Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Phát hiện thú vị về google map và địa điểm.com

Hôm nay vào google map gõ vài cái, thấy 1 điều thú vị là bên dưới có đề chữ danh sách doanh nghiệp được cung cấp bởi diadiem.com

Điều này có nghĩa là quảng bá doanh nghiệp trên địa điểm sẻ được google đưa lên bản đồ của nó.

Quote Quote

Like
    0
    Thông qua công ty IDG là chủ đầu tư vào diadiem.com, thương vụ bán dữ liệu cho Google Map đã thành hiện thực, tổng trị giá của hợp đồng này là 10 triệu USD

Like
    0
    Quote Được gửi bởi buinguyenvan83 View Post
    Thông qua công ty IDG là chủ đầu tư vào diadiem.com, thương vụ bán dữ liệu cho Google Map đã thành hiện thực, tổng trị giá của hợp đồng này là 10 triệu USD
    Có ông lớn đầu tư hèn gì trở thành nhà cung cấp dữ liệu cho google.
    10 mil là con số không nhỏ nhỉ?
    Chúc mừng tương lai tươi sáng của địa điểm.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi buinguyenvan83 View Post
    thật ko bạn, có vẻ bạn rất am tường và là người có tầm kiểm soát rộng, nếu giả sử bán 10 triệu -> giả sử 1 địa chỉ là 1 usd -> 10 triệu d/c có vẻ hơi hoang đường.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi bancankhong View Post
    đường nào cũng dẫn tới la mã mà, đâu có gì lạ. gmap cũng là dịch vụ của nó . địa diểm là trang tui hay vào tra địa chỉ, cũng good nhưng sao độ này xuống cấp người dùng quá
    Xem ra thì diadiem.com sau khi hoàn tất thương vụ bán dữ liệu doanh nghiệp cho Google (theo bác kia nói đó) + Google bắt đầu bành trướng vào VN => lấy 10 Mil USD (? cũng bác kia nói luôn) đi đầu tư cái khác coi bộ lành hơn nên bỏ bê trang diadiem.com đó bạn

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi bancankhong View Post
    thật ko bạn, có vẻ bạn rất am tường và là người có tầm kiểm soát rộng, nếu giả sử bán 10 triệu -> giả sử 1 địa chỉ là 1 usd -> 10 triệu d/c có vẻ hơi hoang đường.
    diadiem không thể nào có tới 10 mil địa chỉ được, vậy nên 1 d/c phải nhiều hơn 1$ ==> mắc quá. Vậy nên nếu là 10 Mil $ thì chắc là bán thêm nhiều thứ nữa, hoặc là 10 Mil $ chỉ là do bác kia quăng bom thôi (con số thực thấp hơn). Tui đoán vậy
    Được sửa bởi ogdy lúc 11:34 ngày 28-04-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    thưa bạn, google trả cho 1 bức ảnh chụp là 1000 USD và 1 địa điểm -+5 USD (theo thông tin). Hiện tại thì ở Việt Nam vụ bán hình chụp đường phố... cho google đã được triển khai bằng cách:
    - Mua 1 chiếc máy bay điều khiển từ xa (RC), gắn máy ảnh tốt có hỗ trợ GPRS, sau đó cho nó lượn lờ để chụp (chụp 100 tấm chưa chắc lấy đc 1 tấm vì nó rung).
    Em biết thế nào thì nói thế đó thôi,các bác đừng tạ em.

Like
    0
    dữ liệu ở đâu ra mà kiếm được 10m nhỉ , mấy bác nếu rảnh có thể search về vấn đề này nhé, ăn tiền của Google đâu có dễ

Like
    0
    1$ / 1 địa điểm, hình như hơi đắt nhỉ các bác

Like
    10
    Vụ này chưa nghe ai nói cả, 10M đâu phải số nhỏ nhỉ mà diadiem thấy có nhiều nhà tài trợ lắm mà. 1$/1 địa điểm có lẽ giá tốt nếu update chính xác và thường xuyên

Like
    0
    Quote Được gửi bởi grnleaf View Post
    1$ / 1 địa điểm, hình như hơi đắt nhỉ các bác
    Không đắt đâu bạn,để có đc thông tin về địa điểm thì diadiem.com phải mướn nhân viên chạy xe máy cầm GPS đến từng địa điểm thu thập thông tin rồi gửi về.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết