Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 24
    Like
    0
    Bạn có thể chú ý cái statusv bar phía dưới có chỉ cách chuyển mã viết tiếng việt bấm f9 gỏ được TEXT/VNI , f8 kiểm tra lổi chính tả , f12 bật tắt Tiếng Việt

Like
    0
    Trong khi mình sử dụng Internet ở dịch vụ, mình thấy có một số nơi khi chạy IE (trình duyệt web) thì không thấy hiện thanh status, vì thế mình xin chỉ cách để thanh status xuất hiện:
    - Vào menu View
    - Nhấn chuột vào dòng Status bar
    Có thể có nhiều người biết nhưng cũng có nhiều người không biết

Like
    0
    hihihi
    tui bắt đầu quen dần rồi!cảm ơn nhé!tiện thiệt!vừa dùng telex vừa dùng vni được ,đã quá!
    ngộ cảm ơn nghen!

Like
    0
    Nếu bạn nào thuộc lào cả bàn phím thì có thể dùng kiều telex nhanh hơn , còn các bạn nào chưa rành lắm nên dùng vni để có thể gỏ chử tốt hơn

Like
    0
    Các bạn cho mình hỏi, ngoài cách chuyển chế độ gõ bằng phím F8 thì không còn cách nào à? Mình dùng Avant browser, F8 dùng cho chức năng chuyển đổi cửa sổ rồi. Mà trong này lại không gõ được bằng Unicode chỉ gõ bằng CP 1258 mới hiển thị đúng tiếng Việt nhưng mình sợ là nếu dùng CP 1258 thì có người sẽ không hiển thị đúng thôi. Post bài này mình dùng CP 1258, trước đây toàn gõ kiểu VNI. Có thể chuyển đổi kiểu gõ bằng nhấn chuột không?

Like
    0
    Bộ gõ tiếng Việt bị lỗi. Ko gõ được chữ sụp. Trong tất cả các chế độ gõ. Ví dụ, nếu tui dùng TELEX & gõ supj thì nó sẽ hiện là supj chứ ko phải sụp.

Like
    0
    Xin cho chút ý kiến: ddth có thể để mặc định kiểu gõ là off không ạ? Tại vì khi gõ nhiều từ English trong IT thì thực sự khó khăn khi gõ TELEX, nên chỉ gõ bằng VNI. Mà nếu dùng VNI làm mặc định thì có nhiều bạn không quen nên không tiện. Vì thế, không biết ddth có thể để default là Off không ạ?
    Rất cám ơn!

Like
    0
    Cách hướng dẫn của máy bạn , thật sự quá rõ , nhờ thế mà tôi củng gõ được tiếng việc
    hihih

Like
    0
    ở trên diễn đàn tin học đã hiện sẵn chức năng gõ tiếng việt rồi bạn ạ .nếu bạn không biết bạn sao để gõ thành tiếng việt thì bạn hãy làm theo chỉ dẫn của mình nhé .
    s-sắc
    f-huyền
    j-nặng
    r-hỏi
    x-ngã
    oo-ô
    aw-ă
    ee-ê
    uw-ư
    ow-ơ
    dd-đ
    z-dấu xóa
    đó là kiểu gõ telex nhé bạn .

Like
    0
    đó là kiểu gõ thông dụng nhất đấy bạn à .thế bạn học tin học chưa mà không biết hả bạn .

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết