Trang 14 / 14 FirstFirst ... 911121314
Hiển thị kết quả từ 131 đến 140 / 140
    Like
    13
    những chia sẻ của các bạn thật quý báu đối với những ai đang có ước mơ đi du học Singapore (trong đó có mình)

Like
    0
    Chời chời , chỉ cần học giỏi là tự nhiên có người rước đi du học hà mà !

Like
    0
    thực ra nếu bạn học giỏi thì có thể xin học bổng, còn nếu đi theo diện tự túc thì fải xác định là có đủ tiền để sống ít nhất là 3 tháng đầu tiên, sau đó bạn có thể đi làm part time nhà sẽ chỉ fải lo 1 phần tiền học thôi

Like
    0
    minh thấy nếu ít tiền thì ấn độ là lựa chọn số 1, vì môi trường giáo dục tốt, nhất là về cntt, y học, còn chi phí thì rẻ gần như vn, nếu bạn muốn thông tin cụ thể thì mình tìm cho cả về chi phí và thủ tục, mà thủ tục nhanh cực luôn. nick của mình là minhhai985

Like
    0
    ah, mà hình như đang có chương trình tặng học bổng tiếng anh 1200$ sang ấn độ đấy.

Like
    0
    hehe... mấy bạn bên sing nói đúng đó. Tui cũng đã từng học bên Sing 4 năm.
    Bổ sung thêm, thời gian ở sing học kiến thức không nhiều bằng học kinh nghiệm cuộc sống. Đi du học mà cứ 1 con đường từ nhà tới trường rồi về thì quá lãng phí.
    Bạn phải giao tiếp thật nhiều thì sẽ biết thật nhiều. Tóm lại bên Singapore chủ yếu là học trường đời. Quen biết đủ loại người, ngay cả giang hồ việt nam bên sing cũng ko ít đâu đa số là bọn hải phòng. Có cả gái việt du học trá hình sang sing làm gà.
    Bạn nào cần gì thì PM mình, muốn làm gì thì minh sẽ giới thiệu người phụ trách (bằng giả, chứng minh tài chính, vào cổng sau NUS hay nhập quốc tịch đều có người lo tại S'pore)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Lau_Pan View Post
    Bạn nào cần gì thì PM mình, muốn làm gì thì minh sẽ giới thiệu người phụ trách (bằng giả, chứng minh tài chính, vào cổng sau NUS hay nhập quốc tịch đều có người lo tại S'pore)
    vào NUS mà cũng có thể đi bằng backdoor được thì đúng là bó tay, không biết có thật không nữa. Như thế có nghĩa là khi thi tuyển cũng có chuyện thi hộ như bên VN? Điểm SAT, TOEFL, interview ... cũng giả nốt àh?

chẳng biết có tin được không nữa

Like
    0
    ít tiền thì đi du học nhưng tại VN đỡ phải đi đâu xa xôi vất vả

Like
    0
    Quote Được gửi bởi minhhai985 View Post
    ah, mà hình như đang có chương trình tặng học bổng tiếng anh 1200$ sang ấn độ đấy.
    bạn có thể nói cụ thể hơn về yêu cầu của các nhà đào tạo của Ấn Độ được không ? học phí thế nào ? môi trường đào tạo ra sao ? yêu cầu chứng minh tài chính không (nếu có thì khoảng bao nhiêu ngàn USD) ? thủ tục visa thế nào ? chổ nào hướng dẫn thủ tục du học Ấn Độ mà bạn biết ở TPHCM ? Học bổng tiếng Anh do tổ chức nào cấp ? đáp ứng những điều kiện gì để có nó ?
    chân thành cảm ơn bạn

Like
    0

Tệ thật ! nói vậy người ta mất tự tin thì sao hả ông

Quote Được gửi bởi Contrarin View Post
    Muốn scholarship thì bét lắm cũng phải 600.

Úc - IELTS 7.5 là có cơ hội
    đừng ai tin mấy cái câu này mà vội nản nhé, Úc IELTS 6.5 vẫn xin được học bổng full master tại University of Melbourne trị giá >30k$
    TOEFL tầm >580 là tự tin xin học bổng được rồi

Trang 14 / 14 FirstFirst ... 911121314

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết