View Poll Results: Bạn có sẵn sàng trả tiền để bảo vệ "nick ảo" của mình?

Voters
133. You may not vote on this poll
  • Có chứ, đối với tôi nó rất là quan trọng.

54 40.60%
  • Chả cần, mất cái này thì lập cái khác.

24 18.05%
  • Vớ vẩn, tôi chỉ thích đồ free thôi.

40 30.08%
  • Ý kiến khác (vui lòng post ở dưới)

15 11.28%
Trang 1 / 9 12346 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 83
    Like
    0

Dùng Yahoo IM, Facebook, Skype trả tiền?!?!

Hôm nay mình muốn đưa ra 1 vấn đề để thảo luận:

Chắc chắn ở đây có rất nhiều người xem cái nick YIM của mình còn quan trọng hơn cái CMND, mất nick YIM thật sự là 1 thảm họa.

Và không chỉ có YIM mà còn Facebook, Skype v.v...

Tuy rằng các dịch vụ này đều miễn phí, tuy nhiên đôi lúc chúng ta thấy có nhu cầu phải trả tiền để bảo vệ những cái quý giá hơn là cái miễn phí.

Như tôi sẵn sàng đóng 1 khoản phí cho các dịch vụ trên nếu các nhà cung cấp dịch vụ đó đảm bảo quyền lợi và định danh của tôi với những cái nick đó. Tôi cũng sẵn sàng đăng ký với ID thật của mình gắn liền với những cái nick ảo đó để đổi lại nếu có chuyện gì xảy ra thì tôi không phải lo lắng và có thể lấy lại nick bất kỳ lúc nào.

Nếu gặp mặt Giám đốc Yahoo Việt Nam, tôi sẽ đưa ra lời đề nghị này ngay lập tức. Yahoo có thể cung cấp thêm 1 dịch vụ dạng "Premium" nào đấy cho phép người dùng trả phí và bảo vệ các định danh của mình.

Còn bạn thì sao? Bạn có muốn bảo vệ những cái nick "ảo" của mình?
    Quote Quote

Like
    0
    Mình hoàn toàn đồng ý với ý kiến này đấy.
    Tuy nhiên theo ý hiểu của mình thì sự quan trong của cái này cũng chỉ dành cho một số ít người.
    quan trong nhất là cho những người kinh doanh đặc biệt là trực tuyến, còn lại đại đa số vẫn chưa thấy được hoặc chưa có nhu cầu dùng.

Like
    0
    Tùy thuộc vào chi phí nhưng có lẽ sẽ mua 1 cái để bảo vệ, an toàn hơn.
    Tuy nhiên Yahoo, Skype và MSN v.v.. có sự cạnh tranh với nhau và hướng tới dịch vụ người dùng. Lợi nhuận của họ em nghĩ là đến từ Quảng cáo. Cho nên họ sẽ không vì thế mà đưa ra giá tiền. Nếu bác đề xuất thì bác nên gửi toàn bộ cho skype, Yahoo... Nhà em nghèo nên nếu Yahoo thu phí thật thì tạm thời chuyển qua MSN (Vẫn có thể contact được với Yahoo acc) nghe ngóng. Sau đó mới quyết định pay hay ko ^.^
    Quan điểm của em, thì sẽ là mua. Nhưng xét về mọi mặt thì cần phải xem xét. Do vậy vẫn bỏ phiếu cho việc buy.

@Bác Vi Khoa làm cái Topic như báo lá cải. Bác ghi thê chữ "Giả sử" đằng trước để anh em đỡ hốt hoảng.

Like
    22
    Nick làm ăn giao dịch của công ty vẫn dùng GMAIL vì vậy muốn đăng ký cái dịch vụ GMail dù có thu tiền để được bảo vệ nhưng vẫn kiếm hoài không ra được. Nhưng giờ đã lỡ gắn với cái email đó luôn rồi muốn đổi cũng khó kinh khủng.
    Khám phá Du lich Con Dao

Like
    133
    Em sẽ không trả cho facebook, còn skype và Y!M nếu bắt phải chịu rùi, vì liên lạc với kh qua đây mà ^^

Like
    1
    Quote Được gửi bởi tin_truc22 View Post
    Nick làm ăn giao dịch của công ty vẫn dùng GMAIL vì vậy muốn đăng ký cái dịch vụ GMail dù có thu tiền để được bảo vệ nhưng vẫn kiếm hoài không ra được. Nhưng giờ đã lỡ gắn với cái email đó luôn rồi muốn đổi cũng khó kinh khủng.
    50USD/acc/year (nâng cấp dung lượng lên 25G)bao gồm cả gmail và mail google app. Bác này chẳng chịu tìm hiểu gì cả? Làm ăn vậy thì chit!!!

Like
    201
    skype mới lập, chỉ có anh em spam trong list, Y!M mới bỏ(lập cái mới), trong list hơn 350 người, mà nói chuyện chưa đầy 10 người, mặc dù lúc nào cũng online hơn 40 người
    còn lại toàn gặp nhau trên forum và danh bạ điện thoại.

nếu Y!M mà thu phí, có lẽ 80% khách hàng của họ sẽ bỏ họ mà ra đi, vì bây giờ đa số các văn phòng không cho dùng yahoo (vì nhiều lý do - bảo mật, virus....), thấy mấy ông anh cùng phòng mới đi làm bảo, mày có nick skype ko ? đưa tao add, lên đó yahoo ko xài dc, thậm chí là bất cứ cái gì liên can tới Yahoo,
    Face book, ở VN truy cập đã khó khăn, chập chờn, thế mà thu phí nữa thì có mà...

skype(bác này triển vọng), với các chức năng vượt trội so với Y!M, lão này mà thu phí thì chắc dân chúng cũng đồng tình

vài ý kiến riêng của em thôi, các bác cứ tiếp tục
    :likeaboss:

Like
    0
    Xin nói rõ rằng trả tiền ở đây là để bảo vệ định danh của mình, không phải là trả tiền nâng cấp dịch vụ (tất nhiên là có thể nhà cung cấp dịch vụ sẽ offer thêm cái gì đó).

@Bác Vi Khoa làm cái Topic như báo lá cải. Bác ghi thê chữ "Giả sử" đằng trước để anh em đỡ hốt hoảng.
    Mình đã để ?!?! rồi mà bạn Đâu phải là 1 câu khẳng định đâu. Tất nhiên đó cũng là 1 cách thu hút các bạn vào đọc và thảo luận ^^

Các bạn nên đọc rõ ý kiến của mình, theo ý mình là Yahoo có thể cung cấp thêm 1 dịch vụ "Premium" nào đấy để khách hàng có nhu cầu muốn "tự bảo vệ mình" có thể sử dụng.

Like
    15
    Tui thì cần vầy, giả sử công ty tui tạo ra 3 nick cho kinh doanh, ví dụ sale1, sale2, sale3 và giao cho 3 em dùng cái đó để giao dịch. Trong trường hợp 1 em nào đó nghỉ thì tui sẽ lấy cái nick đó giao qua cho em khác. Nếu mọi việc ok, em đó không có ý gì xấu thì sẽ bàn giao lại nick cho người mới, nếu giả sử em đó chơi xấu bằng cách vào email đổi luôn pass thì coi như đi tong cái nick đó (và cả email) => nếu mà tui trả tiền để được sở hữu cái nick đó (tức là có thể lấy lại bất kỳ lúc nào bất kể ai đó đã đổi password login) thì ok

Like
    3
    Mấy bác nào mà vote đồng ý thì qua năm mất tiền, giang hồ nó chửi cho rồi bảo sao xui keke.... ^^!

Trang 1 / 9 12346 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết