Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 14
    Like
    0

Em muốn bo tròn góc của một box

Trong max khi vẽ 1 box sau do biến đối tượng thành Editable Poly thi minh có thể bo một cạnh của Box đó cho nó tròn được ko. Vidu khi e ve một cái đệm bọc ghế e biến box thành poly rồi hay mesh gi đó thì liệu có thể chon 1 cạnh và biến edge thành đường bo để trông nó bóng bay hon không. trong Epoly e chỉ thấy có chamfer ko thể bo tròn cạnh của góc đuợc. XIn cac anh trên diễn đàn giúp em với em xin cảm ơn.
    Quote Quote

Like
    0

Help me

Who can help me???????????????????????????????????????????????/

Like
    0
    bạn thử dung modify -> Meshsmooth xem sao. Hình như có mấy cái tham số giúp ích cho bạn chuyện cái đệm ghế đó!

Like
    0
    Dùng Meshsmooth thì bo tròn được nhưng làm smooth tất cả các cạnh. Ở đây em chỉ muốn smooth 1 cạnh (edge) thôi. Thank u a lot.
    Which one help em?

Like
    0
    vậy thì bạn ceate 1 khối hộp có nhiều segment, sau đó làm mềm thô bằng tay 1 cạnh đi. Cũng không mất quá nhiều thời gian đâu. Chứ tui cũng chẳng biết gì nhiều, không nghĩ ra cách nào khá hơn.

Like
    1
    Quote Được gửi bởi vicer
    Trong max khi vẽ 1 box sau do biến đối tượng thành Editable Poly thi minh có thể bo một cạnh của Box đó cho nó tròn được ko. Vidu khi e ve một cái đệm bọc ghế e biến box thành poly rồi hay mesh gi đó thì liệu có thể chon 1 cạnh và biến edge thành đường bo để trông nó bóng bay hon không. trong Epoly e chỉ thấy có chamfer ko thể bo tròn cạnh của góc đuợc. XIn cac anh trên diễn đàn giúp em với em xin cảm ơn.
    Câu hỏi khó hiểu quá

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ heo miiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!

Em ex lại nhé
    Em biến box thành editable Poly để vẽ cái laptop này sau đó em chỉ có khả năng chamfer được 1 cạnh (edge) như hình em vẽ (tức là em vát cạnh đó thành 2 cạnh). Vậy nếu em muốn bo tròn (fillet) cái cạnh em chamfer đó thì làm như thế nào (bo tròn như khi ta vẽ chamfer box có dùng fillet). Em explain như vầy đã dễ hiểu chưa ạ.
    Em rất cảm ơn và xin được làm đệ của huynh nào giúp em trả lời thấu tình đạt lý câu hỏi này ạ.
    http://www.diendantinhoc.com/attachm...tid=3109&stc=1
    http://www.diendantinhoc.com/attachm...tid=3110&stc=1
    Attached Images
    • File Type: jpg 2.jpg (71.0 KB, 38 views)
    Được sửa bởi vicer lúc 23:23 ngày 08-04-2004

Like
    0
    sao u không dùng lệnh Hinger from edge để mà bo tròn.

Like
    0
    mình không hiểu nhiều về 3d mã minh đang học hỏi trên mạng nhưng mình ngĩ sao ban không vẽ 2d trong cad rồi vào 3d kéo nhô lên (extrude gì đó)

Like
    0
    oạch topic chìm lâu rùi mà đào mồ lên chi vậy?
    Mình nghĩ chỉ cần chamfer cạnh đó 2-3 lần rồi chamfer các cạnh còn lại nhưng với thông số chamfer nhỏ. rùi smooth thôi.
    Hoặc có thể dùng cách hinger from edge nếu bạn cắt góc vuông ngay cạnh cần bo rùi dùng hinger from edge...connect là xong, cách này nhiều bước làm mệt thêm thôi ^ ^.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết