Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 15
    Like
    0

Máy tôi không gõ được tiếng Việt

Máy của tôi không gõ được tiếng Việt mặcdù tôi đã cài đặt đầy đủ.Tôi đã cài đặt lại toàn bộ máy nhưng vẫn không khắc phục tình trạng trên .Các bạn giúp tôi .Cảm ơn nhiều nhiều.

Like
    0
    Sao bạn không nói rõ là không gõ được tiếng Việt ở đâu ? Bạn dùng Windows gì và đã cài những chương trình gì ?

Like
    0
    Thứ nhất: Bạn đã kiểm tra lại đã cài bộ gõ chưa. Các bộ gõ thông dụng như VNI, ABC, Vietspell, UNIKey, VietKey....
    Thứ hai: Nếu cài rồi thì đã bật chế độ tiếng Việt chưa: Thông thường các bộ gõ chuyển chế độ gõ tiếng Việt và Tiếng Anh là: 2 Shift, Ctrl + Shift, Alt+ Shift, Alt+ Z...

Tóm lại, bạn phải học một số khái niệm tối thiểu.

Chúc vui.
    ------------
    Sơn Cước

Like
    0
    Tui xin duoc bo sung. Muon go duoc TV trong Windows phai co cac dieu kien sau:
    1. Co 1 chuong trinh go TV, vi du vietkey, va ct do phai o trang thai cho phep go TV
    2. Co bo fonts TV, va chon lua Font thich hop voi bo ma dang su dung. Vi du: VNtimes new roman voi bo ma VietwareX......
    Luu y: Chi nen chay mot chuong trinh go TV duy nhat. Co 1 so chuong trinh (hoac cua so chuong trinh) khong cho phep chon font.Gap truong hop nay ban nen dung font he thong cua VK.

sex_men Guest
    Bài viết được gửi bởi vikhoa
    Sao bạn không nói rõ là không gõ được tiếng Việt ở đâu ? Bạn dùng Windows gì và đã cài những chương trình gì ?

Sao bạn ko trả lời vậy !

Like
    0

Re

Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ. Tôi đã tìm ra được nguyên nhân do cài vietkey 4.9 không tương thích với Office 2000. Chúc hạnh phúc

Like
    0
    Office XP có tương thích với Vietkey 4.9 không vậy bạn? Mình không thể gõ được tiếng Việt.

Like
    0
    Có những câu hỏi cảm thấy rất ngộ nghĩnh...

Like
    0
    Huhu, kiu kiu. Ko phai minh ko muon go tieng Viet ma may minh bi gi khong go tieng Viet duoc. NÕu gâ tiÕng ViÖt nã ra thÕ nµy nµy.<=Neu go tieng Viet no ra the nay nay. Ma hoi nay van go duoc. Truoc gio van go duoc. Tu nhien tat may gio mo len lai khong duoc. Chat tieng Viet ko duoc, de status ko duoc, go vo web ko duoc, ma word cung ko not. La tai sao cac bac, ai biet chi giup, co phai virus ko????

Like
    0
    Mọi người chỉ giào dùm. Máy mình gõ tiếng Việt bình thường cả năm trời. Không hiểu sao hôm nay nó lại không gõ được nữa. Có khi nào bị virus không?

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết