Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    1

Khắc phục file Word có gạch chân khi hết trang

Tôi có file Word cứ hết trang là có gạch chân các cách khắc khục thông thường không được.
    Tôi muốn gửi file này lên diễn đàn nhờ mọi người giúp đỡ nhưng không gửi được.
    Hiện tượng: Khi mở thì nhìn thấy gạch mờ ở cuối trang nhưng không xóa được khi soi lên trước khi in thì nhìn thấy rất rõ.
    Tôi đã vào Header and fooder rồi nhưng không phải , không bỏ đi được.
    Dòng gạch ngang này chiếm nhiều chỗ tốn giấy quá.
    Quote Quote

Like
    34
    Cách xử lý tạm thời: bạn Ctrl + A chọn hết văn bản đó và tạo file mới dán qua thử xem có biến đi gạch chân đó không nhé. Upload file của bạn lên mediafire.com và đưa link nó vào đây để mọi người lấy file Word của bạn về xem xét và trợ giúp hén.
    "bất khả tri"

Like
    1
    Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Cách xử lý tạm thời: bạn Ctrl + A chọn hết văn bản đó và tạo file mới dán qua thử xem có biến đi gạch chân đó không nhé. Upload file của bạn lên mediafire.com và đưa link nó vào đây để mọi người lấy file Word của bạn về xem xét và trợ giúp hén.
    Tôi đã làm theo cách của superthin rồi nhưng không được
    mọi người vào http://www.mediafire.com/myfiles.php
    file: mucluc.doc để tải về
    Mong nhận được sự giúp đỡ.
    Chân thành cảm ơn- Chúc sức khỏe!

Like
    34
    Quote Được gửi bởi Thanhnam2111 View Post
    Tôi đã làm theo cách của superthin rồi nhưng không được
    mọi người vào http://www.mediafire.com/myfiles.php
    file: mucluc.doc để tải về
    Mong nhận được sự giúp đỡ.
    Chân thành cảm ơn- Chúc sức khỏe!
    Bó tay đồng chí này thật, cái link chia sẻ file phải dùng cái link ở chỗ chữ share cạnh file ấy chứ, link trên thì làm sao mà tải được gì hả trời. Add nick chát tui đi, có gì send file trực tiếp qua tui xem giúp cho, nick Yahoo! tui: quang_free . Add nick xong nhớ Buzz! tui một phát và gửi một dòng gì đó, bên này chạy không dùng Yahoo! nên hơi bất tiện khi theo dõi bạn bè online.
    "bất khả tri"

Like
    1

Khắc phục file Word bị gạch chân khi hết trang

Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Bó tay đồng chí này thật, cái link chia sẻ file phải dùng cái link ở chỗ chữ share cạnh file ấy chứ, link trên thì làm sao mà tải được gì hả trời. Add nick chát tui đi, có gì send file trực tiếp qua tui xem giúp cho, nick Yahoo! tui: quang_free . Add nick xong nhớ Buzz! tui một phát và gửi một dòng gì đó, bên này chạy không dùng Yahoo! nên hơi bất tiện khi theo dõi bạn bè online.
    Tôi đã gửi file lỗi vào đường linh này rồi mà http://www.mediafire.com/myfiles.php
    Cái link này là link chai sẻ mà đồng chí vào đó tải về sẽ lấy được

Like
    0
    send qua yahoo minh đi , bạn chưa up lên host mà , đấy chỉ là link mediafire bình thường thôi chứ chưa có file download trong đấy : suju_panda

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

mình đã up file world lên host để anh em down về nghiên cứu , mình đã thử nhưng thực sự rất khó hiểu , nhờ pro về office giúp đỡ vậy http://hotfile.com/dl/33520700/274e1e0/I_1-2.doc.html
    Được sửa bởi kd_trung lúc 14:30 ngày 19-03-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    1

File Word có gạch chân khi hết trang

Các nhân tài, chuyên gia về Word đi đâu bận làm gì đề nghị bớt chút thời gian khắc phục file Word cứ bị gạch chân khi hết trang
    http://hotfile.com/dl/33520700/274e1e0/I_1-2.doc.html
    Chân thành cảm ơn!

Like
    168
    Quote Được gửi bởi Thanhnam2111 View Post
    Các nhân tài, chuyên gia về Word đi đâu ....
    Tôi thì chẳng phải nhân tài, cũng chẳng phải chuyên gia nhưng thấy cái bài này có dùng footnotes và ghi chú lẫn lộn. Ghi chú thì có (các số như [1], [2] ... chẳng hạn) thì có; mà các footnotes thì không.

Muốn bỏ các gạch ngang chỉ vào mấy chỗ footnotes bỏ chúng đi. Cách nhanh nhất tà tìm [ rồi xoá các số nằm trước dấu này, số đầu tiên là số 1 nhưng số kế tiếp cũng là số 1 vì mình xoá 1 đi thì số 2 thành số 1 và 3 thành 2 ..... Xoá hết các số footnotes đi thì sẽ hết chuyện "gạch chân". Word chừa chỗ ở cuối mỗi trang để mình viết footnotes, bây giờ bỏ đi hết thì ok.

Like
    34
    Đã xem qua rồi. Cái gạch đó mình không rõ lắm là có thể bỏ được hay không? Có lẽ là có tùy chọn nào đó.

Lý do mà bạn thấy cái gạch đó là do phần ghi chú thích ở cuối mỗi trang, cái mà liên quan đến mấy cái số nho nhỏ cao cao hay xuất hiện ở những từ ngữ cần giải thích / dẫn nguồn tham khảo. Đó gọi là Source Book Reference hay còn gọi là Footernotes trong tài liệu Word.

Bạn thử vào menu Insert -> Reference để tìm tùy chọn chỉnh cho mỗi trang thử hén. Nếu không có tùy chọn thì bạn buộc phải bỏ hết cái gì liên quan đến Footernotes đi và chuyển sang gõ thủ công các nguồn tham khảo đó (cách làm bằng không được khuyến khích trong quá trình viết sách vì đã bỏ qua sự hỗ trợ của Word). Xin lỗi bạn vì hiện tại máy mình đang sử dụng OpenOffice nên không chỉ cụ thể được.
    "bất khả tri"

Like
    168
    OK, tôi vừa tìm ra cách rất nhanh cho bạn, làm như sau

1. Press Ctrl+H
    2. Trong box "Find what" bỏ cái này vào ^f
    3. Click Replace All

Xong

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới