Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Chèn hình vào khung?

Chào các bạn. Rất mong các bạn giúp mình với :
    1/ Mình có 1 số khung (frame) và muốn chèn hình vào khung và mình đã làm thế này : Mở tập tin khung và tập tin ảnh, sau đó dùng công cụ move để di chuyển bức ảnh sang khung. Khi rê xong, bức ảnh chỉ chiếm khoảng 1/2 không gian của khung. Mình bấm Ctrl+T (vào ảnh) và kéo giãn ra cho vừa khín khung thì thấy HÌNH ẢNH BỊ BIẾN DẠNG (Hình dài ra). Vậy theo các bạn có cách nào để chèn hình sang khung nhưng ảnh lại không bị biến dạng?
    2/ Mình có 1 vài bức ảnh chụp đứa cháu nhưng da mặt không được mịn lắm. Mình nghe nói có công cụ clone gì đó có thể lấy da chổ này để copy sang chổ khác (PS v8.0)? Rất mong sự giúp đỡ của các bạn.
    Thanks
    Quote Quote

Like
    0
    1: Giữ Shift trong khi co hình lại
    2:Giữ phím Alt rồi bấm chuột trái vào chỗ để xác định vùng da cần lấy làm mẫu sau đó đưa chuột đến nơi cần sửa mà click chuột (nhớ chọn bút lông loại mềm và vùng da mẫu vào vùng da cần thay thế phải tương đương nhau về màu sắc và ánh sáng )

Like
    0
    - Thao vua bam Shift vua keo cac nut de hinh khong bi bien dang , neu lo bi hu' thi bam Ctrl + Z de undo lai
    - Ke'o mui ten duoi khung Navigator ( palette Navigator nam ben trai , neu khong co thi bam View\ Show navigator )de phong to cho can xu ly' , Neu chi la mu.n hoac vai cho bi do' thi xai cloneStamp .con lam min da thi nen xai BlurTool , chi can keo qua lai vai lan la da min nhu xai kem duong da vay , nhung dung lam dung vi no se lam mo'` luon khuon mat

Like
    0

Hấp dẫn đây ! Bỏ hình vào"khung ành"/màn hình TV cũng tương tự.

1./ Nếu có thể U xem hướng dẩn cách move :cropped picture onto TV sceen
    bài thực hành này trong IBT7.
    2./ Trong CS; healing=>Color Replacement tool
    ( công cụ này làm thay 1 màu#1 màu khác_thường là da mặt, red eye pupils v . .v

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết