Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 18
    Like
    0

Để chế độ hibernate có làm sao không

Em thường tắt máy tính bằng chế độ hibernate, máy bác nào rành cho hỏi để chế độ này nhiều có hại gì cho máy hok, cám ơn
    Quote Quote

Like
    0
    Không sao hết.
    .......................

Like
    1
    theo mình đựoc biết thì không sao đâu bạn ạ. Điều cần chú ý ở đây là bạn nên dành 1 khoảng trống tầm 2GB để chứa file hibernate.sys - file này thường bị ẩn đi. Khi máy không đủ không gian để chứa file này thì máy của bạn sẽ không sử dụng được chức năng này nữa.

Like
    0
    Có chứ ,
    Sẽ ảnh hướng đến RAM

Like
    1
    Quote Được gửi bởi dhung1308 View Post
    Có chứ ,
    Sẽ ảnh hướng đến RAM
    thế mình hỏi bạn 1 câu thôi. Khi bạn dùng chế độ Hibernate thì máy bạn có tiếp tục chạy không? Hay là máy đã tắt hoàn toàn. Khi dùng chế độ này các bạn có thể rút nguồn thoải mái mà không cần lo tới các tiến trình của máy sẽ bị mất đi khi Hibernate.

Like
    0
    Dùng Hibernate chẳng ảnh hưởng gì đến máy cả vì nếu ảnh hưởng thì người ta đã không tạo ra nó!

Like
    0
    Mình cũng nghĩ là không ảnh hưởng, có điều theo mình thì không nên lạm dụng nó, bởi vì khi khởi động, Win còn làm một số thao tác kiểm tra cấu hình phần cứng ... cho nên không nên lạm dụng hibernate lắm.
    Mình đặt ngược câu trả lời lại nhé: Nếu nó tiện như thế tại sao người ta không dùng hibernate luôn mà đặt shutdown - startup làm chi cho nó phiền?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi yeuem8989 View Post
    thế mình hỏi bạn 1 câu thôi. Khi bạn dùng chế độ Hibernate thì máy bạn có tiếp tục chạy không? Hay là máy đã tắt hoàn toàn. Khi dùng chế độ này các bạn có thể rút nguồn thoải mái mà không cần lo tới các tiến trình của máy sẽ bị mất đi khi Hibernate.
    tất nhiên là rút nguồn ko bị gì rồi vì sau khi ấn hilbernate nó sẽ lưu toàn bộ vô bộ nhớ RAM hết mà ,ai nói sử dụng chế độ nhiều hilbernate ko bị gì.Thế nên nếu sử dụng hilbernate nhiều lần thì chuẩn bị chia tay cái Ram sớm đi nhé.

Like
    2
    @th07: Lưu vào ổ cứng nhé, lưu vào ram rút điện ra làm j còn data.
    Còn chuyện đi hay không thì đương nhiên là không. Tớ xài HB 7 năm rồi chả sao.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi th07_khtn View Post
    tất nhiên là rút nguồn ko bị gì rồi vì sau khi ấn hilbernate nó sẽ lưu toàn bộ vô bộ nhớ RAM hết mà ,ai nói sử dụng chế độ nhiều hilbernate ko bị gì.Thế nên nếu sử dụng hilbernate nhiều lần thì chuẩn bị chia tay cái Ram sớm đi nhé.
    Vãi chưởng! Khi Hibernate thì nó lưu toàn bộ RAM vào MỘT file trên ổ cứng bạn ạ! Sau khi tắt và bật lại máy lên, PC sẽ đọc cái file đó và ghi ngược lại vào RAM.. Hoạt động này hết sức bình thường vì đối với RAM, mỗi khi khởi động, mở một chương trình mới, tất cả được tống vào Ram để hoạt động, còn đối với ổ cứng, trong thư mục ..application data\temp.. có hàng đống file rác kích thước lên tới vài Gb rõ ràng là lớn hơn rất rất nhiều file hiberfil.sys (tức là file hibernate).
    Do đó sử dụng tính năng hibernation chẳng có hai gì cả.. laptop của tui dùng lúc nào cũng hibernate.. chẳng bao giờ shutdown cả. Chỉ shutdown khi nào máy hoạt động liên tục 1 tháng, rác rưởi nhiều quá thì restart lại cho thằng Shadow Defender nó làm sạch lại máy thôi.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết