Trang 2 / 18 FirstFirst 123457 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 176
    Like
    0
    Viettel và FPT quá quan tâm đến marketing và sale . Ko bao giờ lắng nghe khách hàng của mình và cải thiện chất lượng . VNN thì quá thủ tục, cổ hủ, support quá kém . Kém nhất trong 3 nhà mạng lớn .
    Thằng nào cũng có cái kém của nó . :| Nhìn theo nhu cầu riêng mà chọn mạng vậy .
    Phải chi có đại gia nước ngoài nào đó bên Japan hay Korea sang VN . :| có lẽ ... có lẽ.... cuộc sống sẽ bớt stress hơn ....=]]

bực nhất là thằng FPT . Nhân viên support củ chuối ... cứ như 1 con robot đc lập trình . Ah tốc độ của anh chậm là do mưa làm nhiễu đường truyền, ai đó cắt dây của anh, trang web đó có nhiều ng vào nên anh vào chậm, ...vô số lý do đc lập trình sẵn . Nhìu lúc mún chửi %$#%^#%#^%$ với tụi support . Một thằng biết về IT chứ đâu phải 1 con gà mà cứ lấy mấy lý do đó ra hù kh . Đâu phải kh nào cũng gà để bị lừa gạt hoài vậy ???

Like
    0
    nói chung vnpt vẫn là tốt nhất

Like
    0
    Quote Được gửi bởi kakabond View Post
    nói chung vnpt vẫn là tốt nhất
    chuẩn, man !

VNPT chất lượng ổn định nhất . Đăng ký sử dụng 1 lần rồi sử dụng mãi mãi ko bực bội vì đường truyền lag.

Like
    1
    Nhưng IP của VNPT thì lởm vô đối. Blacklist 100%.

Like
    0
    Em thì chả biết thế nào nhưng đang có hợp đồng FTTH với Vịteo đây, nghĩ mà nản quá, gói em đăng ký là PUB 16M dùng cho quán game nét, hôm đầu tiên kéo dây xong ok đến tận nơi, dây thừa thãi (Xông xênh), hôm sau đến hàn cái đầu cáp ok máy chuyên dùng madein japan ngon hàn tốt tuy có sơ suất 1 chút hôm sau lại hàn lại (cái này đơn giản) hôm sau típ nhân viên kỹ thuật đến 02 người 1 người đang cài đặt, 1 người lấy bản nghiệm thu bảo anh ký em phát, tôi bảo cứ từ từ, xong đâu vào đấy kiểm tra tốt thì nghiệm thu (Ký chưa đến 1s). 1 lúc sau thấy bảo được rồi anh ạ, ok được thì tôi kiểm tra, ping lên DNS time 3ms/s tạm được (time <=1 mới good). Vào game download 1 gói xem thế nào, khi nhấn save thì time 2x ms/s => 3x ms/s nản tập 1. Ngoảnh đi ngoảnh lại thấy request timeout, nản tập 2. Loay hoay mãi vẫn thế thì quay ra bảo máy anh có virut nản tập 3 (Vấn máy đó cáp đồng chạy phăm phăm rẽ đất rẽ cát). Thấy thế tôi không nghiệm thu thì kỹ thuật bảo hay anh xác nhận là có mạng cho em cái, nản tập 4. Hôm sau mang con modem khác + laptop đến làm chán (Nguyễn Y Vân), Cách 2 hôm sau (buổi sang)lại mang modem khác + laptop khac(Nguyễn Y Chang), (buổi chiều) kéo thêm 02 anh kỹ thuật pro hơn+ laptop pro hơn (Vẫn Y Nguyên) sau đó giải thích là time cao nhưng vẫn có mạng, anh cứ dùng thử 1 tuần xem mất mạng bọn em chịu trách nhiệm, hix cái tôi cần là 1 mạng cáp quang ổn định để cạnh tranh với quán khác chứ có phải là cần mạng để lướt nét đâu, có phải không các bác?
    h các bác khuyên em thế nào, tiêu chuẩn cúa cap quang FTTH khi ping là bao nhiêu, trong CF ping la bao nhiêu để em còn biết chứ lắp xong lại không bằng cáp đồng thì chúng nó chửi em ngu cũng phải cắn răng để nghe à, trong khi đó cáp quang đắt gấp 10 lần cáp đồng các bác ạ.
    Hiện tại vẫn chưa xong, khi nào xong em lại thông tin cho các bác nhé!

Like
    5
    Quote Được gửi bởi PhamQuangThanh View Post
    Em thì chả biết thế nào nhưng đang có hợp đồng FTTH với Vịteo đây, nghĩ mà nản quá, gói em đăng ký là PUB 16M dùng cho quán game nét, hôm đầu tiên kéo dây xong ok đến tận nơi, dây thừa thãi (Xông xênh), hôm sau đến hàn cái đầu cáp ok máy chuyên dùng madein japan ngon hàn tốt tuy có sơ suất 1 chút hôm sau lại hàn lại (cái này đơn giản) hôm sau típ nhân viên kỹ thuật đến 02 người 1 người đang cài đặt, 1 người lấy bản nghiệm thu bảo anh ký em phát, tôi bảo cứ từ từ, xong đâu vào đấy kiểm tra tốt thì nghiệm thu (Ký chưa đến 1s). 1 lúc sau thấy bảo được rồi anh ạ, ok được thì tôi kiểm tra, ping lên DNS time 3ms/s tạm được (time <=1 mới good). Vào game download 1 gói xem thế nào, khi nhấn save thì time 2x ms/s => 3x ms/s nản tập 1. Ngoảnh đi ngoảnh lại thấy request timeout, nản tập 2. Loay hoay mãi vẫn thế thì quay ra bảo máy anh có virut nản tập 3 (Vấn máy đó cáp đồng chạy phăm phăm rẽ đất rẽ cát). Thấy thế tôi không nghiệm thu thì kỹ thuật bảo hay anh xác nhận là có mạng cho em cái, nản tập 4. Hôm sau mang con modem khác + laptop đến làm chán (Nguyễn Y Vân), Cách 2 hôm sau (buổi sang)lại mang modem khác + laptop khac(Nguyễn Y Chang), (buổi chiều) kéo thêm 02 anh kỹ thuật pro hơn+ laptop pro hơn (Vẫn Y Nguyên) sau đó giải thích là time cao nhưng vẫn có mạng, anh cứ dùng thử 1 tuần xem mất mạng bọn em chịu trách nhiệm, hix cái tôi cần là 1 mạng cáp quang ổn định để cạnh tranh với quán khác chứ có phải là cần mạng để lướt nét đâu, có phải không các bác?
    h các bác khuyên em thế nào, tiêu chuẩn cúa cap quang FTTH khi ping là bao nhiêu, trong CF ping la bao nhiêu để em còn biết chứ lắp xong lại không bằng cáp đồng thì chúng nó chửi em ngu cũng phải cắn răng để nghe à, trong khi đó cáp quang đắt gấp 10 lần cáp đồng các bác ạ.
    Theo như bro nói cứ nhìn vào cái time của ping mà ổn định và thấp là mạng chuẩn à, chỗ tui có tên nó fake ping đó. Bình thường khi chưa fake mà down bằng idman >> ping dâng lên cao chót vót thế mà giờ ko biết nó cài cái gì mà down bằng idm ping hầu như ko đổi gì cả.
    >> cách nhìn vào cái ping chỉ đúng trong 1 số trường hợp thôi, tôi thì nghĩ như thế này bạn xem như thế nào nhé
    >> Số lượng máy tính của bạn là bao nhiêu để sử dụng đường truyền đó như thế nào, ví dụ 30 máy 1 đường 16 Mb/s >> trung bình mỗi máy đc tầm 0,6 Mb/s, nhưng nếu có 1 máy nào đó xem film hoặc download hút băng thông thì các thằng khác chả có gì mà sử dụng đâu kể cả có xài cáp quang đi chăng nữa thì cũng chưa chắc bảo là mạng chạy nuột. >> cần đến pro quản trị mạng ở khúc này
    1 vài lời góp ý (À quên chỗ trên chả biết gọi là gì nên cứ tạm gọi là fake ping ai pro thì sửa lại 1 cái tên đúng của nó là gì nhá)

Like
    0

Vui lắm !

Quote Được gửi bởi PhamQuangThanh View Post
    Hiện tại bác vẫn không dùng được mạng à....???? Bác PM thông tin về hợp đồng đi. e sẽ nhờ ông anh kiểm tra và có hướng giải quyết cho bác..... !!!

Like
    10
    Nói chung chúng ta phải chờ 1 nhà mạng nào đó nhảy vào thì mới có cuộc cạnh trang quyết liệt hơn nữa giống như cuộc chiến di động thì mới có cơ hội sử dụng đường truyền tốt được

Like
    0
    Viettel mình chưa dùng qua, FPT và VNPT đã và đang dùng, tại nơi mình chọn VNPT vì công ty mình thuê trong tòa nhà này đã hợp đồng với VNPT độc quyền cung cấp.

Like
    0
    hehe ai chưa sd FTTH viettel thì chưa hiểu đâu,
    mệt mỏi lắm mấy anh ơi

Trang 2 / 18 FirstFirst 123457 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết