Trang 2 / 88 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 879
    Like
    146
    Em đi bằng xe máy với các bạn bên diễn đàn phượt.com. Đoàn đi tổng cộng 7 người, 4 xe, riêng em thì chạy một mình một xe. Thật ra chuyến đi lần này chủ yếu để học hỏi kinh nghiệm là chính, em muốn trước 30 tuổi mình phải đạp xe lòng vòng đi đâu đó, nên phải chuẩn bị nhiều thứ.

Thật ra em đi như thế này chả có gì là ghê gớm của, bên diễn đàn phượt.com có mấy đại ca chạy xe máy đến tận Mông Cổ cơ, hoặc có bác đã từng đạp xe một mình xuyên Việt rồi, cũng có bác lang thang suốt 4 tháng trời tận bên Ấn Độ xa xôi, với các sự đi lang thang này em vẫn là newbie thôi. Chuyến này thật sự muốn đi xa thử coi Việt Nam mình nó hình thù như thế nào là chính chứ cũng chả phải khám phá gì cả, với cách đi như vậy thì chỉ là lướt lướt qua kiểu cưỡi ngựa xem hoa thôi. Em luôn luôn và sẽ vẫn thích đi bụi kiểu ở Ayunpa ngày nào hơn. Đó mới thật sự là khám phá.

Đại khái món ăn em biết một số nơi như sau, lên Ban Mê Thuột phải đi ăn bún chả cá, lên Gia Lai phải đi ăn phở khô, ra Đà Nẵng phải ăn bún bò, ra Huế phải ăn bánh bèo, ra Hải Phòng phải đi ăn bánh đa cua, ra Hà Nội thì tìm bún thang mà ăn... đại khái đó là những món em ăn rồi, và lần nào có dịp em cũng ăn tới sụp mí mắt luôn...

Không đi làm sao tới.

Like
    42
    hôm 13/3 thứ 7 ra đúng Đn trúng ngày Offline ĐN có bác Bi nữa. trùng hợp rồi anh Thắng. nếu anh tham gia đc thì tốt quá

Like
    1
    Quote Được gửi bởi acaxomcui View Post
    Bác Thắng đi một mình à!Mình nghĩ nên có một cô làm bạn đường để..

Chết sống có nhau ớ không vui sướng có nhau!
    Ý kiến hay đấy. Sẵn đi 1 mình nên kẹp theo 1 em nào đó.

Like
    612
    Quote Được gửi bởi thagnv View Post
    Thật ra chuyến đi lần này chủ yếu để học hỏi kinh nghiệm là chính, em muốn trước 30 tuổi mình phải đạp xe lòng vòng đi đâu đó, nên phải chuẩn bị nhiều thứ.

Thật ra em đi như thế này chả có gì là ghê gớm của, bên diễn đàn phượt.com có mấy đại ca chạy xe máy đến tận Mông Cổ cơ, hoặc có bác đã từng đạp xe một mình xuyên Việt rồi, cũng có bác lang thang suốt 4 tháng trời tận bên Ấn Độ xa xôi, với các sự đi lang thang này em vẫn là newbie thôi. Chuyến này thật sự muốn đi xa thử coi Việt Nam mình nó hình thù như thế nào là chính chứ cũng chả phải khám phá gì cả, với cách đi như vậy thì chỉ là lướt lướt qua kiểu cưỡi ngựa xem hoa thôi.
    Hay lắm chú Gà! Bọn sinh viên bên Tây từ lâu đã rất khoái "road trips" thế này, đứa nào cũng lập danh sách những nơi mình sẽ đến thăm trước khi 30 tuổi để biết thế giới ngoài kia nó tròn hay méo thế nào, "backpacking experience" được xem là cái thú mà nếu chưa thử qua thì chưa biết nó lý thú thế nào, không cần phải đi vòng quanh quả địa cầu mà chỉ cần đến thăm những vùng khác tại nước mình là tiếp thu được nhiều thứ hơn là đọc bất cứ sách vở nào, cái thú vui này "Tây balô" đã khám phá ra và đăng ký độc quyền lâu, bây giờ cần nhiều thêm "Việt balô" nữa thì thế giới sẽ phẳng thêm

Cả Làng cùng đợi chú về bình an và mang theo thật nhiều hình ảnh nhé!
    Được sửa bởi Arkain lúc 18:32 ngày 07-03-2010

Like
    0
    Ôi mình cũng muốn trc khi chống lầy làm 1 cái gì đó cho hoành tráng
    ghen tỵ quớ!

Like
    612
    Xin đi theo Thả Gà đê, biết đâu khi đến Buôn Ma Thuột lại có người quỳ một gối xuống đưa nhẫn cỏ ra hỏi Bé muốn đeo không

Like
    529
    Quote Được gửi bởi Arkain View Post
    Xin đi theo Thả Gà đê, biết đâu khi đến Buôn Ma Thuột lại có người quỳ một gối xuống đưa nhẫn cỏ ra hỏi Bé muốn đeo không
    Ớn nhất cái khoản bức cỏ làm nhẫn

Like
    146
    Quote Được gửi bởi Ku Long View Post
    hôm 13/3 thứ 7 ra đúng Đn trúng ngày Offline ĐN có bác Bi nữa. trùng hợp rồi anh Thắng. nếu anh tham gia đc thì tốt quá
    Ok... hy vọng sẽ được gặp các bác tại Đà Nẵng. Vẫn nhớ cảm giác đi xích lô lòng vòng thành phố, đi ăn bún bò, tối thức trắng mắt coi cái cầu nó xoay... hic hic... nản quá ngủ quên lúc nào ko biết.

Quote Được gửi bởi dly View Post
    Éc... xài nhầm cái cỏ của bố xài rồi thì thúi đời con gái người ta... haha...
    Không đi làm sao tới.

Like
    345
    Khâm phục anh Thả Gà quá!

Híc!

Like
    0

Nói nhỏ nè !

Nhìn lịch trình đi của bác thích quá mà chỉ dám nhìn ngưỡng mộ, ngày xưa cách đây 4,5 năm thì mình cũng thích đi dl kiểu này lắm, nhưng mới đi được khoảng 1/3 lịch trình này thôi, bây giờ thì công việc không cho phép nữa rồi!
    Chúc bạn và mọi người có 1 chuyến đi chơi vui vẻ và nhờ chụp nhiều nhiều ảnh để up lên cho những người không có đk đi chuyến này được chiêm ngưỡng nhé!
    Được sửa bởi Arkain lúc 05:06 ngày 08-03-2010

Trang 2 / 88 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết