Hiển thị kết quả từ 1 đến 5 / 5
    Like
    0

Giúp với! Không gửi được thư từ hòm mail.vnn.vn trong Outlook Express

Mình gửi thư bằng Outlook Express của WinXP, dùng hòm thư vnn.vn, nó cứ báo lỗi thế này, gửi lúc được lúc không rất khó chịu (thường là không được).
    Chiều nhận thư thì vẫn bình thường.

The message could not be sent because one of the recipients was rejected by the server. The rejected e-mail address was '*********@***.xx'. Subject '******X', Account: 'mail.vnn.vn', Server: 'smtp.vnn.vn', Protocol: SMTP, Server Response: '550 RCPT TO:<************xx@***.xx> Relaying not allowed - please use SMTP AUTH', Port: 25, Secure(SSL): No, Server Error: 550, Error Number: 0x800CCC79
    Không biết bị lỗi gì, giúp mình xử lý với.

Cảm ơn nhiều!

PS: Mình xóa những chỗ Subject với địa chỉ email nhé :P
    Quote Quote

Like
    34
    Dạo này email VNN đang bị lỗi. Không thể giúp bạn gì được trong trường hợp này rồi. Bạn chỉ có cách là gọi điện lên hỏi xem liệu họ đã khắc phục xong chưa?
    "bất khả tri"

Like
    31
    sao mail vnn hay lỗi thế nhỉ

Like
    0

Câu hỏi, cần giúp đỡ

Quote Được gửi bởi superthin View Post
    Dạo này email VNN đang bị lỗi. Không thể giúp bạn gì được trong trường hợp này rồi. Bạn chỉ có cách là gọi điện lên hỏi xem liệu họ đã khắc phục xong chưa?
    Mình sử dụng mạng của FPT, cài Gmail, hay mail fpt.vn cũng đều xảy ra hiện tượng như thế. Dùng OUTLLOOK 2003 và 6.0 để cài mail của cơ quan, muốn chuyển thư đi cũng không chuyển được, vô cùng bất tiện. Như vậy có thể nói rằng lỗi này không phải do mail, mà có thể do một nguyên nhân khác (ví dụ đường truyền...).
    Các bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giáo. Cảm ơn nhiều vì đã đọc bài!@

Like
    0
    Hòm thư vnn hay bị như vậy, nếu muốn tư vấn trực tiếp hảy hỏi: 18001260 và 18001262. Hoặc:
    Thay đổi thông số Outgoing mail server (SMTP) như sau: thay smtp.vnn.vn bằng 222.255.37.17 là OK

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết