Hiển thị kết quả từ 1 đến 6 / 6
    Like
    0

xin software đọc file đuôi DAT

chào các bạn , ai có phần mềm đọc file đuôi DAT cho mình xin với , mới mua mấy cái disk về nhưng nó định đang VCD , nên máy mình ko đọc đc , ai có cho mình xin nhé , máy laptop HP . chân thành cảm ơn nhiều
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn có thể mở nó bằng windows media player, hoặc windows media player classic
    Mở WMP lên, vào open, chỉ đường dẫn đến file dat đó.
    Chúc vui.

Like
    0
    còn nếu WMP không đọc đựoc thì cậu down cái klmcodec về cài nhé

Like
    9
    Mở WMP lên, vào open, chỉ đường dẫn đến file dat đó.
    Thông thường Windows Media Player không nhìn thấy *.dat, bạn phải bấm chọn "All files". Bác chủ thớt chắc chưa có kinh nghiệm làm việc với windows nên việc đó đối với bác ấy là còn khó. Có một cách khác dễ hơn cho bác ấy: Mở nội dung của đĩa VCD chọn thư mục "MPEGAV" trong đó sẽ có files với tên "AVSEQ01, AVSEQ02....". Bấm chuột phải vào tên file đó và chọn "Open With..." sẽ hiện ra ô cửa sổ "Caution", lại chọn "Open With", nó lại hiện ra ô cửa sổ "Windows", chọn "Select programm from a list", lại hiện ra ô cửa sổ "Open With", lúc đó ta chọn lấy "Windows Media Player". Còn tại sao lại lắm cửa sổ thế chỉ có bác Bill mới biết được thôi ạ.
    * Cách thứ 3: CHọn tên file "AVSEQ01", bấm chuột phải rồi chọn "Properties" sẽ hiện lên ô cửa sổ "AVSEQ01 Properties", chọn "Change" sẽ hiện lên ô cửa sổ "Open with", ngay dòng đầu tiên bác Bill viết "Recommmended Programms: Windows Media Player", chọn nó và bấm OK, còn lại cửa sổ "AVSEQ01 Properties" chọn "Apply". Từ nay trở đi các files *. DAT sẽ tự động chạy bằng WMP (Windows Media Player). Mệt với bác Bill!!!

Like
    0
    Cách rất đơn giản là đổi toàn bộ đuôi .DAT về .MPG là được, vì bản chất các file video của đĩa VCD là file MPEG.

Like
    9
    Cách rất đơn giản là đổi toàn bộ đuôi .DAT về .MPG là được
    Muốn làm như vậy thì phải copy toàn bộ files từ CD sang HDD, mà đĩa chợ thì chưa chắc, vì copy đến nửa chừng là nó báo "ERROR".

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết