Hiển thị kết quả từ 1 đến 9 / 9
    Like
    0

Chuột không dây wireless hay bluetooth?

Nên dùng chuột không dây bluetooth hay chuột không dây wireless các bác nhỉ?

Em thấy mấy con không dây bluetooth có vẻ gọn nhưng không biết dùng thế nào, tín hiệu có tốt ko và có ổn định không?

Đang định dùng một con nhưng chẳng biết con nào là ổn cả. Hihi. Các bác tư vấn nha.

Like
    0
    Wireless và bluetooth có gì để mà so sánh đâu bạn? Wireless dùng để chỉ kỹ thuật giao tiếp không dây dùng bằng hồng ngoại hoặc sóng vô tuyến. Theo mình biết chuột không dây đều dùng công nghệ bluetooth, không ai dùng hồng ngoại để kết nối cả. Vấn đề bạn chọn chuột không dây thì chỉ nên là dùng của hãng nào thôi.

Nói thêm về bluetooth:
    Bluetooth là một đặc tả công nghiệp cho truyền thông không dây tầm gần giữa các thiết bị điện tử. Công nghệ này hỗ trợ việc truyền dữ liệu qua các khoảng cách ngắn giữa các thiết bị di động và cố định, tạo nên các mạng cá nhân không dây (Wireless Personal Area Network-PANs).

Bluetooth có thể đạt được tốc độ truyền dữ liệu 1Mb/s. Bluetooth hỗ trợ tốc độ truyền tải dữ liệu lên tới 720 Kbps trong phạm vi 10 m–100 m. Khác với kết nối hồng ngoại (IrDA), kết nối Bluetooth là vô hướng và sử dụng giải tần 2,4 GHz.
    Theo wikipedia
    Được sửa bởi nghia_tdh21 lúc 23:48 ngày 18-02-2010

Like
    1
    chuột không dây thì phải dùng bluetooth chứ nhỉ

Like
    0
    dùng bluetooth thì ko cần thêm receiver nhưng nhìn chung hết pin nhanh hơn

Like
    0
    xài mouse bluetooth đi bạn, không cần đi đâu cũng xách cái usb receiver theo.

Like
    168
    Có nhiều loại được liệt kê là không dây lắm nhưng tựu chung có 2 loại chính:

1.
    Dùng USB receiver: cho máy không có built-in BT, có thể là BT, có thể là một signal nào đó (chẳng hạn trong hình 1, cái bên phải dùng receiver nhỏ xíu trên hub, cái bên trái dùng receiver là cái cục phía trên. Trong hình 2, cái bên phải dùng một USB như thẻ nhớ).

2. Dùng internal BT: nếu máy có BT built-in thì dùng cái giống như bên trái hình 2, không cần receiver rời.

Nếu bạn dùng mouse nhiều, tôi khuyên nên mua loại lớn vì hầu hết các mice cho BT đều rất nhỏ, mấy con nhỏ cầm lâu đau tay lắm. Đó là lý do tại sao tôi phải có 6 mice, có đến 4 cái không dây (vì tôi có lúc phải dùng 3 laptops 1 lúc). À, nếu bạn dùng cho máy thường, không phải laptop thì mua luôn bộ gồm mouse và keyboard luôn, rẻ hơn nhiều.

Like
    0
    có loại chuột không dây bluetooth mà đầu cắm nhỏ lắm, bé tí à, rất gọn luôn

Like
    0
    mua loại đầu cắm nhỏ wireless, vừa thẩm mĩ vừa pin lâu hết,
    +vote cho VX Nano Logitech

Like
    0
    Em cũng vừa mua 1 con logitech M305, con này dùng receiver loại nhỏ. Loại này dùng cũng ổn. Nhưng chưa thử con bluetooth. Không biết tín hiệu của nó có ổn định ko? Bác nào dùng rồi thì cho em ý kiến cái. Để biết còn tậu thêm chú nữa xài cho tiện, cái receiver ko tiện lắm.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết