Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 18 / 18
    Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi kevinbaothinh View Post
    sao mình làm theo máy báo "the networld patch was not found"
    Mình đang xài máy laptop HP win 7 64bit, còn máy giữ máy in là máy bàn chạy win xp 32 bit. làm đủ mọi cách mà không được, các cao thủ giúp với (
    Bạn thử Start - Run - \\[hostname] với [hostname] (không có dấu[]) là computer name của máy tính bàn host máy in, nếu 2 máy đã thông mạng với nhau thì bạn sẽ thấy máy in được shared trong một cửa sổ giống windows explorer, connect vào máy in đó từ đây cũng được.

Like
    20
    Thắc mắc:
    Coi phần số 3 trên máy 2. Tại sao trong chỉ dẫn lại chọn 1. Add a local printer và lại point vào 2. Local port khi thực tế chủ thớt hỏi vể Share printer trong mạng LAN?

Có ai thật sự theo cách trên mà làm được vậy?

Like
    37
    Đã làm theo cách này và thành công bác Tom ạ! Khi kết nối máy in share qua mạng giữa windows XP và windows 7, nếu dùng \\hostname mà không được thì cháu vẫn dùng cách trên

Like
    20
    Quote Được gửi bởi nguyenvuhoang View Post
    Đã làm theo cách này và thành công bác Tom ạ! Khi kết nối máy in share qua mạng giữa windows XP và windows 7, nếu dùng \\hostname mà không được thì cháu vẫn dùng cách trên
    Nghe rất lạ!

Mình thường làm sau khi setup share printer từ máy 1 mình vào các máy khác và add printer từ network printer và chỉ ngay vào cái share printer đó là xong.

Tôi mới vào thử trong Gôgle search và đánh "how to add a shared network printer" thì tất cả instructions chỉ dẩn trên mạng đều chỉ theo các làm của tôi là "add bằng network printer" chớ không "add bằng local printer".

Sao vậy?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kiettt View Post
    Bạn thử Start - Run - \\[hostname] với [hostname] (không có dấu[]) là computer name của máy tính bàn host máy in, nếu 2 máy đã thông mạng với nhau thì bạn sẽ thấy máy in được shared trong một cửa sổ giống windows explorer, connect vào máy in đó từ đây cũng được.
    Mình làm thử không nhìn thấy máy win xp, nhưng máy win xp thì nhìn thấy máy win 7

Like
    0

ricoh MP 2000Le

Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Nghe rất lạ!

Mình thường làm sau khi setup share printer từ máy 1 mình vào các máy khác và add printer từ network printer và chỉ ngay vào cái share printer đó là xong.

Tôi mới vào thử trong Gôgle search và đánh "how to add a shared network printer" thì tất cả instructions chỉ dẩn trên mạng đều chỉ theo các làm của tôi là "add bằng network printer" chớ không "add bằng local printer".

Sao vậy?
    theo cách lầm của cậu thì là share giữa các máy tính ở cùng 32bit nhưng ở đây là share giữa 1 máy 32 và 1 máy 64bit
    Tiện đây mình cũng hỏi, mình cần share máy ricoh MP 2000Le, máy ricoh cắm vào desk win7 32bit còn máy mình cần kết nối là sony vaio dùng win7 64bit bản Home. Mình đã làm theo chỉ dẫn đến đoạn đánh địa chỉ máy in vào thì báo là "access is denies"(chả nhớ viết đúng hok) nghĩa là truy cập bị từ chối. Mình đã thử mọi cách đều hok được. Máy kia thì vẫn share bt vì cũng đang có 1 desk win xp 32bit in Lan với máy đấy.
    Mong các cao nhân chỉ giáo hộ mình cái

Like
    0

Thanks!

Cảm ơn bạn nhiều nhé. Mình hì hụi mãi không cài được. May tìm thấy bài viết của bạn <3

Like
    0
    Quote Được gửi bởi michelle9987 View Post
    theo cách lầm của cậu thì là share giữa các máy tính ở cùng 32bit nhưng ở đây là share giữa 1 máy 32 và 1 máy 64bit
    Tiện đây mình cũng hỏi, mình cần share máy ricoh MP 2000Le, máy ricoh cắm vào desk win7 32bit còn máy mình cần kết nối là sony vaio dùng win7 64bit bản Home. Mình đã làm theo chỉ dẫn đến đoạn đánh địa chỉ máy in vào thì báo là "access is denies"(chả nhớ viết đúng hok) nghĩa là truy cập bị từ chối. Mình đã thử mọi cách đều hok được. Máy kia thì vẫn share bt vì cũng đang có 1 desk win xp 32bit in Lan với máy đấy.
    Mong các cao nhân chỉ giáo hộ mình cái
    Nguyên nhân: Trên máy chia sẻ máy in chưa có drive cho 32 bit, do đó không thể chia sẻ với windows 32 bit được chi có thể chia sẻ cho 64 bit
    Trên máy chia sẻ máy in vào mục Control Panel - Devices and Printers > click chuột phải vào máy in định chia sẻ chọn "Printer Properties" , Chọn tab Sharing > Additional Drives

Muc x86 -- Yes là đã hỗ trợ 32 bit, No chưa hỗ trợ
    Mục x64 -- Yes ------------64 bit

Nếu bạn đang dùng window 7 64 bit thì lên trang web của nhà sản xuất máy in tải bản drive 32 bit cho window 7 về, giải nén.(hoặc tìm trong CD cấp kèm theo máy in)

Vào mục Additional Drivers chọn mục X86 chọn OK xuất hiện hộp thoại, Trên mục "copy file From" chọn đến thư mục giải nén 32 bit (hoặc CD kèm theo máy in) chọn file .Inf trong thư mục 32 bit , sau khi hoàn tất mục x86 ------Yes là đã OK cho chia sẻ với 32 bit.
    Chúc thành công
    Frankini

9. Thành viên Like bài viết này:

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết