Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Ngạc nhiên Win Xp không nhận ra loa trong Dell Vostro 1400

Em dùng con Dell 1400 nhưng XP không nhận ra thiết bị âm thanh,không có biểu tượng âm thanh trên thanh taskbar. Mở Window media Player thì nó báo "Windows Media Player cannot play the file because there is a problem with your sound device. There might not be a sound device installed on your computer, it might be in use by another program, or it might not be functioning properly.".Vào update driver gì cũng không được.Máy em dual boot với ubuntu , vào ubuntu thì nghe nhạc,xem phim bình thường. Mấy bác cho em hỏi cách sửa lỗi mà không cần cài lại hệ điều hanh được không do em dùng ít nghe nhạc nên dùng 1 tuần mới ra là không có loa, nên không biết là do máy hay do hệ điều hành .Cảm ơn các bác.
    Được sửa bởi banbobom lúc 14:24 ngày 06-03-2010
    Quote Quote

Like
    0
    Lí do đơn giản là Driver Audio của bạn đã bị mất. bạn bỏ đĩa Driver vào cài lại là ok. chúc may mắn

Like
    0
    Hôm qua em cái Win cho thằng bạn, máy Dell Vostro 1500 dùng Xp, cài hết driver ở đĩa đi kèm thì ok, nhưng driver của Sound không nhận hết, mà có 1 phần trong Sound hiện lỗi "!" mầu vàng,chấng hiểu tại sao,hic!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi www.SimDep.us View Post
    Hôm qua em cái Win cho thằng bạn, máy Dell Vostro 1500 dùng Xp, cài hết driver ở đĩa đi kèm thì ok, nhưng driver của Sound không nhận hết, mà có 1 phần trong Sound hiện lỗi "!" mầu vàng,chấng hiểu tại sao,hic!
    rứa em cài driver cho am thanh chưa??còn lỗi đó là do em chưa cài dó.vo gỡ bõ cái đó di.rồi cài lại

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết