Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4

Chủ đề: Chèn hình vào khung

Like
    0

Chèn hình vào khung

Chào các bạn. Rất mong các bạn giúp mình với :
    1/ Mình có 1 số khung (frame) và muốn chèn hình vào khung và mình đã làm thế này : Mở tập tin khung và tập tin ảnh, sau đó dùng công cụ move để di chuyển bức ảnh sang khung. Khi rê xong, bức ảnh chỉ chiếm khoảng 1/2 không gian của khung. Mình bấm Ctrl+T (vào ảnh) và kéo giãn ra cho vừa khín khung thì thấy HÌNH ẢNH BỊ BIẾN DẠNG (Hình dài ra). Vậy theo các bạn có cách nào để chèn hình sang khung nhưng ảnh lại không bị biến dạng?
    2/ Mình có 1 vài bức ảnh chụp đứa cháu nhưng da mặt không được mịn lắm. Mình nghe nói có công cụ clone gì đó có thể lấy da chổ này để copy sang chổ khác? Rất mong sự giúp đỡ của các bạn.
    Thanks
    Quote Quote

Like
    0
    1/ sau khi bấm Ctrl+T ban ấn và giữ phím Shif để thay đổi kích thước ảnh 1 cách tỷ lệ. Nếu như kích thước khung hình và kích thước ảnh không tỷ lệ với nhau thì chắc chắn ảnh sẽ bị thay đổi đôi chút.
    2/ Chọn công cụ Clone, điều chỉnh độ rộng hẹp hợp lý của công cụ, di chuột đến điểm cần lấy làm mẫu, ấn giữ phim ALT và click chuột trái (máy sẽ tự hiểu là Copy cùng chọn đó), bỏ phim ALT ra và đưa chuột đến điểm cần Clone và click chuột (máy tự hiểu là Paste vùng chọn). Mỗi lần muốn thay đổi vùng chọn thì lại ấn giữ phim ALT va click chuột.
    Nên để Opacity của công cụ này dưới 100%, khoảng 60-70% là được.
    Trong photoshop, tổ hợp phím SHIFT, CTRL và ALT có rất nhiều công dụng trong mỗi công cụ khác nhau.
    Enjoy.

Like
    0
    Có cách nào chèn hình vào khung có sẵn, mà không dùng đến phottoshop không?
    Mình có nhiều frame đẹp , nhưng không biết cách chèn hình vào... Nhờ các Bạn hướng dẫn. Cảm ơn các bạn.

Like
    0
    Bạn vuyenthao ơi! vào diễn đàn vnphoto ở chuyên mục photoshop có bài của haphoto và bow dạy cách làm da hay lắm. Nên hạn chế dùng Clone vì nếu mình làm không khéo thì hình dễ bị biến dạng lắm.Tôi thử học làm rồi. Rất hiệu quả.
    Được sửa bởi Thái Phan Định lúc 16:37 ngày 23-09-2009 Reason: Lỗi

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết