Trang 1 / 9 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 86
    Like
    0

Email marketing có hiệu quả không?

Mình đang có 1 list khoảng vài triệu email. Mình định gửi email để invite mọi người vào website của mình để tăng traffic. Thú thật là trước giờ làm SEO nhiều nhưng chưa bao giờ dùng cách này cả. Bạn nào đã từng dùng rồi thì cho ý kiến nhé.
    Quote Quote

2. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    34
    Hiệu quả kém xa hậu quả. Nói chung gửi email hàng loạt là con dao hai lưỡi, nếu thông tin có ích cho người nhận và ít mang tính quảng cáo thì hiệu quả lại cao, còn mang tính quảng cáo + chèn link tùm lum sẽ gây phản cảm. Rất khó để thiết kế một email marketing có tác dụng tốt.
    "bất khả tri"

4. 4 thành viên Like bài viết này:

Like
    0
    Cám ơn bạn đã reply.

Vậy tức là theo bạn, nếu mình viết 1 email có nội dung tốt thì sẽ có hiệu quả tốt. Dù sao đó cũng là 1 good news rồi.

Ngoài hậu quả gây phản cảm, làm người đọc "ghét" website của mình thì còn hậu quả gì khác nữa không bạn? Chẳng hạn như có ảnh hưởng tới SEO, tới PR, ... hay không?

Hơn nữa website mà mình định gửi email invite mọi người có đặt banner tới các site khác có đặt ads, như vậy khả năng bị click tặc có cao không?

Rất mong nhận được nhiều hơn nữa ý kiến của các bạn.

Like
    3
    bạn nghĩ xem trong email của bạn có url website.

Bị người đọc cho email này là SPAM, từ đó về sau tất cả email giao dịch của bạn với khách hàng biến thành BULK Mail hết. vậy là xong film

Like
    0
    ek là 1 loại hình mới khá hay, nhưng nếu áp dụng kô khéo thì chẳng khác nào tự tử.
    Nói chung loại hình này kô ảnh hưởng đến trafic trực tiếp, nhưng có thể ảnh hưởng gián tiếp.
    Hơn nữa khi người dùng đã kô thik rồi thì hơi bị khó sống

Like
    0
    Bạn thử xem. Chắc chắc sau 5 phút gởi IP của server bạn sẽ bị vào Blacklist của tất cả mail services.

Like
    0
    Hix hình như phần lớn các bạn đều có hard feeling với cách email marketing. Làm mình thấy lo rồi đấy. Nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại mình vẫn không đành lòng bỏ phí cái list email này, vì phải khó khăn lắm mình mới có được nó.

Mình có 2 ví dụ mà mình đã từng thấy họ dùng email marketing và theo mình thì có lẽ họ đã thành công.

1. Hồi còn sinh viên, như hầu hết các chú trai mới lớn mình cũng dày công học hỏi những cách cua gái hay và lạ (hi hi ... đừng cười nhé). Khi đó có 1 thằng bạn giới thiệu cho mình 1 website về dating và mình đăng ký làm member. Mỗi khi có 1 tip cua gái mới thì website này nó gửi email cho các member, nhưng nội dung trong email họ chỉ viết 1 phần, muốn xem hết thì phải vào website để đọc. Lúc đó thì hầu hết tụi mình (mình và những thằng bạn khác) đều click vào Read full content để login và đọc hết cái tip đó.

2. Sau này khi đi làm thì ăn nhậu nhiều, mình cũng mua rượu Johnny Walker khá nhiều lần và là member của Johnny Walker club. Mỗi khi có event mới như thử rượu, họp member, giao lưu với mấy ngôi sao, tặng vé xem phim ... thì họ đều gửi email invite mình và mình thường vào website để xem chi tiết.

Vậy nếu website của mình có những thông tin hữu ích cho 1 bộ phận khách hàng nào đó thì theo các bạn, áp dụng cách làm như trên có lợi hay hại?

Mình cũng nói luôn là list email của mình có cả thông tin về độ tuổi và giới tính của người sở hữu địa chỉ email nên mình có thể lọc ra danh sách các địa chỉ email phù hợp với nội dung mà mình muốn gửi đi.

Ngoài ra, nếu cách email marketing là thực sự "hậu quả nhiều hơn hiệu quả" như các bạn đã nói ở trên thì theo các bạn, nên sử dụng cái list email này như thế nào và vào việc gì cho có lợi nhất?

10. 2 thành viên Like bài viết này:

Like
    3
    Bạn phải tiến hành thế nào mà ko bị gọi là SPAM là được thôi or chỉ là 1 website linh tinh, email giao dịch không quan trọng.

NGười ta gửi rất giới hạn với cái công nghệ chống thư rác ngày xưa nó dỏm, bây giờ chỉ cần mở BULK mail của gmail lên xem bạn sẽ thấy đích đến của EMail Marketing.
    Công Ty TNHH Người Tìm Đường chuyên cung cấp sản phẩm máy lọc nước nóng-lạnh Hansung Wells

TẠP CHÍ HTV – ĐÀI TRUYỀN HÌNH TPHCM ( Số đặc biệt )
    Bạn có 1 khách hàng muốn ký 1 hợp đồng lớn với cty bạn, người ta mail cho bạn, bạn send hợp đồng + Báo giá qua ===> nó vô thư rác

Like
    0
    Bạn khucthuydu nói rất có lý, quan trọng nhất là không để người nhận email có cảm giác rằng mình đang spam họ.

Như mình nói từ đầu, mình chỉ muốn tăng traffic chứ site của mình không có business gì cả, chỉ vào xem tin giải trí thôi. Vì vậy cũng không lo ảnh hưởng việc làm ăn, kinh doanh ...

Mình đã thử 1 software send email tự động thì thấy nó luôn vào Inbox, mình dùng SMTP của gmail. Vì thế cũng không lo việc các mail service cho email của mình vào blacklist, vì mình có thể đăng ký gmail khác nếu địa chỉ gmail hiện tại có vấn đề.

Like
    3
    Nó lọc theo nội dung bạn ơi. Người dùng báo cáo vài lần là có dổi acc Gmail cũng bị như thường.

Send thử mà xem, 5-3 bữa là vô Bulk mail.
    TÓm lại mình cực kỳ ghét trò này, phạm luật.

Trang 1 / 9 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết