Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 23
    Memphisto Guest
    dùng SnagIt7 hay HYper Snap có thể chụp ra file jpg
    dùng phím PrintScreen thì sẽ tạo file *.pcx ơ thư mục gốc của ổ đĩa cài WInDOWS
    (thuong là c:*.pcx)

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Memphisto
    dùng SnagIt7 hay HYper Snap có thể chụp ra file jpg
    dùng phím PrintScreen thì sẽ tạo file *.pcx ơ thư mục gốc của ổ đĩa cài WInDOWS
    (thuong là c:*.pcx)
    Memphisto ah,SnagIt7 hay HYper Snap ở chỗ nào vậy?hương dẫn cụ thê hơn đi.Mình chup đươc hình rồi ma chẳng biết làm cách nào cho co đuôi jpg để cho vào anbum cả
    Mình chup bằng inmaging rôi save as lai cũng ko được nữa?
    Được sửa bởi ntn005 lúc 18:08 ngày 01-04-2004

Like
    0
    [QUOTE=Ghost1982]Save jpg: nếu máy bạn dùng cài Win2k,XP thì hoàn toàn có thể dùng Paint để save lại thành jpg. Còn nếu là dòng 9X cổ xưa thì bạn buộn phải cài 1 soft nào đó có hỗ trợ save ảnh jpg, các soft như thế nhiều vô biên : Word, ACDsee, Paint Shop pro, Photoshop, một vài chương trình có phần hỗ trợ như Capture Expresss, SnagIt, Alan Software Creenshot maker ..... chỉ việc past vào các chương trình đó rồi save lại với jpg là xong.

thanks Ghost1982 nhìu nhìu.......em làm được roài

Like
    0
    Còn 1 cái nữa, bạn chụp xong save dưới dạng *.bmp sau đó dùng 1 ctrình chuyển định dạng ảnh, sau đó bạn format sang dạng *.jnp hê, cả PXC, gif, nói chung rất nhiều, tùy bạn chọn, hê

Like
    0
    nhưng mà sao cái ảnh minh chụp lại size bự quá....ko cho vào anbum được co cach nao để chỉnh lại kích cỡ ko?

Like
    0
    USB PC camera là một phần mềm dành cho Webcam nó có thể quay lại cảnh của WC và chụp hình (hình nhỏ như hình trên WC vậy). Cái máy dvụ này nó khóa HDD rùi ko sài được để khi nào tiện tui upload rồi share cho bạn.
    Còn nếu bạn có ACDsee 4.0 trở lên thì có thể chỉnh size hình chụp. Vào Options và làm cho nó hiện ở system tray mỗi khi chạy, click phải tại biểt tượng đó và chọn New Capture, chỉnh size của hình cần chụp và ấn OK, sau đó ấn phím tắt Ctrl_ Shift_P để bắt đâu, khi đó trên đầu con trỏ chuột sẽ có 1 ô vuông có kích thước như đã chọn, bạn đưa nó đến cái WC và click rồi save lại thành file.
    Còn nếu bạn có điều kiện thì tìm down sài cái SnagIt7 về, cái đó chụp hình hàng đầu đó bạn.
    Còn resize 1 hình lớn thành hình nhỏ hơn thì đơn giản thôi : chạy see mở hình đó và ấn Ctrl_R rồi chỉnh kích cỡ và ok.
    Goodluck

Like
    0
    ảnh bạn chụp save ở dạng .bmp nên kích thước rất lớn, bạn cần save dưới định dạng file nén .jpg,.gif, ...tốt nhất bạn nên dùng PS để chỉnh lại, giảm luôn độ phân giải để được file ảnh nhẹ tiện cho vào album và đỡ khổ người xem! Chúc vui !

Like
    0
    Dùng các chương trình xử lý ảnh đi

Like
    0

webcamXP Pro 1.07.080

webcamXP Pro 1.07.080
    Capture từ mọi nguồn.
    download here 4,14M

Và đồ chơi kèm theo
    Attached Files

freewarez Guest
    em bầu bác Ghost làm Mod : All Forums luôn.
    cái WebCam XP này hay thật.

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết