Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 64
    Like
    0

Nói nhỏ nè !

Quote Được gửi bởi Dennis Bergkamp View Post
    Vậy hả? Tui cũng từng uống thử rồi, khi uống vô đúng là muốn chửi cái thằng nào nó dụ mình uống là chó đẻ luôn .
    Bà chị em uống đâu đc có 3 bận rùi xin kiếu luôn, uổng công em đi khắp nơi tìm thuốc, ở quê em cây này khó kiếm lắm!

Quote Được gửi bởi Arkain View Post
    Đó là bài quảng cáo trá hình cho thuốc Linh Can Khang thì đúng hơn! Nếu muốn thông tin thực thụ về siêu vi khuẩn Hep-B, căn bệnh do nó gây ra, cũng như phương cách phòng ngừa và chữa trị đúng cách thì nên tham khảo các nguồn tin đáng tin cậy, chẳng hạn như là trang tiếng Việt của The Hepatitis B Foundation:

http://www.hepb.org/vietnamese/general_info.html

Hay là trang tiếng Anh của World Health Organization (WHO):

http://www.who.int/mediacentre/factsheets/fs204/en/

keke. đọc link rui đúng là bọn Linh Can Khang nó đăng bài quảng cáo thật nhưng bà chị em cũng uống thuốc này trong quá trình hỗ trợ điều trị, đi khám định kì men gan khá ổn, ko bit là do tinh thần bà ý dạo này sảng khoái hơn hay do cái thằng Linh can khang kia thì em chịu nhưng tiện các bác đang bàn về "cây chó đẻ" em cũng kể luôn. Vì bà chị em ko chơi đc cái vị của "cây chó đẻ" nên mới nghe người ta mách mua Linh can khang, sở dĩ em nhớ rõ như vậy là vì chính em là người đc bà ý nhờ đi mua thuốc (mà quên ko gửi tiền) nhưng trên thành phần thuốc nó ko ghi là "cây chó đẻ" đâu tên thuốc của nó là "diêp hạ châu". Nếu có ai dụ em uống "diệp hạ châu" nghe còn bùi tai, chứ cho tiền bảo em uống "cây chó đẻ" chắc em cũng phải suy nghĩ lại. Các cụ nhà mình nghĩ ra lắm tên hay ho thật.

Like
    1
    Tui cũng nghe nói tá lả mấy bài thuốc đông y. Cũng có những bài thuốc đông y rất tốt nhưng bây giờ người ta chủ yếu lợi dụng nó thôi. Chứ thuốc nào trên đời này mà chữa bách bệnh đâu. Họ quảng cáo um sùm chủ yếu là để móc tiền người bệnh. Khi bị bệnh thì con người hay "vái tứ phương". Đó là lý do các nhà thuốc đông y dỏm moi tiền người bệnh. Tui còn bà nội tuổi vừa vượt qua 3 con số, bà hay bảo đứa nào mua thuốc bắc cho tao uống thì đưa tiền tao mua cafe tao uống, uống thuốc bắc no tao khỏi ăn cơm.

Viêm gan B thì chủ yếu sống chung với nó, cơ thể khỏe mạnh thì nó không phát triển còn cơ thể yếu đi nó phát triển được thì lên đường. Ai chưa chích ngừa viêm gan B thì nên đi test và chích cho chắc. Nếu bị nhiễm rồi thì uống thuốc và đi khám định kì là OK thôi + hạn chế rượu mạnh, và các chất kích thích.

Like
    136
    nghe mọi người nói hạn chế chất kích thích gia vị ghê ơi là ghê!
    tui mới search lại thì thấy 0 có nói! Mà từ nào tưởng là lây lan qua đường ăn uống! ai dè ko có sao!
    http://www.drthuthuy.com/Faq/vgsvb.htm
    tui thì hay ăn ớt lắm! ăn hành cũng dữ! ăn tỏi cũng ghê!

Like
    13
    Quote Được gửi bởi kimyou View Post
    Mình hỏi ở đây không biết có hợp lý không ?
    Hôm trước minh đi hiến máu thì bác sĩ nói mình bị viêm gan B nên không được hiến.Mình lo lắng quá, ngồi search google tìm hiểu người nói chữa được người bảo không, ai mắc bệnh này xác định sống chung với nó suốt đời thôi. Mình không biết thế nào, bạn nào am hiểu tư vấn giúp mình với mình cảm ơn nhiều
    Ôi xời, bác càng lo càng mệt.

Đông nam Á, cụ thể là VN, số người có viên gam siêu vi B hơi bị đông đấy. Con siêu vi này nó sẽ đợi khi người ta suy yếu hệ miễn dịch, hay lo lắng, bi quan để tấn công.

Bác cứ vui vẻ, thể dục thể thao lành mạnh cho chúng nó chết.

Like
    0
    Mình đang chữa trị Siêu vi B tại BV Nhiệt Đới.Một tháng "cúng" hết khoảng 1.2 triệu.Thấy có tiến triển tốt, men gan giảm dần nên cũng an tâm.Nói chúng phải kiêng cử bia rượu, thuốc lá, thịt mỡ, thức khuya, stress,...
    Bệnh này thì uống thuốc dài dài.Uống cây chó đẻ có tác dụng lọc chất độc trong gan thì quá tốt.Nên uống nếu có điều kiện.Ngoài ra nghe nói cây atiso cũng tốt.

Like
    136
    tui mới đi hòa hảo xong nè! Nói chung cũng nhanh! Tuy nhiên kết quả là tui đã bị men gan nhiều quá! Vì vậy phải uống 240ng thuốc! Hai tuần nữa phải đi tái khám. Không chích ngừa được!

Bác sĩ có nói là ông gặp nhiều ca là 0 bị gì hết! Chích ngừa viêm gan B ok luôn! Sau đó thì phải nhập viện, coi ra là đã xơ gan. Nguyên do là viên gan C chứ ko phải B.

tui khám bác sĩ 30ng, xét nghiệm viêm gan B tốn 250ng, siêu âm màu tốn 80ng, thuốc uống 2 tuần 240ng.

kimyou Guest
    Quote Được gửi bởi t_h_u_y View Post
    hôm nay mình mới đọc được topic của bạn. Bạn để mình trả lời hô nhé. Bạn đi xet nghiêm bác sý bảo bị viêm gan B nhưng theo mình chắc là bạn mới chỉ làm xn HBsAg thấy dương tíng thôi đúng ko. Để chẩn đoán là bạn đang bị viêm gan B thì ngoài xn trên bạn còn phải làm các xn khác về chức năng gan (xn về men gan) nữa. Nếu men gan cao thì mới cần phải điều trị. Còn nếu chỉ có HBsAg dương tính thì bạn cứ yên tâm vì theo công bố thì có đến gần 30% dân số Việt nam có HBsAg dương tính. bạn cứ sinh hoạt ăn uống điều độ ko rượu chè làm ảnh hưởng xấu đến gan thì chẳng có vấn đề gì đâu, chỉ có đàn ông hay uống rượu và sinh hoạt ko điều độ làm chức năng gan bị yếu đi thì dễ có nguy cơ bị K gan. Còn virus viêm gan B lây qua đường máu bạn ạ (giống như virus HIV ý) nên khả năng lây nhiễm là có
    họ báo vậy nên mình cũng đi xét nghiệm thêm, viêm gan b mãn tính.hic. Giờ đang lo điều trị, & tiết chế sinh hoạt điều độ nè.search mạng thấy bệnh này cũng nhiều ng bị & ko phải nan y gì, nhưng em vẫn thấy băn khoăn lắm.

Quote Được gửi bởi dingdoong View Post
    Bà chị em uống đâu đc có 3 bận rùi xin kiếu luôn, uổng công em đi khắp nơi tìm thuốc, ở quê em cây này khó kiếm lắm!
    keke. đọc link rui đúng là bọn Linh Can Khang nó đăng bài quảng cáo thật nhưng bà chị em cũng uống thuốc này trong quá trình hỗ trợ điều trị, đi khám định kì men gan khá ổn, ko bit là do tinh thần bà ý dạo này sảng khoái hơn hay do cái thằng Linh can khang kia thì em chịu nhưng tiện các bác đang bàn về "cây chó đẻ" em cũng kể luôn. Vì bà chị em ko chơi đc cái vị của "cây chó đẻ" nên mới nghe người ta mách mua Linh can khang, sở dĩ em nhớ rõ như vậy là vì chính em là người đc bà ý nhờ đi mua thuốc (mà quên ko gửi tiền) nhưng trên thành phần thuốc nó ko ghi là "cây chó đẻ" đâu tên thuốc của nó là "diêp hạ châu". Nếu có ai dụ em uống "diệp hạ châu" nghe còn bùi tai, chứ cho tiền bảo em uống "cây chó đẻ" chắc em cũng phải suy nghĩ lại. Các cụ nhà mình nghĩ ra lắm tên hay ho thật.
    Cho em hỏi chút, linh can khang mà bác mua cho chị gái uống có tác dụng phụ gì ko? vì thuốc tây mà bác sĩ kê em điều trị bây giờ cũng đủ hành em rồi,nếu mua về uống chung thuốc bác sĩ kê có sợ đánh nhau ko bác?
    P/s: em cảm ơn mọi ng đã an ủi, cho em những lời khuyên bổ ích.

Like
    136
    mình có coi trên wiki thì hình như có vẻ mình cũng bị viêm gan mãn tính.
    HBsAg mình âm tính, index=0.3 . Còn kháng thể anti-HBsAg lên tới 30, tức là quá dư giả. Tuy nhiên LG lại cao. Trên wiki nói là nếu sau 1 thời gian uống thuốc mà LG không giảm thì mình bị viêm gan mãn tính.

Kết lại là hình như mình hiện tại 0 lây cho ai mà cũng ai lây được vì kháng thể của mình có rồi, và khá cao nữa! Đúng hok? Tuần này mắc đám cưới chị rồi! Ko đi tái khám được.

À! Trên toa thuốc mình của, bác sĩ chỉ ghi là TC. Mình nghe nói đó là ký hiệu riêng của ngành y, nghĩa là chuẩn đoán. Còn ghi K thì là ung thư gan.

Like
    42
    bà ngoại em bị, mẹ em bị. 5 anh em trong nhà đều bị, nhưng mẹ ở nhà hay uống nước lá như trà, chè, đồng tiền,... thay nước bình thường nên năm trc mẹ đi mổ trong viện thì bsi nói hết rồi. mẹ cũng khuyên nên uống cây chó đẻ. em thấy cũng ko đắng lắm nếu so với việc em từng ăn nguyên con thằn lằn sống + nuốt mấy cái mật cá sống .
    @ mọi ng cho em hỏi viêm gan B có khả năng phát triển thành bệnh khác ko ạ

Like
    136
    thuốc đắng dã tật mà!
    mình ăn đủ thứ đắng luôn! khổ qua, rau đắng, nấm tràm, bông so đũa đều ăn tuốt.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tui từ hổm nay chia tay nhiều quá! uống hoài nên chưa dám đi tái khám.
    Được sửa bởi thuongshoo lúc 16:13 ngày 08-04-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Trang 3 / 7 FirstFirst 123456 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết