Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

About Designer Freelance?

Hi! Mình rất thích nghiệp design freelance, cho mình hỏi là trước khi làm freelance thì có nên đi làm cố định ở một cty để lấy kinh nghiệm trước ko?Có ai mới tốt nghiệp mà đã trở thành freelancer trong ngành này ko vậy?
    Quote Quote

Like
    0
    freelance tùy kinh nghiệm và khả năng của mình, ko liên quan gì đến việc bạn đã tốt nghiệp hay chưa. Khi tôi chưa tốt nghiệp khóa học Đồ họa, tôi đã làm Freelance rồi, nhưng khí có 1 cái bằng trong tay, bạn sẽ dể dàng thảo luận giá cả hơn. Và nếu như bạn chưa có bằng thì cũng ko sao, chất lượng 1 số kết quả design của bạn mới là yếu tốt các khách hàng thuê freelance trông đợi.
    Bạn nên vào 1 cty để học hỏi trước, hiểu rõ được quy trình, tác phong chuyên nghiệp khi start 1 design project. Khi tác phong, kỹ thuật chuyên nghiệp hơn, bạn có thể tự tin đi đánh freelance rồi.

Like
    0
    Mình có một người bạn cũng đang làm Freelancer nhưng chủ yếu là về CSS và Joomla. Kinh nghiệm của him rất đơn giản: cứ làm đi, cứ bid, kiên trì tầm 1 tháng trời sẽ có project, đó là lúc thể hiện khả năng của bạn. Nếu kết quả tốt đẹp, rất có thể sẽ có nhiều proj tiếp theo dành cho bạn. Đừng quên lưu lại những kết quả của mình để "show" hàng nhé

Like
    0
    Bạn nên đi làm để có kinh nghiệm rồi quyết định sau. Nếu kinh nghiệm và kiến thức đều không có thì có làm freelance cũng không đủ nuôi thân hoặc cả đời chỉ làm được ABC.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết