Trang 18 / 20 FirstFirst ... 13151617181920 LastLast
Hiển thị kết quả từ 171 đến 180 / 192
    Like
    23
    Quote Được gửi bởi thaidesign View Post
    ... Bạn đã từng gặp người nào bằng trung cấp mà công ty sẵn sàng trả lương 8 triệu 1 tháng cho người đó chưa ? Dĩ nhiên để được mức lương 8 triệu đấy người ta phải cố gắng học theo hướng khác (không liên thông).

Vân.... bạn nói rất hay, nói hay y như bọn tư vấn hướng nghiêp dụ con em phụ huynh đi học nghề thay vì thi ĐH.

Những con số học nghề ra lương tháng tính bằng dollar chỉ là số ít trong số hàng trăm triệu đám công nhân.

Những con số SV tốt nghiệp ĐH ra trường thất nghiệp chì là số ít trong số SV có việc làm và lương tương đối (tầm 6-7tr)...

Like
    3
    Quote Được gửi bởi YeuCHAT View Post
    Vân.... bạn nói rất hay, nói hay y như bọn tư vấn hướng nghiêp dụ con em phụ huynh đi học nghề thay vì thi ĐH.

Những con số học nghề ra lương tháng tính bằng dollar chỉ là số ít trong số hàng trăm triệu đám công nhân.

Những con số SV tốt nghiệp ĐH ra trường thất nghiệp chì là số ít trong số SV có việc làm và lương tương đối (tầm 6-7tr)...
    1. Xanh dương: Tôi đang nói về vấn đề năng lực làm việc, đừng so sánh tôi với những người hướng nghiệp và vui lòng lịch sự dùm. Để được như người mà tôi đưa ra thì cần phải cố gắng và bỏ nhiều công sức. Thi đại học và ra trường dĩ nhiên sẽ có lợi thế hơn người khác khi xin việc làm, và đây tôi bao gồm luôn cả vấn đề Cao Đẳng liên thông Đại Học nó vốn chẳng dễ dàng, và từ cao đẳng nghề liên thông lên đại học chính quy thì nó sẽ khó hơn bao nhiêu ? sẽ có bao nhiêu người làm được ? Bộ đưa ra giải pháp để cải thiện chất lượng nguồn nhân lực làm việc và với xã hội toàn những người ích kỷ phân biệt thì liệu có ai đưa ra giải pháp này không ?

2. Đỏ: dân số Việt Nam bao nhiêu vậy bạn ? Và đám công nhân thì tôi thấy bạn là một người quá phân biệt giai cấp, những thứ bạn dùng cũng có đóng góp của đám công nhân đấy. Bạn có bao giờ đặt mình vào vị trí nhà nghèo và cách duy nhất là đi làm công nhân để nuôi gia đình không? Bạn có nằm trong hoàn cảnh gia đình khó khăn, cha phải đi làm công nhân đội nắng đội mưa và mẹ phải giúp việc để nuôi con ăn học chưa ?

3. Xanh lá:Bạn cho tôi xin cái số liệu thống kê thông tin mà bạn cung cấp ở trên. Thôi tôi được biết thì hằng năm số lượng sinh viên cao đẳng và đại học là hơn 200,000, con số không nhỏ nhưng tại sao vẫn bị tình trạng "khát nhân lực" ?

Like
    29
    Quote Được gửi bởi thaidesign View Post
    Thôi tôi được biết thì hằng năm số lượng sinh viên cao đẳng và đại học là hơn 200,000, con số không nhỏ nhưng tại sao vẫn bị tình trạng "khát nhân lực" ?
    bởi vì sinh viên thì ko làm được việc nên ko mướn chứ sao, có mướn cũng phải mướn người tốt nghiệp rồi chứ :P

Like
    0
    bạn học cao đẳng nghề vẫn có thể liên thông được mà,nhưng chắc là liên thông mấy trường dân lập.

Like
    3
    Quote Được gửi bởi maicon View Post
    bởi vì sinh viên thì ko làm được việc nên ko mướn chứ sao, có mướn cũng phải mướn người tốt nghiệp rồi chứ :P
    Số liệu đó là sinh viên ra trường mỗi năm, mình ghi thiếu

Like
    0
    Quote Được gửi bởi YeuCHAT View Post
    Đọc topic này xong mình cảm thấy buồn cho 2 điều:

1. Nhìn tấm bằng ĐH của mình mất giá quá. Giờ nhà nhà ĐH, người người ĐH. Ngay cả một thằng công nhân cũng có ĐH như mình.

2. Hối hận khi năm lớp 12 không chịu ăn chơi, lo học hành để chen vô ĐH chi để cuối cùng ai ai cũng có bằng ĐH. Lúc đó cứ học tà tà đủ để TN THPT rồi đi học nghề rồi học liên thông trước sau gì cũng có bằng ĐH (Học ĐH 4-4,5 năm - Học CĐ nghề 3 năm + 2 năm liên thông = 5 năm ... hơn nhau có 1 năm thì có là báo)
    Đọc xong thấy có 2 điều buồn cười.
    1. Tấm bằng đại học luôn mất giá với kẻ ko hiểu được giá trị của nó. Đáng lẽ những kẻ ko hiểu được điều này thì phải bị tịch thu )
    2. Năm học lớp 12 chỉ là ngưỡng cửa cuọc đời. )

Like
    23
    Rách việc nhỉ? Đã chấp nhận mình làm công nhân khi chọn CDN rồi còn bon chen mơ mộng làm KS nữa chứ.

Hy vọng sắp tới UBND Đà Nẵng và các TP lớn khác như HN, TP.HCM... tiếp tục từ chối SV học ĐH liên thông từ CDN, y như vụ từ chối ĐH Tại chức vậy.

Like
    0
    tất nhiên là học cao đẳng có thể liên thông được lên đại học

Like
    3
    Tư tưởng chậm tiến thì sẽ không theo kịp tiến bộ xã hội.

Cũng như tư tưởng phân biệt giai cấp sẽ bị xã hội đào thải.

Quan trọng hóa cái Đại HọcKỹ Sư thì cũng khác gì tình trạng Tiến Sĩ giấy đâu

Trình độ cao như Đại Học thì cần gì phải sợ những người từ Cao Đẳng đi lên phải không nhĩ YeuCHAT

Có bằng Đại Học thì lại càng phải cố gắng hơn, cầm miếng giấy rồi suốt ngày có bảo thủ chả ai hơn mình thì đúng là tư tưởng tồi tàn, chậm tiến

Like
    0
    bạn à mình cũng đang hoc nhề mà theo minh được biết là có các bạn à bạn vào trang chủ của các trường nghề mà xem bạn à

Trang 18 / 20 FirstFirst ... 13151617181920 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết