Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6

Chủ đề: boot từ Hdd box

Like
    0

boot từ Hdd box

mình có cái hdd box 3.5 80G,nguồn điện ngoài,truyền dữ liệu qua ubs.bay giờ mình muốn copy các loại đĩa như hiren boot,win xp,win 7,ghost... vào để khi sửa máy hoặc đi đâu khỏi phải mang theo một đống CD đi.xin hỏi các bạn như vậy có được không,nếu được thì phải làm như thê nào.(điều kiện main hỗ trợ boot từ usb được thỏa mãn).cảm ơn các bạn!
    Quote Quote

Like
    20
    OK nếu Motherboard có BIOS cho setup boot từ USB.

Like
    0
    rồi,mình đã kiểm tra main có hỗ trợ boot từ usb.pro nào chỉ giùm là phải làm thế nào với???

Like
    20
    Từ câu hỏi boot được hay không nay chuyễn thành như thế nào và ra sao thì câu trả lời sẻ rất khó khăn phức tạp hơn.
    Đối với những chương trình dùng DOS như Hirẻn với các chương trình tiên ích (utilities) trong đó như patittion, check ổ , phân ổ hay Ghost thì chuyện cài DOS vào ổ HDD không khó.
    Nhưng vấn đề là cài các HDH Windows như XP, Vista , Win7 thì lại là chuyện rắc rối không đơn giản chút nào.

Tôi thấy trên Internet có bài nói về cách cài HDH vào USB đễ cài đặt. Tôi đã làm thử với cái USB Flash và thành công.
    Nay dùng HDD thay thế cái USB flash là chuyện khả thi. Có điều là làm multiboot với cái USB HDD để boot lên với multi setup như Xp, Vista, Win7 thì tôi chưa làm, nên không dám khẳng định.

Tôi nghỉ là có thể làm được.

Like
    0

hi

boot hirensboot bằng usb flash 2G thì làm ok rồi. Nhưng với cái HDD Box 80G thì chưa làm được. Bởi vì khi format chọn fat32 thì không hỗ trợ đến 80G nên phải dùng NTSF. mà thế thì không boot được. Chia nhỏ ổ ra 2G chọn Primary rồi nhưng không thành công bác nào biết lỗi ở đâu chỉ mình với. YM. vinhtx87 thanks các bác nhiều

Like
    0
    ôf.đơn giản thôi bạn ak.chỉ cần bạn chia dung lượng ổ c trong box khoản 1gb thôi.bạn vào trong dos mà fofmat .thế là mọi viẹc còn lại bạn làm giống như usb flas.hj

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết