Trang 2 / 2 FirstFirst 12
Hiển thị kết quả từ 11 đến 15 / 15
    Like
    20
    Nhiều người lầm tưởng là phải có font TV như VniTimes v.v mới gỏ và hiển thị tiếng Việt.
    Và củng có nhiều người lầm tưởng là phải cài nhửng soft như Vietkey, Unikey thì mới đọc được chử Việt.

Các Font Unicode của Windows đã có sẳng tiếng Việt trong đó rồi.

Chỉ cài VietKey, Unikey, Key 4 You hay DotNetKey ( chương trình gỏ tiếng Việt) khi mình muốn đánh (gỏ) tiếng Việt trong Windows.

Đừng có dại mà cài cả ngàn cái font VN vào cho mệt máy.

Người phải cài font VN như Vni_fonts, TCVN v.v. là những người làm quảng cáo, làm phim cần những font VN đặc biệt cho project của họ thì lúc ấy họ mới cài nhửng font VN họ cần mà thôi.

Người bình thường dạo Web coi phim hay chit chat thì không cần phải cài font VN nào vào trong Windows gì hết.

Like
    18
    Quote Được gửi bởi The Old Man View Post
    Nhiều người lầm tưởng là phải có font TV như VniTimes v.v mới gỏ và hiển thị tiếng Việt.
    Và củng có nhiều người lầm tưởng là phải cài nhửng soft như Vietkey, Unikey thì mới đọc được chử Việt.

Các Font Unicode của Windows đã có sẳng tiếng Việt trong đó rồi.

Chỉ cài VietKey, Unikey, Key 4 You hay DotNetKey ( chương trình gỏ tiếng Việt) khi mình muốn đánh (gỏ) tiếng Việt trong Windows.

Đừng có dại mà cài cả ngàn cái font VN vào cho mệt máy.

Người phải cài font VN như Vni_fonts, TCVN v.v. là những người làm quảng cáo, làm phim cần những font VN đặc biệt cho project của họ thì lúc ấy họ mới cài nhửng font VN họ cần mà thôi.

Người bình thường dạo Web coi phim hay chit chat thì không cần phải cài font VN nào vào trong Windows gì hết.
    Đã cài Vietky,Unikey rồi mà không gõ đựoc(Tên file,folder...),lạ là lúc đựoc lúc không mặ dù đã chỉnh kiểu gõ,font
    P/S:máy em đang dùng Win XP SP2

Like
    0
    Cho mình hỏi.tại sao máy mình đã cài unikey lẫn vietkey và các bộ font vni lẫn unicode

bình thường lướt web hay chat or sọan thảo văn bản vẫn ok

nhưng khi mình dùng acd or watermark để addtext thì k tài nào đánh tv đc???

mình xài bảng mã unicode dựng sẵn + kiểu gõ Vni.đã thử Arial lẫn vni đều k đánh đc.dấu sắc và huyền thì oke.nhưng đánh dấu hỏi và nặng thì nó hiện ra dấu chấm hỏi >"< >"< giúp mình với.àh mình xài Xp sp 3 nha.thaks mọi người

Like
    0

trên word không gõ được tiếng việt

bạn cần xem kiểu gõ và bộ gõ đã phù thi chưa. sau khi cài unikey or vietkey. ví dị trên word bạn dùng font: TIME NEW ROMANE thì dùng bảng mã unicode. còn font VNI-TIMES thì dùng bảng mã vni windowns.
    chúc bạn may mắn!

Like
    0
    uh, máy em buổi sáng vẫn gõ được bình thường trên Word, nhưng chẳng hiểu sao đến trưa thì hoàn toàn ko dùng được nữa, máy mới cài lại

Trang 2 / 2 FirstFirst 12

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết