Trang 5 / 7 FirstFirst ... 234567 LastLast
Hiển thị kết quả từ 41 đến 50 / 64
    Like
    3
    Quote Được gửi bởi kimyou View Post
    Mình hỏi ở đây không biết có hợp lý không ?
    Hôm trước minh đi hiến máu thì bác sĩ nói mình bị viêm gan B nên không được hiến.Mình lo lắng quá, ngồi search google tìm hiểu người nói chữa được người bảo không, ai mắc bệnh này xác định sống chung với nó suốt đời thôi. Mình không biết thế nào, bạn nào am hiểu tư vấn giúp mình với mình cảm ơn nhiều
    Hì... Giống 1 bạn gái trường Sư Phạm chỗ mình quá... Đi hiến máu cũng nhận được tin này! Điếng chết! -

2. DIỄN TIẾN TỰ NHIÊN BỆNH VIÊM GAN B
    1. Nhiễm trùng cấp tính

Nhiễm SVVG B cấp tính có biểu hiện giống cảm cúm, thỉnh thoảng có cảm giác buồn nôn, ói mửa. Ðôi khi, nhiễm trùng cấp có thể nặng hơn với triệu chứng vàng da, vàng mắt, đau bụng, nước tiểu sẫm màu.

2. Nhiễm trùng mạn tính

90% trường hợp nhiễm SVVG B ở tuổi trưởng thành sẽ hồi phục hoàn toàn và không bao giờ bị siêu vi quấy rầy lại. Chỉ có 10% chuyển thành "người mang trùng mạn tính".

Tuy nhiên, ở trẻ nhiễm siêu vi B từ lúc mới sinh, bệnh diễn biến khác hẳn. Khoảng 90% số trẻ này sẽ trở thành người mang bệnh mạn tính. Giai đoạn này kéo dài nhiều năm, có thể không có biểu hiện lâm sàng, cuối cùng dẫn tới những hậu quả nghiêm trọng như xơ gan, có nước trong ổ bụng, chảy máu đường tiêu hóa do vỡ mạch máu bị giãn, ung thư gan.

Nói chung, khi bệnh đã tiến triển đến giai đoạn xơ gan, chức năng gan khó có thể hồi phục, ngay cả khi tình trạng viêm gan được cải thiện. Vì vậy, các thầy thuốc thường điều trị bệnh sớm nhằm ngăn ngừa hoặc làm chậm quá trình xơ gan.

Bạn có thể search google, hoặc xem ở đây: http://www.drthuthuy.com/Faq/vgsvb.htm

Điều gì cũng vậy, bệnh nào cũng lo... Lạc quan lên bạn, cái gì rồi cũng sẽ khỏi nếu ta lạc quan!

Like
    3,392
    Trong khi nhà khoa học (ngành y)tuyên bố bịnh siêu vi B chưa có thuốc đặc trị,bên cạnh đó vài hiệu thuốc,tổ chẩn trị đông y Trung Quốc chẳng hạn quãng cáo(trên nhà đài) rùm lên là trị khỏi.???

Cây chó đẻ,mình cũng có nghe truyền miệng là trị được,nhưng kết quả mơ hồ,người còn kẻ hết.Sao nhà khoa học không nghiên cứu để sớm đưa ra kết luận?

Mình chưa thấy chó đẻ xong ra đường cắn cây chó đẻ nên không biết.hỏi hàng xóm thì biết là cây nầy

Phải hông?

Like
    22
    Quote Được gửi bởi acaxomcui View Post
    Trong khi nhà khoa học (ngành y)tuyên bố bịnh siêu vi B chưa có thuốc đặc trị,bên cạnh đó vài hiệu thuốc,tổ chẩn trị đông y Trung Quốc chẳng hạn quãng cáo(trên nhà đài) rùm lên là trị khỏi.???

Cây chó đẻ,mình cũng có nghe truyền miệng là trị được,nhưng kết quả mơ hồ,người còn kẻ hết.Sao nhà khoa học không nghiên cứu để sớm đưa ra kết luận?

Mình chưa thấy chó đẻ xong ra đường cắn cây chó đẻ nên không biết.hỏi hàng xóm thì biết là cây nầy

Phải hông?
    Đúng là cây chó đẻ đó bác Cả. Em cũng hông biết vì sao nó được gọi là 'chó đẻ'.

Like
    612
    Nghe dân gian đồn rằng có người vô danh nào đó thấy con chó cái của mình chạy ra sân nhai cái cây này sau khi sinh con, thế là đặt tên y như là thấy và cái tên dính luôn. Đồng thời tiếng lành đồn xa rằng "dựa vào khả năng thiên bẩm" nên loài chó tìm nhai cây này để nào là cầm máu, nào là tẩm bổ, nào là...đủ thứ, dần dần rồi cây này được tâng bốc rằng chỉ cần sắc lên để uống thì sẽ chữa dứt bệnh sốt rét, phong thấp, sạn thận, sốt xuất huyết, trị tất cả các loại nọc rắn độc, bại liệt, và muôn vàn thứ khác. Đến thế kỷ 20, khi giới khoa học báo động mức lây lan của Viêm Gan Siêu Vi B tại Châu Á, thì lập tức nó nghiễm nhiên kiêm luôn cả chức năng giết sạch siêu vi khuẩn Hepatitis B một cách kỳ diệu!

Nói chung là hễ Việt Nam mà có căn bệnh gì hoành hành là người ta lập tức đồn đãi rằng thần dược này chữa được.

Nếu thật sự mà nó hiệu nghiệm với đủ loại bệnh như thế (đặc biệt là với viêm gan) thì tớ cũng mong là các khoa học gia Việt Nam mau mau mang đi bào chế làm thuốc, chỉ cần xuất cảng một món thần dược này thôi là đủ trả dứt hết nợ ODA trong một năm chứ chẳng chơ!

Tuy nhiên ai là nhân vật đầu tiên có sáng kiến dùng nó để chữa Hepatitis B thì e rằng đến những người tin tưởng nhất cũng không biết, mà chỉ là nghe đồn giống như đa số các bài thuốc cổ truyền trị bá bệnh khác. Thậm chí cái chuyện loài chó tự biết đi nhai cái cây này theo bản năng sau khi sinh con cũng là đồn đãi chứ chẳng có ai thấy, có khi là con chó kia ngứa răng nên chạy ra sân gặm đại cây cối giống như là chúng thường nhai giày, nhai dép của chủ nhân vậy thôi (xin nói trước là giày dép Made in China không chữa được Hep-B, chó mà có gặm nát đi chăng nữa cũng đừng mang đi sắc thuốc nhé!)

Về danh từ thì ở Miền Nam ngày trước thì cây này không có cái tên "chó đẻ" khó nghe cùng cực như thế, mà gọi là Diệp Hạ Châu, Diệp là lá, Hạ là dưới, Châu là viên ngọc, sở dĩ có cái tên thanh tao như vậy là vì cây này có những trái bóng láng như ngọc châu mọc dưới lá cây, và lợi ích duy nhất của nó là...để con nít làm đồ chơi, con trai thì mang làm bi, con gái thì dùng để bán hàng.
    Được sửa bởi Arkain lúc 18:37 ngày 21-04-2010

Like
    3,392
    Quote Được gửi bởi danhthang View Post
    mọi người up ảnh cây chó đẻ lên em mới biết nhưng em hỏi không phải nhìn lá nó nhỏ và mỏng vậy thì giã đến bao giờ mới được một cốc nước mà uống nhỉ

Cách dùng là một nắm nấu với 3 chén nước,sắc còn 8 phân mà.Nghe nói,trong dân gian giã lấy nước uống là để ..phá thai còn non bác ơi!

Like
    0

Cho em hỏi chút, linh can khang mà bác mua cho chị gái uống có tác dụng phụ gì ko? vì thuốc tây mà bác sĩ kê em điều trị bây giờ cũng đủ hành em rồi,nếu mua về uống chung thuốc bác sĩ kê có sợ đánh nhau ko bác?
    P/s: em cảm ơn mọi ng đã an ủi, cho em những lời khuyên bổ ích.
    Hồi đầu chị mình cũng sợ vậy,nhưng được bác sĩ kê thuốc tư vấn dùng chung với một số loài thuốc mà ông í kê nữa, thuốc đó là thực phẩm chức năng chỉ có chức năng hỗ trợ điều trị nên không lo lắng, nó không có tác dụng phụ cũng không xung khắc với thành phần của thuốc khác,.

kimyou Guest
    Quote Được gửi bởi dingdoong View Post
    Hồi đầu chị mình cũng sợ vậy,nhưng được bác sĩ kê thuốc tư vấn dùng chung với một số loài thuốc mà ông í kê nữa, thuốc đó là thực phẩm chức năng chỉ có chức năng hỗ trợ điều trị nên không lo lắng, nó không có tác dụng phụ cũng không xung khắc với thành phần của thuốc khác,.
    bạn ơi hôm qua mình đi ra mấy hiệu thuốc gần nhà hỏi mua thuốc này mà không thấy họ bán, chị bạn mua ở đâu vậy cho mình xin được không ạ , mình ở hà nội, mình cảm ơn nhiều

Like
    26
    bạn ơi hôm qua mình đi ra mấy hiệu thuốc gần nhà hỏi mua thuốc này mà không thấy họ bán, chị bạn mua ở đâu vậy cho mình xin được không ạ , mình ở hà nội, mình cảm ơn nhiều
    Bác có thể lên chợ thuốc Ngọc Khánh, chỗ Triển Lãm Giảng Võ ấy. Trên đó có.

Lời khuyên : Không nên mua, giá bán lẻ khoảng trên 150k/1 hộp chứ không rẻ đâu. Mà hiệu quả thì không như quảng cáo đâu.

Like
    0
    bạn ơi, chị gái mình dùng hiệu quả mà, chị ấy vẫn đang dùng, mình chỉ khuyên vậy còn lựa chọn của bạn thì tùy bạn, dù sao nó cũng chỉ hỗ trợ điều trị còn phải dùng thuốc điều trị của bác sĩ. Chúc bạn mau khỏe

Like
    86
    Ai mod ở VN xin nhờ bỏ vài trăm đồng gọi điện thoại cho đồng chí ở trên. Nếu đồng chí ấy NỔ, QUẢNG CÁO LANG BĂM làm được cái chuyện cả thế giới bó tay thì xin làm ơn BAN và DELETE cái post ở trên, kẻo không lại nhiều người mất tiền và thêm bệnh oan.

Xin cám ơn.

Trang 5 / 7 FirstFirst ... 234567 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết