Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 12
    Like
    0

Cầm N72 Push mail, nhớ lại ngày xa xưa …viết thư.

Cầm N72 Push mail, nhớ lại ngày xa xưa …viết thư.

Hồi xửa hồi xưa, nhớ cái thời mà mọi người còn liên lạc với nhau qua những lá thư, thì phải mất mấy ngày chúng ta mới nhận được thư. Đây là một thử thách không nhỏ đối với những đôi lứa yêu nhau như tụi tui hồi đó.
    Tui thì nhà ở Q10, còn nàng thì nhà ở tuốt bên Gò Vấp, mà hồi xưa nghèo lắm, với lại 1 tuần mới gặp nhau 1 lần, nên tụi tui rất hay viết thư cho nhau. Tui còn nhớ cớ lần quên dán con tem, thế là bức thư viết cho “người ấy” không chịu tới, phải mất máy ngày năn nỉ, “người ấy” mới không giận tui nữa.

Thời đại công nghệ thông tin ngày càng phát triển, và email cũng không xa lạ gì đối với chúng ta cả. Chúng tôi cũng thế, tập tành viết emal cho nhau thay cho thư tay. Thiệt tình là thư qua rất nhanh, tụi tui chỉ cần vào hộp thư cá nhân của mình “check” mail là được. Thời gian đó chúng tôi liên lạc qua email là chính, dù 1 tuần chỉ gặp nhau có 1 lần nhưng cũng rất vui vì vẫn có thể liên lạc qua mail với nhau, chia sẻ vui buồn cho nhau.

Sau này, khi dịch vụ nhận mail qua GPRS ra đời, tôi cảm thấy thoải mái hơn khi liên lạc với đồng nghiệp, gia đình, bạn bè và cả “người ấy” thông qua chiếc điện thoại di động bé xíu. Phải nói đây là một bước tiến rất vượt bậc trong lĩnh vực nhận và gửi mail. Tuy nhiên, tui nhận thấy cũng có đôi phần bất tiện, phải liên tục vào hộp thư mà check thì cũng hơi mệt thiệt.

Đến hôm nay, khi pushmail ra đời, đối với tui đây vẫn là 1 khái niệm mới và rất mơ hồ. Tui chỉ nghĩ nôm na pushmail nghĩa là bất cứ lúc nào mình cũng có thể nhận mail được, và khi nhận mail máy sẽ báo cho mình biết, khỏi phải vào hộp thư mà check, và điều này có lẽ chỉ phù hợp với các doanh nhân, lúc nào cũng có một đống mail trong hòm thư.
    Và khi xài thử E72, tui mới thấy hết được cái lợi của Pushmail.

Mới đầu vào, tui cũng hơi lóng ngóng trong việc Setup hộp mail, cũng nhờ có những bài viết của các anh em trên các diễn đàn tin học hướng dẫn, thì việc này trở nên dễ dàng hơn với tui. Từ các mail của bạn bè, người thân ở nước ngoài, tất cả những thông điệp ấy đều đến với tui một cách nhanh chóng và tiện lợi. Một hôm, bất chợt điện thoại reo lên báo tui có mail mới, mở ra xem, ra là mail của bà xã, mail rằng: “ Anh ơi, cơm canh sẵn rồi, về ăn cơm với mẹ con em nhé!”. Nhận được mail mà ấm cả lòng, đúng là bà xã tui cũng “hiện đại” quá đi à...

Like
    0
    Công nhận 1 điều là pushmail cũng khá tiện dụng. Nhưng bác này có hơi quá lố ko ?

“ Anh ơi, cơm canh sẵn rồi, về ăn cơm với mẹ con em nhé!”. Nhiêu đây chữ tại sao lại ko nhắn tin cho nhanh nhỉ. Có lẽ dùng mail cho nó lởn mợn thì phải.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi MrCupid View Post
    Công nhận 1 điều là pushmail cũng khá tiện dụng. Nhưng bác này có hơi quá lố ko ?

“ Anh ơi, cơm canh sẵn rồi, về ăn cơm với mẹ con em nhé!”. Nhiêu đây chữ tại sao lại ko nhắn tin cho nhanh nhỉ. Có lẽ dùng mail cho nó lởn mợn thì phải.
    Bác nói cũng phải, bữa đó tui cũng hơi bất ngờ luôn, số là trong thời gian tụi tui quen nhau, tui cũng chỉ cho bà xã tui xài mail, đâm ra tới giờ nó thành thói quen rồi. Bà xã tui cũng thiệt là, có dt mới là thử push mail liền, nói ra xấu hổ, các bác thông cảm

Like
    0
    Hai lúa lên tỉnh bán đất mua E72 hả Bác, hay tại Bác xem phim Hai Lúa Lên Đời quá rồi bị lậm hả :P

Like
    0
    Thua luôn , đọc bài viết cảm nhận mà tưởng là đang đọc chuyện tình cảm hàn quốc lai với cổ tích Việt Nam chứ ...

Like
    13
    Có thể là cách kết hợp mới của tác giả để tránh nhàm chán

Like
    0
    Hơ hơ, thề có chúa là mình không biết push mail nghĩa là gì, có điều chỉ quan tâm đến con E72 thôi. (Sorry God, mình không theo Đạo, nhưng vẫn nói thật)

Like
    13
    Quote Được gửi bởi quydaxoavt View Post
    Hơ hơ, thề có chúa là mình không biết push mail nghĩa là gì, có điều chỉ quan tâm đến con E72 thôi. (Sorry God, mình không theo Đạo, nhưng vẫn nói thật)
    Ông này chắc cú chỉ thích chụp 5 chấm, thời trang thui nè

Like
    0
    Kidney stones that can't be treated with conservative measures either because they're too large to pass on their own or because they cause bleeding, kidney damage or ongoing urinary tract infections may require more extensive treatment. We find Easy way to to dilute the kidney stone ,Our Stone Crusher Product cane easily dilute Stone without get any type of pain.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi pharmascience View Post
    Kidney stones that can't be treated with conservative measures either because they're too large to pass on their own or because they cause bleeding, kidney damage or ongoing urinary tract infections may require more extensive treatment. We find Easy way to to dilute the kidney stone ,Our Stone Crusher Product cane easily dilute Stone without get any type of pain.
    bác này spam à?

bài chủ thớt cứ như copy ở đâu về cho có

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết