Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ ai cũng trả lời được câu hỏi này, vì thế mọi người hãy vào xem và trả lời đi nhé

Các bác cho hỏi cái chớ học cái MAX script có mất thời gian không. Nếu dùng Max script thì có thể viết lại render engine theo ý mình không, hay chỉ là làm hiệu ứng các kiểu.
    Tại vì tui thấy cái Max đó nhiều khi không theo ý mình, rất khó khăn để làm các hiệu ứng render cũng như hệ thống hạt, hay là vật liệu . Có lẽ viết lại render engine là tốt nhất. Tui mới thắc mắc là nên học Max script, hay là nhân tiện học DX thì viết luôn.
    Xin các bác đừng có giới thiệu tui với các bộ công cụ 3D khác như Maya hay Poser gì gì đó , bởi vì tui cũng không phải dân đồ hoạ chuyên nghiệp như các bác, nên không dành hết được thời gian cho việc thiết kế. Thế nên học 1 cái thôi, chủ yếu để phục vụ lập trình thôi mà!
    Quote Quote

Like
    0
    và tụi cháu là dân đồ hoạ nên không biết để chỉ cho dân lập trình chuyên nghiệp của chú.max script thì cháu không rành lắm , nhưng chú có ý tưởng rất lớn, vì hiện nay dân độ hoạ thường sủ dụng các max script bẻ khoá free trên mạng, nếu chú muốn định kinh doanh trong lãnh vục này thì tụi cháu cực kỳ hoan nghênh .

Like
    0
    bị hâm à...xin lỗi chứ cái câu hỏi hâm quá
    Render scanline trogn max tất nhiên là xấu rồi
    ---
    Bộ render trong max hiện nay có 3 bộ fỏ biến là V-ray, metal Ray và Final Render....mỗi cái có 1 điểm mạnh riêng, ngoài ra còn có Brazil nhưng VN ít người dùng
    ---
    vào www.3dvn.com mà hỏi về mấy cái này...mấy cha Kiến trúc ở đó xài các bộ render tanh lắm

Like
    0
    metal Ray render lau bà cố luôn, lâu hơn Vray nữa.

Like
    0
    hi ,
    xin cho hoi sao minh cai 3D Max thi chi su dung duoc mot thoi gian thoi vay , co ai biet lam on chi cho minh cai ban full voi nha .
    Cam on moi nguoi nhieu

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết