Trang 17 / 20 FirstFirst ... 1214151617181920 LastLast
Hiển thị kết quả từ 161 đến 170 / 192
    Like
    0
    nếu người học cd chính quy cho rằng nếu cd nghề được liên thông lên đại học chính quy mà bất công thì cũng nhầm, bởi các bạn nói cd chính quy phải thi còn cd nghề không phải thi đầu vào, nhưng mà khi thi liên thông thì cùng 1 đề ah nha, nếu các bạn cao đẳng chính quy có khả năng hơn thì nên thể hiện ở đó chứ ko phải là ngồi đây thấy bất công rồi lên tiếng, chứng tỏ khả năng là cao đẳng chính quy đi bạn !! đường nào thì muốn vào đại học thì tất cả cũng phải học và thi cử cùng 1 đề @@@

Like
    0
    CD nghề muốn liên thông DH chính quy phải học nhiều hơn CD CQ liên thông DH tới gần 20 chỉ.Cuh thể CD CQ lt DH phải học 30=> 32 chỉ còn CD Nghề phải học thì 45=>50 chỉ.Hiên tại ở TP HCM có DH Công nghiêp có ct liên thông mà nghe nói họ ưu tiên cho trường họ nếu thiếu mới tuyển bên ngoài.Mà tốt nghiệp trên 7.0 mới dc lt nha còn các TH khác thì phải đi làm 1 năm tính từ ngày tốt nghiệp.

Like
    0
    một câu hỏi cực đơn giản mà tự dưng trở thành nơi chửi nhau, khinh bạc nhau.Các bạn học CDCQ cảm thấy bất công vì cố gắng lắm mới đc 12 điểm cuối cùng lại ngang bằng với các bạn học CDN thì các bạn tầm nhìn thấp và quá ích kỷ đấy.Cứ bảo em các bạn đừng học nữa mà cố lấy cái bằng TTPP rồi vào học CDN đi.Ai cũng như các bạn thì có mà loạn à, sống phải biết cố gắng phấn đấu chứ.Các bạn học CDN đã biết nhìn lên và phấn đấu, mà cách nghĩ của các bạn thì ... quá nhỏ nhen.Bạn học liên thông với họ, cảm thấy xấu hổ ư, chính tôi mới thấy các bạn học CDN khi học với các bạn mới xấu hổ đấy.Ở đời chưa biết ai hơn ai đâu bạn à, sống là phải biết nhìn lên mà cố gắng mà phấn đấu chứ.

Thời buổi này vào đại học có 3 con đường sau
    1. Năng lực của bạn ấy, cố gắng phấn đấu thi vào ( Đường thẳng )
    2. Liên thông từ TC > CD > DH ( con đường vòng )
    3. Năng lực tài giỏi của Bố Mẹ ( các bạn nào chưa hiểu thì mình xin nói hộ, chỉ cần mấy chục triệu, có mối quan hệ một tí, ăn chơi tẹt đi, Bố mẹ thi hộ cho, kiểu gì chả đỗ đại học )
    Bằng cấp là một chuyện, nhưng năng lực thực tế thì lại càng quan trọng.Thử hỏi học trên giảng đường mấy phần trăm kiến thức được đưa ra thực tế mà làm.Mình thì ko học CNTT nhưng đam mê nên ghé vào thấy bạn maicon nói có những câu cảm thấy bức xúc thay cho các bạn học CDN nên nói.

Like
    0
    Các bạn ơi cho mình hỏi chút với, mình đã tốt nghiêp Cao đẳng nghề chuyên ngành Kế toán năm vừa rồi loại khá, giờ muốn học liên thông ĐH, hiện giờ ở HN mình thấy mới chỉ có trường ĐH DL Kinh doanh và công nghệ nhận đào tạo LT cho CD nghề. Nhưng mình lại không muốn học ở trường này vì chi phí học quá cao mà chất lượng đào tạo không tương xứng. Các bạn có biết ở HN ngoài trường này ra có trường công lập nào nhận LT CDN nữa không vậy? Many tks.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi thuyvan88 View Post
    Các bạn ơi cho mình hỏi chút với, mình đã tốt nghiêp Cao đẳng nghề chuyên ngành Kế toán năm vừa rồi loại khá, giờ muốn học liên thông ĐH, hiện giờ ở HN mình thấy mới chỉ có trường ĐH DL Kinh doanh và công nghệ nhận đào tạo LT cho CD nghề. Nhưng mình lại không muốn học ở trường này vì chi phí học quá cao mà chất lượng đào tạo không tương xứng. Các bạn có biết ở HN ngoài trường này ra có trường công lập nào nhận LT CDN nữa không vậy? Many tks.
    hình như làm gì đã có trường nào nhận lt đâu bạn.mới chỉ là dự định trong năm nay.mà ko biết ntn.

Like
    0
    Hiện cao đẳng nghề ngành CNTT được liên thông lên đại học FPT đấy.
    Vào đây xem http://topup.fpt.edu.vn

Like
    23
    Đọc topic này xong mình cảm thấy buồn cho 2 điều:

1. Nhìn tấm bằng ĐH của mình mất giá quá. Giờ nhà nhà ĐH, người người ĐH. Ngay cả một thằng công nhân cũng có ĐH như mình.

2. Hối hận khi năm lớp 12 không chịu ăn chơi, lo học hành để chen vô ĐH chi để cuối cùng ai ai cũng có bằng ĐH. Lúc đó cứ học tà tà đủ để TN THPT rồi đi học nghề rồi học liên thông trước sau gì cũng có bằng ĐH (Học ĐH 4-4,5 năm - Học CĐ nghề 3 năm + 2 năm liên thông = 5 năm ... hơn nhau có 1 năm thì có là báo)

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi YeuCHAT View Post

1. Nhìn tấm bằng ĐH của mình mất giá quá. Giờ nhà nhà ĐH, người người ĐH. Ngay cả một thằng công nhân cũng có ĐH như mình.

2. Hối hận khi năm lớp 12 không chịu ăn chơi, lo học hành để chen vô ĐH chi để cuối cùng ai ai cũng có bằng ĐH. Lúc đó cứ học tà tà đủ để TN THPT rồi đi học nghề rồi học liên thông trước sau gì cũng có bằng ĐH (Học ĐH 4-4,5 năm - Học CĐ nghề 3 năm + 2 năm liên thông = 5 năm ... hơn nhau có 1 năm thì có là báo)
    Người Có ĐH vậy thì bạn học lên Thạc Sĩ, Cao Học đi không thì cứ đú đởn phè phởng h chưa muộn

Like
    0
    phbieetjeetj đẳng ccasp giưac bằng đó đồng chí ah!

Like
    3
    Quote Được gửi bởi YeuCHAT View Post

Người ta không lên thẳng được ĐH thì phải đi đường vòng + bỏ công sức lao động trí óc ra để đi lên từng bước.

Với lại không phải ai học xong cao đẳng nghề thì sẽ liên thông đại học đâu bạn à. Còn rất nhiều thứ để học, để nâng cao tay nghề. Lại các doanh nghiệp để xin việc làm thì tấm bằng đại học chả có nghĩa lý gì đâu bạn, năng lực thực tế mới là thứ người ta cần. Bạn đã từng gặp người nào bằng trung cấp mà công ty sẵn sàng trả lương 8 triệu 1 tháng cho người đó chưa ? Dĩ nhiên để được mức lương 8 triệu đấy người ta phải cố gắng học theo hướng khác (không liên thông).

Trang 17 / 20 FirstFirst ... 1214151617181920 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết