Hiển thị kết quả từ 1 đến 3 / 3
    Like
    0

Thông tin Hỏi cách mở port cho PC thông qua wifi

Em dùng mạng FPT, modem Siemens SE560 4 cổng, thường xuyên dùng utorrent để down phim, trước đã từng mở port cho máy thành công. Tuy nhiên gần đây có mua thiết bị phát wifi TPLink WR941N và cắm máy tính qua thiết bị này thì không còn mở port được theo cách cũ nữa. Em cũng đã làm theo một số hướng dẫn trên mạng nhưng có thể trình độ ngu muội và không có hướng dẫn cụ thể nên không xài được. Tốc độ down hiện giờ ở các torrent trong nước chỉ được tối đa 250kBps, còn các torrent từ nước ngoài thì thấp hơn nhiều, tầm 60-80 thôi. Hiện không thể cắm máy trực tiếp vào modem do để ở phòng khác ạ

Vậy xin các cao thủ chỉ giáo cách mở port. Em xin cảm ơn nhiều nhiều.
    Quote Quote

Like
    168
    >> còn các torrent từ nước ngoài thì thấp hơn nhiều, tầm 60-80 thôi. Hiện không thể cắm máy trực tiếp vào modem do để ở phòng khác ạ
    Lúc bạn dùng có bao nhiêu máy dùng chung ? Bạn tính thế này (tuy không 100% là vậy): gói cước bạn trả thí dụ 10Mbs, bây giờ có 1 máy thì máy đó dùng tất cả, còn có 5 máy dùng cùng 1 lúc thì cái này đợi cái kia hoặc chạy cùng lúc nên trung bình phải giảm. Chuyện Torrent không thể chắc chắn được, có lúc nhanh, lúc chậm là thường. bây giờ bạn chạy testspeed thì mới biết.

Like
    0
    Thường thì chỉ máy của em bật thôi, các máy khác ít bật, nếu có thì chỉ dùng để đọc tin, check mail bình thường chứ không có chơi game hay dùng gì nhiều cả. Trước down toàn được 3, 4 trăm là thường, giờ thì chỉ toàn quanh ngưỡng 200.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết