Trang 4 / 4 FirstFirst 1234
Hiển thị kết quả từ 31 đến 38 / 38
    Like
    0
    Ối giời bác chủ topic giờ mới biết à, không chỉ VCB ở 52 Nguyễn Chí Thanh Đâu, ở Bà Triệu cũng thế, dạo ấy mua tên miền ở Goddady nên phải làm cái Master Card cũng khá lâu rồi thủ tục quá loằng ngoằng, nhân viên mặt cứ xị ra, tôi bực mình lên ACB số 10 Tràng Thi vèo cái là xong ( bây giờ số 10 Tràng Thi là siêu thị Nguyễn Kim rồi) nhưng nói chung là em cạch mặt bọn VCB từ hồi đó. Hy vọng nhiều người biết để cảnh giác.

Like
    0
    Sacombank cho rút mỗi lần là 6.000.000. Thử xem sao!

Like
    0
    Người ta sinh ra cái chữ ký, bắt phải ký đúng mới chi tiền cho bạn là do người ta muốn bảo vệ bạn! Chấm hết!
    Còn việc thằng ACB hay ADB hay AZB cho phép bạn thay chữ ký "mà không cần kiểm tra" hay chữ ký "khác với CHỮ KÝ MẪU" là nó làm liều! Lần sau thằng cha vơ nào đó nó lượm được cái CMT của bạn rồi ra ngân hàng đòi rút tiền từ TK của bạn (kêu rằng quên chữ ký) lúc đó bạn bảo sao? Bạn thích VCB hay thằng nào? Tiên trách kỷ..

Like
    2
    Quote Được gửi bởi gaixixon View Post
    Người ta sinh ra cái chữ ký, bắt phải ký đúng mới chi tiền cho bạn là do người ta muốn bảo vệ bạn! Chấm hết!
    Còn việc thằng ACB hay ADB hay AZB cho phép bạn thay chữ ký "mà không cần kiểm tra" hay chữ ký "khác với CHỮ KÝ MẪU" là nó làm liều! Lần sau thằng cha vơ nào đó nó lượm được cái CMT của bạn rồi ra ngân hàng đòi rút tiền từ TK của bạn (kêu rằng quên chữ ký) lúc đó bạn bảo sao? Bạn thích VCB hay thằng nào? Tiên trách kỷ..
    Bạn ơi! Đúng là chữ ký thì có người có, có người chỉ viết tên, có người nhớ, có người không, có người ký ít, có người ký nhiều. Mình đã chuyển 3 chữ ký. Chữ ký đầu tiên là mình dùng thời đang sinh viên năm nhất, lúc mà làm cái tài khoản ở VCB ấy. Trong thời gian đó mình cũng chẳng mấy sử dụng nó. Đến khi thay đổi chữ ký lần thứ 2 là vào năm 2007, tức là cách đó 3 năm, rồi lần sau cùng của mình là vào năm 2009. Bạn có biết hàng ngày mình phải ký bao nhiêu chữ ký mới không? Công văn, giấy tờ, hóa đơn, hợp đồng....nên bây giờ tay quen với chữ ký mới rồi. Trong lúc đó chữ ký cũ lại là dựa trên một từ tiếng anh loằng ngoằng nữa. Nó đem mẫu ra cho mình nhưng bắt mình ký giống hệt thế thi hỏi trời cũng chẳng ký lại được chứ huống hồ chi là mình. Bạn thử tưởng tượng xem có thể không?

Bảo vệ tiền ư! Nếu như bạn tin như thế thì bạn cũng đang bị cái luận điệu đó (duy nhất có ở VCB) làm lóa mắt đó bạn ah. Bạn biết ngân hàng nó dùng tiền từng ngày từng giờ không? Bạn biết lãi suất qua đêm là thế nào không? Chỉ cần gây khó dễ khoảng độ 10 người như mình là nó đã có thể bỏ túi hàng đống tiền rồi. Bạn thử xem giờ giao dịch của ngân hàng là mấy giờ, có cái nào mở cửa để nhả tiền sau 4:29 chưa? Vào những lúc cao điểm nhiều người rút tiền, bạn thử xem có mấy cái máy ATM của VCB hoạt động!

Các ngân hàng khác cho mình thay chữ ký không phải là họ không kiểm tra mà họ biết cách để kiểm tra và hơn hết là họ biết cách phục vụ khách hàng và lấy lợi ích khách hàng lên hàng đầu. Một người bình thường cũng có thể nghĩ ra cách để kiểm tra chứ huống hồ chi là nhân viên ngân hàng. Bạn thử đặt bạn vào vị trí của một nhân viên ngân hàng, bạn nghĩ là mình sẽ làm gì hay chịu bó tay?

Uh thì cho là mất CMND đi, thì chẳng lẽ mất luôn cả cái khuôn mặt được chụp trong cái CMND đó, mất luôn cái số điện thoại đăng ký, mất luôn cái địa chỉ đăng ký, mất luôn thông tin người liên lac, cơ quan, mất luôn mật khẩu vào internet banking, mất luôn cái email đăng ký...

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quote Được gửi bởi cuchuoi.com View Post
    Tôi không đồng ý với cách nói của người này, cái gì mà "vừa lai căng vừa quê mùa, vô văn hóa", liệu nói như bạn, thì chắc bạn có đủ văn hoá hay không, thế nào là lai căng, bạn là dân chính thống ở đâu thế, thế nào là quê mùa, quê mùa thì làm sao, bạn tự hỏi xem, mà người quê mùa, còn hơn khối đứa cứ tưởng mình cao quý lắm, nhưng đêk có quê, mà không quê người mình gọi là bọn "mất gốc" đó.

Đành rằng có thể thái độ phục vụ của nhân viên ở đó chưa tốt, nếu bạn kia không đồng ý thái độ, có thể phản ảnh với lãnh đạo chi nhánh đó, hoặc bạn sang chi nhánh khác, hỏi kỹ, xem, ký thử lại vài lần, nhân viên họ sẽ hướng dẫn cụ thể chứ không đến nỗi nào đâu. Còn thẻ của bạn chỉ rút được 1.750.000 đồng chắc theo loại thẻ và theo quy định của ngân hàng thôi, như thẻ Connect24 thì cũng chỉ tối đa 2tr cho 1 lần.
    Bạn cuchuoi.com ah! Cảm ơn bạn đã nói lên suy nghĩ của mình. Mặc dù bạn Thaiyen có hơi quá lời nhưng đó là những ý kiến của riêng cá nhân bạn ấy, mình cũng như bạn phải tôn trọng điều đó. Bạn ấy nói như thế cũng không liên quan gì đến việc có gốc hay mất gốc cả. Nếu bạn đọc lại suy nghĩ của bạn thì bạn sẽ thấy rằng việc mất gốc hay có gốc là bạn tự suy ra từ suy nghĩ của chính bạn.

Nếu như bạn chưa đến cái địa chỉ đó thì bạn sẽ không biết được những khách hàng như chúng mình phải bực mình thế nào đâu.

Kiếm được đồng tiền không dễ, phải bỏ ra bao nhiêu mồ hôi, công sức vào đó, thế mà mỗi lần đến đó bạn nhận được cái gì? Không một lời chào, không một nụ cười, không một lời cảm ơn. Cái từ bạn được nghe nhiều nhất là "phải" - Anh phải có CMND, anh phải có chữ ký, anh phải đăng ký ....
    Bạn thử nghĩ xem trong trường hợp này ai là người phục vụ ai? bạn phục vụ ngân hàng hay ngân hàng phục vụ bạn? Nếu như bạn không đổ mồ hôi, nước mắt ra mà làm thì ngân hàng có tiền mà kinh doanh, sống nhờ trên mồ hôi nước mắt đó của bạn không?

Người ta quyết định gửi tiền vào ngân hàng vì người ta tin tưởng ngân hàng sẽ giữ tiền cho MÌNH chứ không phải giữ tiền cho một chữ ký hay một cái CMND.
    Tại sao các ngân hàng khác thường xuyên gọi điện cho mình, hỏi mình có hài lòng về dịch vụ của họ không, hỏi mình có cần thêm dịch vụ gì không? như Techcombank hay ACB hay ANZ chẳng hạn. Mỗi lần mình đến giao dịch là họ biết mình là ai và có những tài khoản gì. Trong lúc đó VCB thì thế nào!
    Được sửa bởi albertvn lúc 19:15 ngày 15-03-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    bác chủ topic rút hết tiền rùi đóng TK VCB đi , ở chỗ mình có mỗi VCB nên ngậm ngùi mà dùng thôi . chứ nếu có đủ bank ở chỗ mình thì mình chọn ACB hoặc DAB. hy vọng mình có đủ đk để close TK VCB sớm nhất .

Like
    189
    chiều nay 16.03.2010, 15h30 bước chân vào phòng giao dịch vietcombank chi nhánh Hố Nai ( huyện Trảng Bom khu vực ngã 3 Trị An), ngồi viết lách hết 15 phút, còn lại 45 phút sau mới xong đc cái thủ tục đăng ký cái thẻ connect 24h tức là đến 16h30 mới xong đc cái thủ tục đăng ký thẻ.
    Cách làm việc của nv vietcombank thật sự thấy quá nản, làm việc lề mề lo giỡn hơn là lo làm cho KH, kế bên phòng giao dịch VCB Hố Nai là PGD eximbank, thiết nghĩ nv của vcb nên qua đó cầm giấy viết học hỏi vài tháng thái độ làm việc và phong cách làm việc của nv eximbank đi ---> eximbank là good nhất, về chất lượng và cả phong cách thái độ làm việc của họ mình đánh giá điểm 10 ^_^

Like
    0
    Quote Được gửi bởi gaixixon View Post
    Lần sau thằng cha vơ nào đó nó lượm được cái CMT của bạn rồi ra ngân hàng đòi rút tiền từ TK của bạn (kêu rằng quên chữ ký) lúc đó bạn bảo sao? Bạn thích VCB hay thằng nào? Tiên trách kỷ..
    quái lạ nhỉ??, lượm được CMND thì biết được người đó có tài khoản ở ngân hàng nào, chi nhánh nào à mà đi rút tiền à?

Con nhỏ này coi bộ hơi tưng tửng với câu trả lời này, lượm cái CMND thì chẳng làm gì được cả

dẹp VCB đi, lúc trước tui ra ATM rút 2tr, tiền không ra mà TK bị mất, lên VCB khiếu nại thì nó chìa ra tờ giất kêu tự viết cái đơn, chẳng có mẫu gì cả, đúng là chuối thiệt. Viết xong đúng 15 ngày nó mới trả lại tiền vào TK

Like
    189
    Quote Được gửi bởi BnB
    quái lạ nhỉ??, lượm được CMND thì biết được người đó có tài khoản ở ngân hàng nào, chi nhánh nào à mà đi rút tiền à?

Con nhỏ này coi bộ hơi tưng tửng với câu trả lời này, lượm cái CMND thì chẳng làm gì được cả

dẹp VCB đi, lúc trước tui ra ATM rút 2tr, tiền không ra mà TK bị mất, lên VCB khiếu nại thì nó chìa ra tờ giất kêu tự viết cái đơn, chẳng có mẫu gì cả, đúng là chuối thiệt. Viết xong đúng 15 ngày nó mới trả lại tiền vào TK
    bác rõ thật là, ngta vào bình luận và nêu quan điểm của ngta thôi.
    dù sao cũng phải công nhận nv vcb xem thường KH

Trang 4 / 4 FirstFirst 1234

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết