Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 38
    Like
    0
    Mình dùng thẻ của VCB cũng gần chục năm, nhưng thấy hình như ít có đổi mới, nâng cao về các mặt khi so với các ngân hàng khác! Ngày xưa mình và nhiều người luôn coi VCB là ngân hàng lớn nhất Vn và tốt nhất Vn, nhưng bây giờ hình như không khác các NH khác!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi albertvn View Post

1. ATM rút được một ngày là 20 triệu nhưng SỐ TIỀN TỐI ĐA MỖI LẦN RÚT là 1.750.000 VND. Bạn cứ thử dùng thẻ và bấm vào số tiền muốn rút là 2 triệu xem nó có cho rút không. Mình đi mấy ATM rồi nhưng cái nào cũng như thế!

sao hôm trc tớ rút dc ở VCB Nguyễn Huệ HCM dc 3tr chẵn nhĩ?

Like
    1
    Quote Được gửi bởi paradise_missyou View Post
    Anh hơi khác người rồi đấy.nhân viên của bọn nó chứ gì.
    bao nhiêu người gặp và khẳng định cái thái độ đấy chứ sao. nếu anh đi làm rồi thì tôi nghĩ anh cũng xem lại thái độ của anh đi.chắc cũng không khá gì hơn
    Em nó là nv nữ của www.aplsolutions.vn đó bạn

Nhưng điều em gái đó nói chẳng sai chút nào

Like
    0
    ngân hàng nhà nước là nó phải thế. không thế sao gọi là ngân hàng nhà nước. đúng không các bác

Like
    0
    Ôi em đang định mở cái tài khoản tại VCB, đọc xong bài này chắc té khẩn trương.
    Kitchengosu.com - My Kitchen Blog.

Like
    1
    Em cũng mở tài khoản bên VCB để giao dịch làm ăn, cái thằng VCB muốn rút tiền phải đúng chữ ký, rút từ máy ATM thì phải là bội số của 50.000, chán bỏ xừ. Sau này làm cái atm bên SCB làm ăn ngon hơn, chỉ cần CMND là cho rút ngay, nhưng glần sau gặp thằng chó chết nào đó trẻ măng làm trong đó, kêu đưa CMND + Số TK, mà đâu có nhớ TK đâu. Chán quá trời luôn, từ nay chắc bỏ VCB qua ACB và SCB quá

Like
    2
    Quote Được gửi bởi cuchuoi.com View Post
    Tôi không đồng ý với cách nói của người này, cái gì mà "vừa lai căng vừa quê mùa, vô văn hóa", liệu nói như bạn, thì chắc bạn có đủ văn hoá hay không, thế nào là lai căng, bạn là dân chính thống ở đâu thế, thế nào là quê mùa, quê mùa thì làm sao, bạn tự hỏi xem, mà người quê mùa, còn hơn khối đứa cứ tưởng mình cao quý lắm, nhưng đêk có quê, mà không quê người mình gọi là bọn "mất gốc" đó.

Đành rằng có thể thái độ phục vụ của nhân viên ở đó chưa tốt, nếu bạn kia không đồng ý thái độ, có thể phản ảnh với lãnh đạo chi nhánh đó, hoặc bạn sang chi nhánh khác, hỏi kỹ, xem, ký thử lại vài lần, nhân viên họ sẽ hướng dẫn cụ thể chứ không đến nỗi nào đâu. Còn thẻ của bạn chỉ rút được 1.750.000 đồng chắc theo loại thẻ và theo quy định của ngân hàng thôi, như thẻ Connect24 thì cũng chỉ tối đa 2tr cho 1 lần.
    Bạn là nhân viên của VCB à sao mà cách ăn nói giống với nhân viên của VCB thế. Bạn không đồng ý với tôi cũng Ok thôi chẳng sao cả nhưng. Tôi có đánh giá về nhân viên của VCB như vậy,cụ thể ở chi nhánh 52 Nguyễn Chí Thanh. Nếu bạn không hiểu thì nên mua quyển từ điển về mà tra. Còn buông là những lới vô văn hóa ở đây thì cũng giống như những người kia tuốt.

Chúng tôi là khách hàng khi mất tiền mà dịch vụ nhận được không thỏa mãn chúng tôi có quyền phải ánh. Và có thể lựa chọn dịch vụ khác. Tôi chỉ nói vậy thôi. Thời gian đâu mà chạy theo mấy nhân viên ngân hàng đó vừa mất tiền vừa bực mình cũng như cãi nhau với lũ vô văn hóa như bạn làm gì cho mệt.

Hy vọng tôi sẽ chẳng bao giờ phải gặp những người như bạn.

Like
    0
    Tôi có tài khoản với VCB từ năm 2003, nhưng tôi thấy bình thường và chưa gặp trục trặc gì, từ việc verify MB đến rút tiền từ MB và rút séc từ nước ngoài chuyển về. Ở chỗ tôi hay gd thì nhân viên bảo vệ của VCB cũng sẵn sàng giúp (thậm chí tư vấn mới kinh). bác có thể ra hội sở VCB (31-33 ngô quyền) hay 198 trần quang khải (ở đó hơi đông) hoặc chi nhánh hoàn kiếm tôi thấy cũng được. Tất nhiên có 1 và lần chữ ký không giống chữ ký mẫu thì người ta sẽ yêu cầu ký lại.
    Còn việc rút tiền ở máy thì tôi thấy 1 lần rút được 2 tr, 1 ngày có thể rút được 10-20 tr tùy loại thẻ. Vừa rồi VCB cho đổi thẻ miễn phí, chứ loại thẻ cũ chỉ dùng được đến hết tháng 6 này thôi.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tungdll View Post
    Không hiểu sao, có một số khó hiểu với vcb này:
    - Lương cơ quan chuyển từ kho bạc->vcb (kế toán nói đã chuyển): mất 7-10 ngày tài khỏan mới có tiền lương.
    - Tôi chuyển khoản cho 1 công ty: mà cty cứ khăng khăng ko nhận được tiền mặc dù chuyển từ cả 1 tháng trước, sự việc này diễn ra ít nhất 3 lần.

Không hiểu đây có phải là việc chiếm dụng vốn hay là có gì nhập nhằng, nhưng tôi rất bức xúc vì nó gây ra những chuyện phiền phức cho tôi.
    Ôi vn, đất nước của sự chộp giật ...
    - Theo tôi được biết, ngân hàng vcb thường chia thành 2 loại mệnh giá, loại mệnh giá cao và mệnh giá thấp. Đối với loại mệnh giá thấp thường được chuyển theo lô. Nó sẽ không chuyển ngay cho bác đâu, mà có thể nó đợi một số lượng giao dịch được chỉ định nào đó hoặc phải chờ đến cuối ngày, cuối tuần, ... thì mới chuyển được.

- Còn cung cách phục vụ thì tôi thấy tùy từng chi nhánh, bác thử đến chi nhánh 152 Thụy Khuê xem, ở đó cung cách phục vụ rất tốt và chuyên nghiệp.

Like
    0
    Phục vụ 10 khách hàng thì ổn, phục vụ 100 khách hàng cũng còn hơi ổn... phục vụ 1.000.000 khách hàng thì bắt đầu có chuyện với 1 khách hàng, chuyện bình thường thôi mà....
    Nếu nói về mặt "cùi mía" & "cùi bắp" thì không chỉ VCB không đâu, ACB và EXB cũng "cùi mía" không kém (đối với mình thì ACB nó "cùi mía" hơn VCB, chuyển hết tiền từ ACB về VCB rồi, cạch mặt ACB).
    Còn vụ chữ ký thì mình cũng đang bị nè, nhưng bình thường thôi vì chữ ký đó cũ quá mình sử dụng từ năm 2003 lúc còn "sanh viên" , đi rút tiền bị từ chối hoài riết rồi quen ==> bạn cứ xin giao dịch viên cái chữ ký mẫu rồi ký lại cho giống là được
    Riêng cái ông giao dịch viên ở 52 Nguyễn Chí Thanh nói thế là không đúng ==> nếu là mình thì mình sẽ yêu cầu gặp trưởng chi nhánh (thường là người ngồi giữa cái phòng giao dịch ký verify cuối cùng các lệnh thu/chi/chuyển tiền, mình để ý cách bày trí của chi nhánh VCB nào cũng vậy).
    Mình chỉ nghĩ thế này thôi: "Tiền trong TK của tui mà không cho tui rút là tui ........ cào nhà ông ra chứ ở đó mà ăn nói thế à? ", tuy nhiên chưa lần nào gặp bực mình với VCB.....chỉ gặp bực mình với thằng ACB "cùi mía" thôi !!!! Nhưng ai cũng đi làm công như mình thôi, họ có phải là chủ ngân hàng đâu, bực làm gì ................

Trang 3 / 4 FirstFirst 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết