Trang 5 / 20 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 192
    Like
    0
    chắc mai mốt có đại học nghề cho các ban liên thông đó

Like
    0
    Quote Được gửi bởi AnhDaSai View Post
    Bạn cứ xem đầu vào 2 trường là biết liền chứ gì

1: cao dẳng chính quy -phải thi vào đầu vào( tùy theo trường lấy điềm sàn đại hoc hay trường tổ chức thi)( bạn học kém quá nợ môn khỏi ra trường luôn )
    2:cao đẳng nghề ,đóng tiền là vào học, chỉ cần bạn có bằng thcs hoặc thpt- học sao cũng ra trường được ( nó dạy cho bạn có cái nghề đi làm)
    Mấy bạn học CĐ sao toàn cho ra ý kiến có sự phân biệt giữa CĐ vs CĐN vây?
    Câu hỏi chỉ là học xong CĐN có được liên thông lên ĐH như trong thông báo của CĐN BKHN hay không thôi sao mà các bạn lại đem ra sự so sánh của đầu vào ( điểm vào để học CĐ ); rồi thì học các môn toàn là thực hành nên không được liên thông,,, nhưng xin thưa rằng quan trọng là đầu ra( tốt nghiệp CĐ rồi ấy )ai có khả năng mới được liên thông. các bạn học CĐN đâu phải không có khả năng, nhưng sao các bạn ấy không được thi? nếu CĐN cũng được thi liên thông như các bạn học CĐ thì tốt biết mấy. Nếu CĐN được thi liên thông thì đâu có ảnh hưởng gì đến các bạn học liên thông CĐ đâu đúng không?

Theo tôi thì chắc rằng nếu được liên thông thì các bạn học CĐN sẽ học riêng chứ không học chung với các bạn học liên thông từ CĐ đâu vì CĐN sẽ phải bổ xung các môn lý thuyết còn thiếu trong khung chương trình của ĐH mà.

Like
    30
    Đúng hy vọng các bạn được liên thông. Nên cấp bằng ghi là ĐH NGHỀ
    Cảnh báo tránh xa VINAHOST

Like
    0
    Quote Được gửi bởi ducnam98 View Post
    Có vài lời cùng anh em
    1. Có bạn bảo lần đầu tiên nghe thấy cao đẳng nghề, xin thưa với bạn trên cả nước hiện nay có trên 100 trường Cao đẳng nghề.
    2. Phân biệt "Trường Cao đẳng nghề Bách Khoa" và "Trường Cao đẳng nghề Bách Khoa Hà Nội" là 2 trường hoàn toàn độc lập, khác nhau ở chữ "Hà Nội". Trường CĐN Bách Khoa HN thuộc trường ĐH Bách Khoa Hà Nội.
    3. Sự giống nhau và khác nhau giữa CĐ và CĐN (về chương trình học thôi nha):
    - Giống nhau: thường học 3 năm (6 học kỳ)
    - Khác nhau: Chương trình khung học CĐN có tỷ lệ thời gian thực hành yêu cầu khoảng trên 65% tuỳ vào từng nghề, Cao đẳng thì học nhiều lý thuyết hơn thực hành.
    4. Có bạn đưa ra phép so sánh "CĐ" vs "CĐN" thì nên đưa ra tiêu chí so sánh
    5. Liên thông từ Cao đẳng nghề lên Đại học: Chắc chắn có (nếu không tin đọc thông báo tuyển sinh của CĐN BÁch Khoa Hà Nội www.hactech.edu.vn, mục "Quyền lợi của sinh viên" ngay dòng đầu tiên của quyền lợi đó)
    Ngoài ra, vì lý do học CĐN nhiều thực hành hơn nên khi thi liện thông thì phải học bổ sung một số môn hoặc bổ sung thời lượng lý thuyết (tuỳ vào yêu cầu của từng trường ĐH ...)
    Để được thi liên thông thì như 1 bạn đã nói đó, xếp hạng tốt nghiệp hay điểm Trung bình tốt nghiệp phải ở một mức độ nào đó chứ không phải cho tất cả
    Mới tìm hiểu được đến đó thôi, có thêm gì nữa thì lại trao đổi tiếp

Ý kiến hay nhất. !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    Được sửa bởi bansacnamnhi89 lúc 23:51 ngày 22-08-2010

Like
    0
    Mình cũng học TC Nghề và thật buồn khi TCN không liên thông được. Đó là một sự bất công.

Các bạn phân biết CDN và CD CQ. Nhưng bạn đã thử so sánh xem liệu những người học CDN có làm đc việc ngang với CĐ ko. Nhiều người học CD CQ mấy năm rồi ra vẫn ngồi đó thôi.

Vâng, chúng tôi, Học Nghề. Chúng tôi dốt, những chúng tôi cũng muốn được học đến nới đến chốn. Chúng tôi chỉ hỏi liệu có đc ko. Cơ sao các bạn vào nói những lời khó nghe vậy.

Nếu học CĐ N mà phải học liên thông hơn thời gian của CĐ CQ chúng tôi cũng học đc, thi khó hơn chúng tôi cũng thi đc.

Chúng tôi không phải học nghề rồi ra chúng tôi chỉ đi làm công nhân. Sẽ có ngày bạn là nhân viên của một người chưa học hết cấp 3 đâu.

Có bao nhiều người xài phần mềm Windows, khi mà chủ nhân không học hết ĐH.

Bạn chửi chúng tôi thì hay xem lại chính mình đi đã./

Like
    0
    Quá bất công, vì NIIT hay Aptech đều liên thông đc. Riêng CĐ nghề trong nước lại không liên thông đc

Like
    0
    _Các bạn học hệ chính quy khi liên thông đâu phải học thêm những môn bổ sung như học nghề đâu,thế nên mình thấy học nghề liên thông học bổ sung môn đã là đi đường vòng trong kia đó các bạn học chính quy lại được đi đường thẳng thì các ban j không có lý do gì mà phải ghen tị với các bạn học nghề cả.Các bạn không thể lấy sự ích kỷ của các bạn cản trở người khác học tiếp.Trong khi đấy lý thuyết là do thực tế đúc kết nên,mà nhà nước ta vẫn có câu ''học học nữa học mãi'' vậy học nghề là đi vào đường thì ai sẽ là người học.

Like
    0
    tóm lại là tùy trường bạn học có cơ chế để liên thông với trường nào hay không? Nếu không có cơ chế và việc đặt quan hệ của trường bạn với các trường khác thì cũng khó lắm. Tuy nhiên, các trường chấp nhận cho liên thông thường là các trường không danh tiếng và không "tốt" lắm.

Like
    0
    Đọc lại tôi mới thấy, thật bực mình quá đi mất, chẳng nói đâu xa. Mấy cậu học cđ cntt, đh cntt đó thôi. tới cài win còn không biết. thì đừng có nói gì hết.

Chúng tôi đi từ thực tế -> lý thuyết.
    Còn các bạn. Từ lý thuyết + Thời gian thực hành -> Thực tế.

(Tôi xin lỗi các bạn học rất giỏi rất tốt, kiến thức lý thuyết và thực tế nắm rất chắc. Tôi xin lỗi khi vơ đũa cả năm. Cũng mong các bạn đừng vơ đũa cả nắm như mình. tks)

Like
    0
    Em có ý kiến thế này.
    nếu cãi nhau thì mệt quá. Quy định mới nhất http://www.laodong.com.vn/Home/Se-du...189210.laodong
    nhưng không ít trường nghề đã " đi trước một bước" họ liên kết với các trường đại học chính quy và cho phép học sinh " học chuyển đổi để nhận bằng chính quy". Còn bằng nghề và bằng chính quy cái nào có giá trị hơn? Có lẽ so sánh mức lương của hai người có 2 tấm bằng đó là biết ngay.

Trang 5 / 20 FirstFirst ... 234567810 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết