Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

vaấn đề về set up.

Hi các bác trong diễn đàn.
    Chuyện là như vậy: Em mới mua cái host và 1 cái domain.
    Tại vì em thấy cái host rẽ wé cho nên dớt dzìa, tính làm cái web...hihihi
    Có điều là em thấy thắc mắt cho nên viết ra chủ đề này để hỏi những bác đã có kinh nghiệm.
    okey....khi mua cai host và cai domain thì dĩ nhiên là nó sẽ send cái pass với cái user cho mình để vào cái Cpanel rùi. problem ở đây đây...hihihi. Em chưa bao giờ xài cái nì qua cho nên không biết mình add cái host của mình vô cái Cpanel làm sao nữa. có bác nào biết xin chỉ cho em di...hic hic
    nếu mà khi add xong thì làm sao biết nó WORK hay khong? có cách nào test nó không?
    yeah, bước đầu em chỉ hỏi nhiêu đó thôi, con về sau thì có lẽ cần anh em trong đây HELP ròi.
    Thanks for read, and thanks a lot if anyone can help me.
    chào thân mến.
    Quote Quote

Like
    0
    Host của bạn có hỗ trợ ftp ko ? Nếu có thì bạn cứ login vào host của mình bằng bất kỳ chương trình ftp nào (user & pass của ftp tất nhiên bạn đã có khi mua host).
    Sau đó bạn up source web của mình lên đó và chạy.... Thế là xong
    Còn CPanel chủ yếu là để hiệu chỉnh thông tin các thông tin, tạo DB...
    Chúc bạn thành công!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi sam_25561
    Em chưa bao giờ xài cái nì qua cho nên không biết mình add cái host của mình vô cái Cpanel làm sao nữa. có bác nào biết xin chỉ cho em di...hic hic
    bạn phải change DNS cho domain về DNS của nơi cung cấp hosting, cái đó thì phải hỏi họ

Like
    0

Rất hay !

Quote Được gửi bởi sam_25561
    okey....khi mua cai host và cai domain thì dĩ nhiên là nó sẽ send cái pass với cái user cho mình để vào cái Cpanel rùi. problem ở đây đây...hihihi. Em chưa bao giờ xài cái nì qua cho nên không biết mình add cái host của mình vô cái Cpanel làm sao nữa. có bác nào biết xin chỉ cho em di...hic hic
    nếu mà khi add xong thì làm sao biết nó WORK hay khong? có cách nào test nó không?
    Thông thường thì host đã support Cpanel thì bạn cứ việc dùng luôn cái Cpanel đó bằng user/pass chứ đâu cần add cpanel nào nữa? Cái cần là change DNS của Domain bạn tới host mà bạn được cấp (cái này nhà cung cấp sẽ cho bạn thông tin). Khi việc change DNS hoàn tất và Domain đã active với địa chỉ DNS mới thì bạn chỉ viẹc dzo Cpanel của host:

http://tendomaincuaban.com/cpanel

dùng user và pass đã được cấp.

Thân ái!

Like
    0
    Nếu Domain của bạn chưa active thi bạn vào thẳng Host Panelbằng IP của server. Bạn xài Cpanel vậy link của nó sẽ là http://IPofserver:2082 hay https://IPofserver:2083 . Login với use & pass của bạn.
    Còn ngoài ra bạn chỉ cần connect vào host bằng FTP Clinent rồi upload site của bạn lên vào trong thư mục www hay public_htm là xong mà

Đơn phong

Like
    0
    hihihi....thanks mấy đại ca.
    Đúng dzòi mình nghe thằng bạn nói phải change cái DSN....hihihi
    Hồi bữa nó bỏ vô dzùm mà SPELL cái server sai rùi......that's why my domain not work as right....hehhehehe
    Em làm gần được rùi...cám ơn mấy người nha.
    To ThienDiLac: Mình mua cái host đó có hổ trợ FTP đó......mình mua $3/ month.
    unlimited space và banđwith luôn....hihihi
    một lần nữa cám ơn mấy người nhen.

Like
    0
    ờ vậy thì nói luôn cho bạn, bạn có thấy cái nào là unlimited không trên các diễn đàn hosting lớn, những offer unlimited được coi là lừa dối khách hàng và hứa hẹn 1 tương lai không mấy sáng sủa

cân nhắc kỹ nha. good luck

Like
    0
    "You get what you paid for".

Câu này được nhắc khá nhiều trên WHT, diễn đàn lớn nhất về Web Hosting trên thế giới. Nếu bạn chịu khó suy nghĩ một chút, đặt mình vào vị trí của người cung cấp hosting, liệu bạn có chịu nhận 3USD/tháng để rồi cung cấp dịch vụ UNLIMITED cho khách hàng không?

Tốt nhất là không nên mua host tại bất kỳ dịch vụ nào nói rằng cung cấp cho bạn unlimited bandwidth hoặc space nếu trang web của bạn thật sự quan trọng. Còn nếu bạn làm chơi chơi, mất thì bỏ làm cái khác thì chẳng cần quan tâm đến việc người bán host là ai đâu, cứ vô tư đi

Like
    0
    oh, vậy àh.
    sao biết được...nhiều khi nó có thiệt thì sao?
    mà Sam trả hàng tháng mà cho nên muốn cancle chừng nào cũng được...hihihi
    Sam chỉ làm chơi thôi...chứ không có bản lĩnh làm những cái quang trọng...hihi

Like
    0
    cho mình hỏi cái nì luôn nhen mấy đại ca.
    khi mua host về thì mình trả cần sữa gì hết phải không?
    chỉ upload forum lên rùi sau đó muốn sữa gì vô ACP sữa thôi phải không dzị?

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết