Trang 1 / 10 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 91
    Like
    0

VIỆT NAM là đất nước thứ 2 sẽ "đuổi" Google

Em xin trình bày vài sự việc này các bác cùng em thảo luận, không bàn đến tình cảm riêng với Google mà chỉ bàn về những gì Google đã làm!

Thứ nhất là trong thời gian gần đây có lẽ ai cũng nghe việc Google Maps không chú thích rõ 2 quần đảo Trường Sa và Hoàng Sa.
    Trích "Jester_": http://ddth.com/showthread.php?t=348045
    Trích "thevuong9x": http://webtinhoc.vn/home/ong-tam-ba-...oogle-map.html

Có một điều không hiểu tại sao khi truy cập vào http://maps.google.com/, đi đến địa điểm Việt Nam thì không còn nhìn thấy 2 quần đảo mang tên Hoàng Sa và Trường Sa đâu nửa, thay vào đó là 2 tên tiếng Anh "Paracel Islands" và "Spratly Island". Và khi seach với 2 từ khóa "Hoàng Sa" và "Trường Sa" thì google map chuyển đến 2 địa điểm khác là TP HCM và một địa điểm của Trung Quốc.

Không hiểu tại sao Google Map với kho dữ liệu đồ sộ và lượng người truy cập mỗi ngày rất như vậy và cung cấp thông tin đến toàn cầu lại bỏ sót chi tiết lớn như vậy, trong khi đó Việt Nam đã khẳng định Hoàng Sa và Trường Sa thuộc về chủ quyền của Việt Nam.

Phải chăng Google Maps lại mắt lỗi sơ sót trầm trọng đến như vậy hay còn vì một lí do nào khác!!

Thứ 2 là em xin nói về YouTube mà Google đã mua lại, lúc nãy em có vào tình cờ em xem được một vài videoclip của "cungnhauphaoCS" có nội dung chống phá Nhà nước Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam (em xin không post cụ thể link ở đây).

Em chỉ xem khoảng 10s thì không dám xem nữa bởi nội dung của nó. Những thành phần vô đạo đức này có ở khắp nơi nhưng không thể chấp nhận một dịch vụ lớn như Google lại tiếp tay cho bọn "c.h.ó" bán nước như thế. Google muốn tồn tại ở đây thì phải tuân thủ qui định của Nhà nước Xã hội Chủ nghĩa Việt Nam, mặc dù Google mang lại nhiều lợi ích cho chúng ta nhưng không vì thế mà mặc nhiên chối bỏ trách nhiệm. Nếu Google muốn vững chân ở Việt Nam thì họ phải gỡ bỏ những video clip như thế và xin lỗi nhân dân Việt Nam nếu không chúng tôi sẽ không sử dụng dịch vụ của Google nữa!

Là một công dân Việt Nam thì phải có lòng tự tôn dân tộc, hãy hành động để bảo vệ Tổ quốc!
    Quote Quote

Like
    22
    Cần phân biệt tên quốc tế với tên địa phương. Tên gọi vậy là đúng rồi.
    Nội dung của ai đưa lên thì người đó phải chịu trách nhiệm. Google không chịu trách nhiệm phải kiểm duyệt nó. Đổ hết tội này là không được.
    Tung tin đồn nhảm, ban nick 1 tuần đi :P
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    0
    Bạn trantin đúng là 1 người CS chân chính: cực đoan + độc tài + thích đả phá người khác.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi brucephan View Post
    Bạn trantin đúng là 1 người CS chân chính: cực đoan + độc tài + thích đả phá người khác.
    Bạn ơi, không nên thảo luận chính trị ở đây. (Nhưng mình thấy Chuẩn Không Cần Chỉnh)

Nhưng mình nói kèm 1 tí, bạn là người, người ta cũng là người sao bạn lại chửi người ta là c.h.ó . Mỗi người đều có lý tưởng của riêng mình, giống như bạn không theo Đạo mà người ta theo Đạo vậy. Có người tin có ma, nhưng có người lại không tin . . .

Còn việc "bán nước" hay không thì bạn không phải người trong cuộc, bạn hiểu thế nào là "thủ đoạn chính trị" không?

P/S: Bạn chủ topic đừng nên nhìn mọi việc phiến diện quá (không hay lắm đâu)

Like
    0
    đuỏi Google làm gì, phải thuần hóa chúng nghe theo mình chứ?

Like
    0
    Sao? Chính trị thì sao, chẳng lẽ điều rõ ràng trước mắt như vậy mà đứng yên nhìn hay sao, các bác làm được em thì không, bản chất người thanh niên không cho em làm thế, chống các thế lực thù địch là việc làm của toàn dân đâu chỉ phải của Nhà nước.

Like
    105
    Quote Được gửi bởi tran.tin View Post
    Sao? Chính trị thì sao, chẳng lẽ điều rõ ràng trước mắt như vậy mà đứng yên nhìn hay sao, các bác làm được em thì không, bản chất người thanh niên không cho em làm thế, chống các thế lực thù địch là việc làm của toàn dân đâu chỉ phải của Nhà nước.
    uh thì bạn thích làm gì thì bạn cứ làm miễn ko vi phạm nội quy ddth.com thì ko sao cả
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    chỉ là suy nghĩ chủ quan thôi. Đuổi google thì seach bằng gì :d . Vẫn kết google nhất

Like
    0
    Thôi ông ơi! Xin ông đó. Không nghe câu nói:

Ngu dốt cộng với nhiệt tình bằng phá hoại àh ?!

Thông tin đúng hay sai là do mỗi người từ nhận thức. Không lẽ ai nói ông cũng tin là đúng hay sao ? Phải có óc phân biệt đúng sai chứ.

Tốt nhất những người có nhận thức kém, chưa biết lo cho bản thân được thì hãy im lặng và học hỏi đi.

Không biết thì dựa cột mà nghe là vậy.

Đằng này không biết gì cả mà cứ đòi phát biểu này nọ nghe mỏi lắm. Xin những vị như ông đừng tiếp tục những phát biểu đại loại như vậy nữa nhé!

Cứ tưởng tỏ ra như thế là được hoan nghênh lắm ấy. =))

Like
    0
    Chủ topic xem ra ko phải là tay yêu nước mà là tay chống phá đất nước. Google rời khỏi China cả thế giới nhìn vào China như là người xấu độc tài. Google rời khỏi China còn kéo theo nhiều hiệu ứng domino khác về kinh tế.

Đã ngu còn cố tỏ vẻ nguy hiểm

Trang 1 / 10 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết