Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Cần chú ý ! Mạng Mega Vnn dis mạng thường xuyên

mọi người xem giúp mình với
    chả hiểu sao dạo này mạng nhà mình rất bất thường, có những hôm chơi game onl ko sao nhưng có lúc chơi cứ đc 1 đến 2 tiếng là nó lại dis mạng, rồi lập tức có lại ngay
    gọi thằng kĩ thuật vào thì nó bảo là chắc chắn ko phải do đường truyền, em nên kiểm tra lại máy, đường dây và modem
    mình đã thay modem mới và cài lại win, làm đủ mọi cách theo đúng yêu cầu của bọn kĩ thuật nhưng tình trạng ko khá gì hơn, vẫn thế, đang chơi game mà bị dis rất ức chế
    thấy mọi người trong forum post thông tin về mạng nhà mình nên mình cũng sẽ post để mọi người hiểu hơn, mình dốt về mấy khoản mạng này lắm, mong mọi người giúp đỡ

SNR Margin (dB): 13.6 6.0
    Attenuation (dB): 54.0 31.5
    Quote Quote

Like
    0
    Triệu chứng chung đó bạn ạ , ở đây mình và mấy bạn gần nhà đều bị , mình thảm hơn rớt liên tục

Like
    0
    hiz hôm nay lại gọi thằng kĩ thuật vào
    nó lại khẳng định ko thể do đường truyền bởi nó đã kiểm tra còn rất tốt
    theo nó thì cái này chỉ do máy tính nhà mình
    nó bảo mình nên cài lại win 1 lần nữa rồi sau đó sử dụng 1 phần mềm diệt virus CÓ BẢN QUYỀN, chẳng hạn kaspersky :|
    nó cứ khăng khăng nhất định do virus
    đà này chắc chuyển sang fpt thôi

Like
    2
    mình cũng đang xài thằng này,chẳng hiểu ở khu vực quanh nhà mình bị gì nhưng cứ tầm 17h đến 18h30 là mạng bị rớt liên tục,gọi bọn kĩ thuật của VNPT xuống thì nó cũng chỉ kiểm tra qua loa rồi phán đại vài câu xong bỏ đi,đem đổi modem mấy lần và cũng thử cài win lại nhưng vẫn không hết.

Like
    0
    Hồi sáng mình cũng mới gọi kỹ thuật và nó nói rằng vụ này chắc do nhà mạng rồi, gần tết là bị vậy đó , nó còn thấy chán . Chắc do ảnh hưởng dịp Tết hoặc bị bọn trộm thiếu tiền nên cắt cáp ở đâu đó . Các bạn thử dùng cách này xem , hơi củ chuối nhưng biết đâu lại đỡ phần nào .

Cứ tìm một game gì nặng nặng và download nhanh , ví dụ game ở http://playpark.vn chẳng hạn , sau đó download về bằng IDM , tuy hơi lag 1 chút nhưng đỡ rớt mạng , mấy bữa nay tớ xài cách này thấy ổn , tuy khó tin nhưng thật .

Like
    26
    Hic, đúng cảnh ngộ anh em ròi. Mấy hôm trc mình toàn bj thế, rớt liên tục. Đến khoảng mấy hôm gần đây lại ngon như cũ rồi ))

Like
    0
    Rảnh rang cũng đang dùng mạng vnpt nhà bạn mình gói thấp nhất dùng thấy tốt hơn fpt 5MB chỗ mình

Like
    0
    Quote Được gửi bởi owm View Post
    mọi người xem giúp mình với
    chả hiểu sao dạo này mạng nhà mình rất bất thường, có những hôm chơi game onl ko sao nhưng có lúc chơi cứ đc 1 đến 2 tiếng là nó lại dis mạng, rồi lập tức có lại ngay
    gọi thằng kĩ thuật vào thì nó bảo là chắc chắn ko phải do đường truyền, em nên kiểm tra lại máy, đường dây và modem
    mình đã thay modem mới và cài lại win, làm đủ mọi cách theo đúng yêu cầu của bọn kĩ thuật nhưng tình trạng ko khá gì hơn, vẫn thế, đang chơi game mà bị dis rất ức chế
    thấy mọi người trong forum post thông tin về mạng nhà mình nên mình cũng sẽ post để mọi người hiểu hơn, mình dốt về mấy khoản mạng này lắm, mong mọi người giúp đỡ

SNR Margin (dB): 13.6 6.0
    Attenuation (dB): 54.0 31.5
    Mình cũng gặp trường hợp tương tự, thường xảy ra nhiều nhất từ khoảng 18h-20h. Biết gọi nó nó cũng trả lời cho qua bực thêm nên thôi, mà hình như đây là cái bệnh chung của bác ấy rồi.

Like
    0
    cách đây nửa tháng mình cũng bị tình trạng mất mạng liên tục,cứ có mạng được 30 phút là lại bị mất,mình gọi lên tổng đài liên tục ,khoảng nửa ngày sau tổng đài gọi lại cho mình báo là do 1 thiết bị gần khu vực đó gây ra,chúng tôi đang khắp phục,khoảng 3 tiếng sau khi nhận cuộc gọi đó mạng mình đã trở về bình thường!

Like
    1
    Mình chưa bị lần nào, bạn thử dùng IP tĩnh xem.
    Lúc trc mình để IP động do modem cấp thường hay bị nhưng dùng Ip tĩnh thì không, cộng thêm DNS của google nữa

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết