Trang 10 / 14 FirstFirst ... 578910111213 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 91 đến 100 / 138
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi technolt View Post
    Cái j` mà "hình như" với lại "chỉ cần" ở đây?
    Trước khi comment bạn nên biết suy nghĩ chứ!
    Nếu ko làm đc thì ko cần tỏ ra mình làm đc bạn ạ!
    Bởi vì đó là thuật toán của riêng tôi, và tôi ko dám khẳng định rằng nó tối ưu, vả lại trình độ code cua tôi ko cao nên chỉ bày tỏ ý kiến của mình và để các bạn cùng thảo luận thôi. Nói ra điều j mà luôn cho rằng mình đúng thì hãy xem lại cách suy nghỉ của bạn đi!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cristianly View Post
    Hình như bài 3 hình như chỉ cần sắp sếp là xong nhỉ!
    Khi post một câu chung chung, bao gồm những từ ko rõ ràng như hình như, chỉ cần, và không post một thông tin cụ thể nào, bạn rất dễ gây hiểu nhầm và tranh cãi.
    Cá nhân mình cũng ko hiểu bạn sắp xếp cái gì. Nếu bạn làm được và muốn chia sẻ cách làm của mình thì cũng nên nói cụ thể một chút.

(Cá nhân mình ko đứng về phe nào cả)

Anyway, bài 3 thi QG vừa rồi có khá nhiều cách giải:
    + C1: qhd: gọi f[i,ok1,ok2] = số dãy con 1..i thoả mãn <= một số k cho trước, ok1 = (đoạn 1..i) đã thoả mãn điều kiện có một kí tự nằm trong miền [c1,c2] chưa, ok2 = đã thoả mãn điều kiện < (không kể bằng) k chưa. Từ đó chặt nhị phân để tìm được kết quả
    + C2: (by technolt) qhd: gọi f[i,ok1,ok2] = số dãy con i+1..n thoả mãn <= một số k cho trước, ok1 = đoạn 1..i đã thoả mãn điều kiện có một kí tự nằm trong miền [c1,c2] chưa, ok2 = đoạn 1..i đã thoả mãn điều kiện < (không kể bằng) k chưa. Cách này đòi hỏi phải hiểu sâu sắc bản chất vấn đề.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi mr_invincible View Post
    bài 3 thi QG vừa rồi có khá nhiều cách giải:
    + C1: qhd: gọi f[i,ok1,ok2] = số dãy con 1..i thoả mãn <= một số k cho trước, ok1 = (đoạn 1..i) đã thoả mãn điều kiện có một kí tự nằm trong miền [c1,c2] chưa, ok2 = đã thoả mãn điều kiện < (không kể bằng) k chưa. Từ đó chặt nhị phân để tìm được kết quả
    + C2: (by technolt) qhd: gọi f[i,ok1,ok2] = số dãy con i+1..n thoả mãn <= một số k cho trước, ok1 = đoạn 1..i đã thoả mãn điều kiện có một kí tự nằm trong miền [c1,c2] chưa, ok2 = đoạn 1..i đã thoả mãn điều kiện < (không kể bằng) k chưa. Cách này đòi hỏi phải hiểu sâu sắc bản chất vấn đề.
    Nhìn chữ ký của bạn thì đoán được trình độ bạn thuộc đẳng cấp nào rồi. Đúng là bạn thuộc dân siêu cấp rồi. Mà dân siêu cấp thì nói chuyện ít khi nào người khác hiểu lắm. Và đôi khi cũng chẳng hiểu mình đang nói gì nữa. Thân chào.

Like
    0
    Nếu bạn đã là 1 ng` học Tin học đúng nghĩa thì phải làm quen với việc này. Tập làm quen với việc dựa vào hướng rồi suy ra thuật toán, ko bao h có chuyện ng` khác đưa ra hướng dẫn chi tiết cho bạn để bạn làm bài đâu. Nếu ko hiểu đc n~ thứ trên kia thì chắc có 2 lý do: hoặc bạn lười ko chịu suy nghĩ thêm, thấy khó hiểu là bỏ hoặc bạn chỉ có thể tự trách mình ko đủ khả năng. Ko ai rỗi mà đi viết tường tận hết mọi thứ ra để cho ng` ko quen hiểu.

Like
    0
    Đang nói về cái gì thế nhỉ?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi cristianly View Post
    Bởi vì đó là thuật toán của riêng tôi, và tôi ko dám khẳng định rằng nó tối ưu, vả lại trình độ code cua tôi ko cao nên chỉ bày tỏ ý kiến của mình và để các bạn cùng thảo luận thôi. Nói ra điều j mà luôn cho rằng mình đúng thì hãy xem lại cách suy nghỉ của bạn đi!
    @cris: Đến giờ thì mình chỉ code khi biết chắc chắn thuật toán của mình là đúng.
    Nó có thể ko phải cách giải với độ phức tạp tối ưu nhưng nó phải đúng.
    Còn mình chả hình dung ra bạn làm kiểu j` mà phải sắp xếp cả!

@mr_invicible: tự tiện quá :-w =)

Like
    1
    Bao h thì có kết quả thế hở các bạn ? Nếu ai thấy có rồi thì thông báo dùm nhá

Like
    0
    Tháng sau bạn a!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Like
    1
    Nghe đâu là 28/3 cơ ^^

Like
    0

Giận dữ !

Quote Được gửi bởi songohan2009 View Post
    Nếu bạn đã là 1 ng` học Tin học đúng nghĩa thì phải làm quen với việc này. Tập làm quen với việc dựa vào hướng rồi suy ra thuật toán, ko bao h có chuyện ng` khác đưa ra hướng dẫn chi tiết cho bạn để bạn làm bài đâu. Nếu ko hiểu đc n~ thứ trên kia thì chắc có 2 lý do: hoặc bạn lười ko chịu suy nghĩ thêm, thấy khó hiểu là bỏ hoặc bạn chỉ có thể tự trách mình ko đủ khả năng. Ko ai rỗi mà đi viết tường tận hết mọi thứ ra để cho ng` ko quen hiểu.
    Lại có thêm một nhà chiêm tinh nữa rồi.

Mình nghĩ như thế này: mục đích của các bạn vào diễn đàn này hoặc là kiếm cái gì đó để hỏi người khác hoặc là kiếm cái gì đó để chỉ người khác mà đã chỉ thì phải nhiệt tình chứ, không nhiệt tình lên diễn đàn làm gì.

Còn nếu các bạn lên diễn đàn này ngoài 2 mục đích trên thì chắc chắn một điều rằng các bạn muốn tự khoe khoan ta đây vậy thôi. Nếu ai không tán đồng việc mình nói thì cứ việc phản đối kịch liệt nha. Còn nếu ai đồng tình với những việc mình nói thì hãy cùng tẩy chay những gã tự khoe khoan mà không bao giờ chỉ người khác.
    Được sửa bởi dotanluc lúc 22:18 ngày 21-03-2010 Reason: Lộn rồi giận quá gõ nhầm từ "chim" với "chiêm"

Trang 10 / 14 FirstFirst ... 578910111213 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết