Trang 2 / 7 FirstFirst 12345 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 64
    Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi thuongshoo View Post

thứ bảy này chắc đi xét nghiệm máu thử. Ở tp hcm thì vô chỗ nào mau lẹ mà chính xác? vô bệnh viện bình dân thì đông quá! Sợ chờ!
    Vô viện Pasteur đi, cũng đông, nhất là cuối tuần, nhưng bên đây làm việc bài bản và do chỉ chuyên về xét nghiệm nên chắc họ làm cũng nhanh. Hoặc bạn làm bên Hòa Hảo, tùy coi tiện đường chỗ nào.

PS: nếu xét nghiệm âm tính, chúc mừng bạn nằm trong nhóm thiểu số người VN chưa mang mầm bệnh (cái này có thống kê thiệt đó), và nên để dành tiền đi chích ngừa liền đi.

Like
    289
    Em hiến máu hoài mà có thấy bị từ chối hay kêu gì đâu anh, vậy em ko bị siêu vi B hả anh?

Like
    136
    cảm ơn mọi người nhưng sao giá tới 1tr dữ vậy?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

hồi còn ở nhà, tui uống cái này hàng ngày hà! uống thay nước trà đó!
    giờ thì ở nhà hình như vẫn còn, tiếc là ở tp 0 có uống!

cây chó đẻ coi vậy chứ 0 nên coi thường vì cái tên cũng như con chó
    mọi người có khi nào thấy chó mà ăn trái cây, dưa leo hay cỏ chưa? Chả bao giờ thấy nhưng chó đẻ xong thì nó lại ăn cây chó đẻ đó! Do đó mà cây thuốc này quý. Cậu tui nói với tui như vậy!
    Được sửa bởi thuongshoo lúc 17:54 ngày 05-03-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    86
    cảm ơn mọi người nhưng sao giá tới 1tr dữ vậy?
    Tớ làm láng, máu, nước tiểu, siêu âm tim, siêu âm bụng gan mật. Nói chung tớ gạch sạch trong cái list nhưng bác bác sỹ dễ suơng nói tuổi này khả năng chưa bị cancer đâu con, xét nghiệm chi cho nó tốn tiền nên mới còn 1T. Check hết hình như 2 triệu rưỡi bạc.

@Kiệt Ca: em sợ vô mấy trung tâm chuyên lắm rồi đông như kiến ngồi chờ mỏi mệt còn bị chảnh chọe nữa. Các em bệnh viện tư dễ sương thoải mái giá cũng y chang . Mà em nhớ đâu là ông bác sỹ nói thôi mày khỏi chích ngừa, suy ra cũng lên đường rùi hahaha

Like
    289
    cây chó đẻ coi vậy chứ 0 nên coi thường vì cái tên cũng như con chó
    mọi người có khi nào thấy chó mà ăn trái cây, dưa leo hay cỏ chưa? Chả bao giờ thấy nhưng chó đẻ xong thì nó lại ăn cây chó đẻ đó! Do đó mà cây thuốc này quý. Cậu tui nói với tui như vậy!
    Vậy hả? Tui cũng từng uống thử rồi, khi uống vô đúng là muốn chửi cái thằng nào nó dụ mình uống là chó đẻ luôn .

Like
    2,418
    Quote Được gửi bởi Dennis Bergkamp View Post
    Em hiến máu hoài mà có thấy bị từ chối hay kêu gì đâu anh, vậy em ko bị siêu vi B hả anh?
    Đúng, nếu cậu nào giờ đi hiến máu ở cùng một chỗ và ghi địa chỉ đúng, chứ cậu cho máu mà ghi địa chỉ thèng King thì coi chừng thư mời lên tham vấn gởi về đầy nhà nó rùi đóa sợ không những có con B+ mà còn thêm con V+ nữa ấy chứ

Quote Được gửi bởi lqkhoi View Post

@Kiệt Ca: em sợ vô mấy trung tâm chuyên lắm rồi đông như kiến ngồi chờ mỏi mệt còn bị chảnh chọe nữa. Các em bệnh viện tư dễ sương thoải mái giá cũng y chang . Mà em nhớ đâu là ông bác sỹ nói thôi mày khỏi chích ngừa, suy ra cũng lên đường rùi hahaha
    Làm cái diag về sức khỏe thì chả nên lăn tăn vụ giá cả, đồng ý là mấy BV tư thì thoải mái hơn nhưng anh cho là mình làm ở những chỗ uy tín thì kết quả của nó đúng hơn chăng. Cái này thật ra cũng chưa chắc, anh có chị đồng nghiệp cũ, giờ quản trị một clinic bé tí tẹo nhưng giá làm các xét nghiệm thì mắc hơn những chỗ khác từ 5 đến 10 lần, bả nói là cùng một xét nghiệm nhưng giá bộ kit làm nó có đủ loại, ví dụ như bộ kit chức năng gan và Hep B, Hep C giá từ 10 cents đến $20 tùy xuất xứ, buồn cười ở chỗ bộ kit mắc tiền nhất là của Úc, còn bộ thuộc loại rẻ tiền là của viện Pasteur Paris mới chết chứ.

Like
    86
    Hehehe lộn xộn rùi đây, xét nghiệm bác sỹ nói em khỏi chích ngừa. Còn đi cho máu thì nó ok láng từ Việt sang Sing --> suy ra em dính Hep-B chưa?

Thôi để mai mốt dìa coi lại cái report

Like
    612
    Quote Được gửi bởi MRMUX View Post
    http://vietnamnet.vn/suckhoe/2009/09/869818/
    mình mới đoc được bài báo này nói rất rõ về bệnh viêm gan B bạn tìm hiểu nhé
    Đó là bài quảng cáo trá hình cho thuốc Linh Can Khang thì đúng hơn! Nếu muốn thông tin thực thụ về siêu vi khuẩn Hep-B, căn bệnh do nó gây ra, cũng như phương cách phòng ngừa và chữa trị đúng cách thì nên tham khảo các nguồn tin đáng tin cậy, chẳng hạn như là trang tiếng Việt của The Hepatitis B Foundation:

http://www.hepb.org/vietnamese/general_info.html

Hay là trang tiếng Anh của World Health Organization (WHO):

http://www.who.int/mediacentre/factsheets/fs204/en/

Ai trong diễn đàn mà biết mình nhiễm vi khuẩn Hep B thì việc đầu tiên nên làm là mang gia đình đi khám rồi chích vaccine cho tất cả những ai chưa bị, đặc biệt là cho con trẻ trong nhà, cho dù là phải đi vay mượn thì cũng cố gom góp cho đủ, chứ không phải là ngồi ỉ ôi than thân trách phận trong góc, biết mình bị bệnh không chữa được mà buồn 1, khi biết mình chính là người lây lan cái căn bệnh ấy cho con cái thì sẽ cảm thấy buồn gấp trăm lần.

Theo tớ biết thì thuốc chủng ngừa Hep-B tại VN có giá khoảng đâu đó 150 ngàn đồng một mũi, liên tục chích 3 mũi vị chi là 450 ngàn đồng. Thế nhưng mà dân Châu Á (kể cả những người có ăn có học) ỷ y đến mức kỳ lạ trong việc phòng bệnh, tuy biết Hep B tràn lan đến mức đáng sợ tại VN nhưng mà lúc chưa thấy triệu chứng gì thì rất ngại làm điều tối quan trọng như là bỏ vài trăm ngàn ra để được miễn nhiễm suốt đời khi cảm thấy mình khỏe mạnh, mà thà đánh cược để cả nhà đều có cơ hội được bỏ ra tiền triệu để chữa chạy thuốc men hằng tháng, vậy cho nên hầu hết các bệnh nhân ung thư đều khám phá ra khi đã vào thời kỳ thứ hai, thứ ba, nói cách khác là phải chờ cho đến khi bất tỉnh nhân sự cần có người khác bế vào nhà thương rồi mới biết! Khi ấy thì tha hồ mà cuống lên, nhất là khi con cái mà bị bệnh thì bố mẹ hễ nghe ai đồn là ở đâu có bài thuốc gì đó là lặn lội xa gần để tìm kiếm, cho dù là bao nhiêu tiền thì cũng cố vay mượn bằng được để chữa trị cho con, trong khi nếu biết thương con từ sớm mà chích ngừa cho nó lúc còn bé thì đâu phải khổ thế.

Nhà nghèo đến mức cơm không đủ ăn thì còn cảm thông được, nhưng lạ lùng nhất là có những gia đình khá giả thừa khả năng chính ngừa cho con cái nhưng lại quyết định không làm, cho đến khi nước đến chân mới nhảy, tớ thực sự không hiểu nổi cái logic lạ lùng này. Không biết ngày nay lúc các bậc làm cha làm mẹ thuộc giới trung lưu phải ngồi giải thích cho đứa con nằm thoi thóp trên giường bệnh rằng "bố mẹ tuy thừa khả năng mang con đi chích ngừa, nhưng mà quyết định để con có cơ hội được nhiễm bệnh mãn tính khi lớn lên" thì họ có cảm thấy tội lỗi không nhỉ?
    Được sửa bởi Arkain lúc 17:11 ngày 07-03-2010

Like
    136
    tui bữa nay tính đi khám bệnh, ai dè đi họp lớp nên làm thêm 1 mớ bia. Kì nay uống tiger cho nhẹ... tiền

Like
    13
    Quote Được gửi bởi alphacntt View Post
    Mình thấy cây chó đẻ uống đắng lắm, làm sao mà uống mãi được, híc
    Mới đầu uống có 1/2 ly là nước mắt nước mũi cứ chảy ra. Uống riết thành nghiện luôn ấy chứ.
    Cơ hội ban nick chỉ đến một lần.

Trang 2 / 7 FirstFirst 12345 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết