Hiển thị kết quả từ 1 đến 7 / 7
    Like
    0

Thông tin Connnect to Yahoo Messenger Server in C#

Chào các bác.

Em đang được giao làm 1 cái tool trong đó có chức năng chat,

Chat bình thường giữa cac user trong DB hệ thống thì được rồi, nhưng bây giờ có thêm yêu cầu là :

Khi đăng Những user trong hệ thống này có thể chat được với những người có nick yahoo, tức là chat của em có thể chat dc với Yahoo Messenger.

Các bác có ý tưởng gì chia sẻ với em nhé.

Cảm ơn các bác nhiều.
    Quote Quote

Like
    0
    Chào bạn,

User của hệ thống của bạn muốn chat với nick yahoo sẽ phức tạp lắm.
    Còn nếu dùng 1 nick YM để chat với nick YM khác thì bạn tham khảo library openymsg. Library này viết bằng Java. Chắc phải tốn khá nhiều thời gian để port qua .NET đấy.

Chúc bạn may mắn.

Like
    0
    Chào bạn. cho tôi xem DB và ý tưởng code của bạn về Messenger.Tôi có thể giúp j cho bạn.

Like
    0
    ai giao cho bác cái project này vậy, hỏi người đó xem có làm được không.
    chát được với yahoo thì phải hiểu được cơ chế hoạt động của và luồng dữ liệu của yahoo, mà yahoo không bắt tay với bác nghĩa là không cho cung cấp và cho phép bác chat với hệ thống của họ làm sao và chat được.
    Cở như Google (Google Talk) và Yahoo (Y!M) còn không bắt tay với nhau thì nói gì đến bác.
    Người giao project này cho bác quả là hài hước, thích chơi trội mà không không biết là chơi bằng cách nào.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi WhiteKnight View Post
    ai giao cho bác cái project này vậy, hỏi người đó xem có làm được không.
    chát được với yahoo thì phải hiểu được cơ chế hoạt động của và luồng dữ liệu của yahoo, mà yahoo không bắt tay với bác nghĩa là không cho cung cấp và cho phép bác chat với hệ thống của họ làm sao và chat được.
    Cở như Google (Google Talk) và Yahoo (Y!M) còn không bắt tay với nhau thì nói gì đến bác.
    Người giao project này cho bác quả là hài hước, thích chơi trội mà không không biết là chơi bằng cách nào.
    Tại sao lại hài hước nếu business cần như vậy? Nếu ai cũng nghĩ như bạn thì không có Miranda IM, Pidgin hay meebo.com. Hãy suy nghĩ và ngẫm lại mình đã biết được những gì trước khi phát biểu.

@trongtb88 bạn hãy search với những từ khóa trên. Trừ meebo.com thì đều là open-source cả. Chúc thành công.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi langxangvn View Post
    Tại sao lại hài hước nếu business cần như vậy? Nếu ai cũng nghĩ như bạn thì không có Miranda IM, Pidgin hay meebo.com. Hãy suy nghĩ và ngẫm lại mình đã biết được những gì trước khi phát biểu.

@trongtb88 bạn hãy search với những từ khóa trên. Trừ meebo.com thì đều là open-source cả. Chúc thành công.
    Dạ thưa, cho dù là Pidgin hay Meebo thì cũng là Yahoo chat với yahoo thôi nhé, bạn có dùng được Pidgin đăng nhập nick yahoo chat với nick google talk được không vậy?

Pidgin hay meebo chẳng qua là mượn tài khoản của yahoo bằng cách người dùng đăng nhập vào bằng chính tài khoản & mật khẩu của yahoo thôi. Chứ bản thân pidgin không có một tài khoản nào của riêng nó mà có thể chat với thằng khác được đâu nhé bạn (chẳng hạn trường hợp của bạn chủ topic là tài khoản riêng của hệ thống bân ấy đấy).

Like
    0
    Như thế thì sao? Bạn chủ topic chỉ kêu là tìm một ý tưởng thì cũng chẳng có gì là trội cả. Đâu có nghĩa tất cả mọi thứ đều giải quyết được bằng code. Tui còn ko nghĩ chủ topic cần tới cái mức mà bạn nghĩ. Không trực tiếp thì tạo cái tk Y! rồi relay. Nói chung chưa tìm hiểu thì nói dạng ko hợp tác tui không thấy có tính xây dựng.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết