Trang 51 / 88 FirstFirst ... 464849505152535456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 501 đến 510 / 879
    Like
    69
    Quote Được gửi bởi thagnv View Post
    Em ơi phí nửa cuộc đời rồi em ơi... ăn đuôi chỉ thích ăn cá chiên thôi, tại cái đuôi giòn nhất, cứng cứng khô khô... còn cá lóc mà ko biết ăn rồi thì thôi rồi... mà kệ, vậy cũng đỡ người dành ăn!
    Èo ! Ai thèm giành mấy cái đó, em nhường anh hết , anh cứ để lại thịt cho em là được . hehehe

Like
    146
    Tới Huế thiệt là thiếu sót nếu ko ăn món khoái khẩu của mình, bún bò Huế.

Hấp dẫn chưa, hehe...

Cái rễ cây phủ xuống cái gian thờ nhỏ nhỏ, độc dễ sợ!

Chùa Thiên Mụ.

Có mấy bác khoai tây đang chụp hình, mỗi lần đi chơi mà gặp mấy bác này càng thôi thúc em đi chơi nhiều hơn nữa, haizzz... đợi đến khi đầy đủ tiền bạc và sắp xếp được thời gian thì mình ra thế này đây... hehe...

Ăn tàu hũ bên sông Hương.

Cái này giống ở Sài Gòn.

Bà này có mấy thằng cháu mất dạy. Hic hic... nhìn bả oằn lưng thấy mà ghê!

Đường phố sạch sẽ, thoáng đãng.

Chợ họp trước lối vào thôn Vĩ Dạ.

Kế tiếp là đi Đồng Hới.
    Địa danh cầu Hiền Lương, sông Bến Hải, vĩ tuyến 17 nổi tiếng một thời.
    Thánh địa La Vang.
    Nghĩa trang liệt sĩ Trường Sơn.
    Không đi làm sao tới.

Like
    146

Quảng Bình - ấn tượng về người anh "biết chơi"

Quảng Bình - ấn tượng về người anh "biết chơi"

Kể từ Huế trở ra, đối với em đã bắt đầu lạ lẫm rồi. Quãng Bình, Đồng Hới là cái tên em không hề cảm thấy ấn tượng, ngoài trừ việc có một thằng bạn học quê Quãng Bình, ngoài chuyện đó ra, em đến Quảng Bình khám phá với cái đầu sạch sẽ, tinh khiết.

Trên đường đi ghé thánh địa La Vang. Em tò mò muốn xem chỉ vì nơi đó gọi là thánh địa, vùng đất thánh. Nhưng khi đến không đúng thời điểm nên vắng tanh, tuy vậy, nhiều hàng dài những dãy nhà trọ san sát nhau, dày đặc bãi giữ xe, cơm nước, tắm giặt, quảng trường rộng mênh mông, tuy vắng ngắt nhưng cũng đủ mường tượng hình dung được cao điểm đông đúc như thế nào.

Nếu mấy bác đọc ko được nói em post hình full size lên nhé!

Có cái nhà thờ chính, nhưng bình thường đóng cửa kín mít, em ko biết ở trong ra sao.

Em uống rồi, hehe... nhờ vậy chắc mạnh khỏe, nhiều sức đi chơi.

Mẹ của dân Việt, Mẹ mặc áo dài.

Quảng trường rộng mênh mông.

Thánh địa La Vang thấp thoáng xa xa.

Không đi làm sao tới.

4. Thành viên Like bài viết này:

Like
    137
    Thả gà có chụp mấy ảnh về bàu Tró ở Đồng Hới không ?

Like
    0
    La Vang
    Lần thăm La Vang gần đây nhất của mình cũng đã hơn 10 năm.
    Một lần quay lại chắc có nhiều đổi khác lắm đây

Like
    146

Đây là thành cổ Quảng Trị, hổng có gì hết trơn, vậy thôi đó.

Hào nước xung quanh thành chỗ câu cá.

Và quán nước.

Người ta đang trùng tu di tích lịch sử.

Ghé thăm di tích Cầu Quảng Trị bắc qua sông Thạch Hãn. Cái tượng đài này có biểu tượng 20 giọt máu đào, tượng trưng cho trung đội anh hùng 20 người, trong đó có 19 người hy sinh. Làm em liên tưởng đến đội hình chiến thuật khi đá banh hay bắn CS, có bác xung phong đi đầu, vậy có lẽ người duy nhất sống sót là bác đi cuối cùng...

Đây vĩ tuyến 17 nổi tiếng một thời. Cầu Hiền Lương, sông Bến Hải, nơi chia cắt đất nước thành hai miền.

Chỗ cái bảng xanh là nơi cắm cờ của quân địch.

Từ bên này nhìn sang, phía kia có cái tượng đài trắng trắng, ý nghĩa là nhân dân miền Nam ngày ngày ngóng trông quân giải phóng, thống nhất đất nước.

Đứng lại đi lòng vòng coi, chụp hình, đứng sát quá là có loa vang ầm ầm yêu cầu mua vé. Hic hic... em đời nào mà mua mấy cái vé vô lý thế này, xông vô chụp hình cho biết mặt, cứ than thở sao teen Việt rành sử Tàu thế mà các bác Ta đối xử với người hiếu học như em thật tàn nhẫn, đứng lại ngắm cũng bị đòi 20k, viện lý do là do cấp trên yêu cầu. Haizzz... cái vụ này em thiệt là ấp ức và cảm thấy nực cười... thuế thu nhập chả lần nào không đóng, mà còn phải đóng cái phí vớ vẩn này. Và nữa, lần đầu tiên mới biết có cái vụ "Chính sách ưu đãi hưởng thụ văn hóa"... ặc ặc... chính phủ đã ưu đãi rồi, các cháu thường dân, các cháu ko phải thương binh, các cháu ko phải liệt sĩ, nhà các cháu có công à, vậy có đem theo giấy tờ có phường xã nhác nhận ko nhỉ, ko có à, chỉ muốn tìm hiểu di tích lịch sử dân tộc ta thôi à, rất tiếc, các cháu chả có công gì với đất nước nên các cháu muốn hưởng thụ văn hóa ở đôi bờ cầu Hiền Lương sông Bến Hải vui lòng đóng 20k nhé! (20k đó chắc dành bù lỗ cho mấy người có công lỡ đi ngang qua đây dừng lại chụp hình)

Xong rồi đi thăm nghĩa trang liệt sĩ Trường Sơn. Nơi đây quy tập hầu hết các phần mộ liệt sĩ trên đường mòn Hồ Chí Minh để tôn vinh và ghi nhớ công ơn các anh chiến sĩ bộ đội miền Bắc hy sinh trong sự nghiệp chống Mỹ cứu nhân dân miền Nam. Nghĩa trang này rộng mênh mông và toàn mộ là mộ, ở đây là một tác phẩm điêu khắc thể hiện binh chủng của các anh bộ đội.

Nghĩa trang được chia ra nhiều khu.

Mãi mãi tuổi 20. Hic hic.

Đến nghĩa trang buổi chiều, trời âm u, do địa thế nằm trên quả đồi gần vĩ tuyến 17 và gió lành lạnh cứ vi vu làm không khí trở nên ngột ngạt và khó tả. Đi giữa nghĩa trang, mênh mông những nấm mộ lạnh lẽo, cảm nhận phần nào sự ác liệt của chiến tranh và sự phi nghĩa của nó. Haizzz... bao nhiêu đây con người, bấy nhiêu tuổi trẻ, bấy nhiêu người con, người anh, người cha... bấy nhiêu sự chia ly, mẹ mất con, vợ mất chồng, con bơ vơ... những ước mơ dang dở... đánh đổi vì cái gì nhỉ? Lý tưởng dân tộc, Giải phóng nhân dân miền Nam??? Cám ơn các anh, những hoài bão vẫn dở dang!

Không đi làm sao tới.

8. Thành viên Like bài viết này:

Like
    247
    Ặc cha này lựa khuya post hình mộ

Like
    146
    Quote Được gửi bởi bihoctinhoc View Post
    Ặc cha này lựa khuya post hình mộ
    Sống ngay thẳng, thật lòng thì chỉ có sợ người thôi chứ ko có sợ ma, với lại tui nghĩ nhiều khi người chết nói được nhiều điều đáng nghe hơn người sống đó. Hehe... tin ko?

Không đi làm sao tới.

Like
    247
    Quote Được gửi bởi thagnv View Post
    Sống ngay thẳng, thật lòng thì chỉ có sợ người thôi chứ ko có sợ ma, với lại tui nghĩ nhiều khi người chết nói được nhiều điều đáng nghe hơn người sống đó. Hehe... tin ko?

à có nghĩa là sống thật lòng thì chết thành ma biết nói hẻ

Like
    146
    Quote Được gửi bởi bihoctinhoc View Post
    à có nghĩa là sống thật lòng thì chết thành ma biết nói à keke
    Cái đang bay bay lởn vởn xung quanh ông chỗ ông ngồi hiện giờ, sau lưng ông, có hai cách gọi, một là ma, hai là thiên thần, ma thường ko nói, chỉ có kêu la gào rú thoai, chỉ có thiên thần mới biết nói chuyện. Mai mốt chết tui sẽ thành thiên thần... hehe... tui sẽ được lên trời, hehe, tui sẽ được gặp tiên nữ... hehe... tui sẽ cua tiên nữ... hehe...

Không đi làm sao tới.

Trang 51 / 88 FirstFirst ... 464849505152535456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết