Trang 6 / 18 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 176
    Like
    0
    mạng giáo dục của VNPT. Đã qua bộ thu phát Wi-Fi. Ông anh mình là giáo viên nên đc lắp gói này

Còn các bac nói IP bị back list là sao. Em thấy chả sao trừ khi bác muốn xài CC chùa thì phải Fake. Còn mấy trang như facebook thì dùng google dns hoặc open dns thì tẹt bô

Like
    5
    Quote Được gửi bởi onlineoffice View Post
    Các bạn nên sử dụng của VNPT, hệ thống đầu tư toàn của hãng xịn: Cisco, Juniper,,,,,. Mặc dù dịch vụ và thái độ ko có pro như các nhà mạng khác, nhưng chúng ta cũng đã có kinh nghiệm và kiến thức nên những lỗi có thể phán đoán và xử lý được
    Cái chính là chất lượng của nó luôn luôn đúng và đủ tốc độ thôi mà hè hè

Like
    5

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi dungpt83vnn View Post
    pác này là sếp bên VT chắc,thấy thớt nào bác cũng bảo là sẽ nhờ ông anh nào đó kiểm tra cho.hic hic
    Chưa biết sếp hay ko nhưng chắc là 1 nhân vật cũng tầm cỡ đấy, can thiệp được bất cứ thuê bao loại nào từ di động tới adsl ...vv thì ko phải loại xoàng đâu,

Like
    0

Vui lắm !

Sếp VT chui vào đây làm gì hả các pác .... chắc họ hết việc rảnh lắm đó !!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi TearofBoy View Post
    Chưa biết sếp hay ko nhưng chắc là 1 nhân vật cũng tầm cỡ đấy, can thiệp được bất cứ thuê bao loại nào từ di động tới adsl ...vv thì ko phải loại xoàng đâu,
    Có gì đâu thật ra BB9630 là bác dieukonoi ấy mà.Nhưng mà tôi thấy bác ấy cứ dùng nick bình thường mà hỗ trợ việc gì phải clone nhiều nick như thế chứ

Like
    1
    Quote Được gửi bởi quanvu72 View Post
    Có gì đâu thật ra BB9630 là bác dieukonoi ấy mà.Nhưng mà tôi thấy bác ấy cứ dùng nick bình thường mà hỗ trợ việc gì phải clone nhiều nick như thế chứ
    Ai nhắc em đó có em đây . em vẫn vào DDTH những chỉ xem thui vì dạo này các bác cũng hổng nhắc em nữa hihi. Nhưng mà bác BB9630 hông phải là em nha không các bác lại bảo em clone nick tội em .

Bác nào cần em giúp thì cứ pm nick em giúp nhiệt tình, bác quanvu72 quy ẩn giang hồ lâu nay lại xuất hiện rùi, cung hỷ hehehe

Like
    105
    Quote Được gửi bởi huonglan32 View Post
    Gói FTTH 12M em dùng VNPT chỉ khiêm tốn thế này thôi ạ:

Sing:

Tàu:
    hic, hâm mộ quá, mình sài FTTH gói 2.5tr/tháng (khuyến mãi 1.5 tr) mà tốc độ chả nhanh hơn ADSL là bao
    Thông tin + clip: http://youtube.com/hoctudau

Like
    0
    Em là nhân viên support của Viettel. Có bác nào gặp trục trặc với mạng Viettel thì có thể PM cho em Account, số di động LH và lỗi cụ thể => em sẽ cố gắng LH với kĩ thuật để xử lý trong thời gian sớm nhất có thể. Cảm ơn các bác đã quan tâm và xử dụng dịch vụ của Viettel.
    Trân trọng !!

Like
    0

Tư vấn ADSL của VNPT, FPT và VIETTEL ?

Chào tất cả các bạn!
    Không phải ngẫu nhiên mà tôi đặt câu hỏi này đối với các bạn muốn đăng ý dùng dịch vụ mạng internet, nhưng tôi tin đây là câu hỏi mà các bạn dùng nét thường quan tâm nhất khi định chọn cho mình một nhà dịch vụ, với một gói cước hợp lý.
    Tôi sẽ không đề cập gì nhiều đến việc lựa chọn của khách hàng, vì đó tuỳ thuộc vào sự lựa chọn và nhu cầu sử dụng dịch vụ của bạn nhưng sẽ trình bày với các một số lưu ý của khách hàng khi lựa chọn cho mình một nhà cung cấp dịch vụ internet, với một gói cước hợp lý, đồng thời nhắc thêm về một số thế mạnh của dịch vụ mạng internet fpt.

Lưu lý của khách hàng khi muốn kết nối dịch vụ internet
    Điều quan trọng nhất mà một khách hàng trước khi có ý định kết nối internet là chúng ta phải tham khảo một số thông tin chung các gói dịch vụ của các nhà cung cấp và đưa ra lựa cho mình một sự lựa chọn hợp lý, bởi vì không phải ai trong chúng ta khi kết nối dịch vụ internet đều có nhu cầu sử dụng dịch vụ như nhau và phần lớn trong chúng ta khi bắt đầu kết nối internet đều chưa hiểu nhiều về dịch vụ mình lắp đặt, với các gói cước của dịch vụ đó cả.
    Bởi vậy, điều quan trọng hàng đầu là bạn phải hiểu hết nhu cầu sử dụng dịch vụ internet của mình để làm gì? có phải bạn đang dùng nét để phục vụ cho công việc đọcc tin tức, tra cứa tài liệu, gửi mail, chat hay cho mục đích kinh doanh, làm tiệm nét..., tôi tin rằng không ai hiểu bạn hơn bạn hiểu về mình về những nhu cầu sống của mình cả nên những vấn đề này bạn phải hỏi kỹ và đề cập thẳng với người đại diện của dịch vụ(người giới thiệu sản phẩm cho dịch vụ đó) để người ta tư vấn thêm cho bạn sự lựa chon gói dịch vụ hợp lý và để không xảy ra những hối tiếc về sự lựa chọn dịch vụ của mình.
    Bản thân tôi đã từng làm kinh doanh dịch vụ viễn thông cho fpt, tôi thấy khách hàng từ phàn nàn khá nhiều về dịch vụ internet nói chung và của mạng fpt nói riêng, nhưng phần lớn đến từ sự lựa chon bạn đầu của khách hàng: không tìm hiểu kỹ về nhu cấu sủa dụng internet của mình, hiểu sai về giá trị đồng tiền định bỏ ra cho các gói dịch vụ, cách tính cước của nhà cung cấp như thế nào?... hay chưa hiểu hết về giá trị của các gói dịch vụ mình sử dụng, liệu với gói dịch vụ đó đã thỏa mãn đầy sử nhu cầu của mình chưa? rồi không hỏi trước khi xảy ra sự cố đáng tiếc trong việc triển khai, sự cố đường truyền bạn sẽ phải liên lạc thế nào, chạy đến ai...
    Phần tôi rất thông cảm với họ, nhưng những ai đã đọc qua bài viết này mong hiểu và có cách nhìn mới mẻ hơn về sự lựa chọn của mình.
    tôi sẽ không trả lời được cho các bạn, là bạn nên sử dụng dịch vụ internet nào? ở đâu sao bạn nên sử dụng dịch vụ mạng internetnào? nhưng hãy tham khảo các thông tin bên dưới:

Sự lựa chọn của cá nhân, học sinh và các hộ gia đình(tôi chỉ đề cập đến các gói ADSL chúng ta đang quan tâm):
    Nếu bạn là sinh viên, học sinh và các hộ cá nhân và gia đình tôi chưa thông kê đầy đủ được ở đâu, nên chọ gói dịch vụ nào của nhà cung cấp dịch vụ nào? vì đó tùy theo từng khu vực bạn sống, nhưng với những gói cước tương đối dể chịu như:
    Gói Mega You(băng thông 4Mbps, thuê bao hàng tháng là 250.000VND), gói Mega Me(5Mbps/640Kbps, thuê bao hàng tháng 350.000VND) của Fpt;
    Gói Mega Easy(1.5Mbps/512Kpps, thuê bao hàng tháng 250.000VND), gói Mega Family(2Mbps/512Kbps, thuê bao hàng tháng 350.000VND) của VNPT;
    Gói Mega N(1Mbps/512kbps, có thấp hơn là 230.000VND), Gói Home E(1.5Mbps/512kbps, thuê bao hàng tháng 300.000VND), gói Mega(1.63 Mbps/215Kbps) của Viettel.
    Tốc độ Dowwnload/Upload gói Mega You của Fpt(4Mbps/512Kbps), MegaMe(5Mbps/640Kbps);Tốc độ Dowwnload/Upload gói Mega Easy của VNPT( 1Mbps/512Kbps), Mega Family(1.5Mbps/512Kbps); Tốc độ Dowwnload/Upload gói Mega N của Viettel(1Mbps/512Kbps),Home E(1.5Mbps/512Kbps),Home C(1.6Mbps/512kbps)...
    Nhìn vào ta thấy băng thông đường truyền của fpt là mạng hơn 2 mạng còn lại, nhưng không phải nói thế để nói là mạng internet fpt mạnh hơn của 2 mạng kia? vì tôi không thấy tài liệu nào nói rõ cho bạn, cho tôi về vấn đề này cả. bạn nên nhớ băng thông lớn chưa hẳn là tốc độc đường truyền sẽ phải cao. Bạn so sánh BĂNG và TỐC ĐỘ tựa như RAM và CHIP xử lý vậy. Vậy nếu xảy ra sự cố và bạn muốn kết nối nhiều máy thì băng thông lớn đường truyền vẫn sẻ chạy trơn tru hơn.
    Có quá nhiều gói cước cho mỗi dịch vụ, nhưng chúng ta hãy luôn xem xét ở một khía cạnh nào đó, một gói dịch vụ nào đó để khách hàng đưa ra sự lựa chọn hợp lý. Các gói vừa nêu này là những gói cước mà các cá nhân hộ gia đình họ hay xài nhất và vừa đủ dùng cho việc đọc các thông tin trên net, nghe nhạc và xem các phim ảnh dung lượng đường truyền bé(phim có độ tải về thấp), xem phim nhưng chưa được theo chuẩn về độ rõ nét.

Với các tiệm nét, các doanh nghiệp thì có quá nhiều gói dịch vụ, cùng với nhiều nhà cung cấp dịch vụ(tùy theo từng doanh nghiệp, khu vực) nên tôi chưa thể thống kê đầy đủ được, nhưng nếu bạn lắp đạt mạng của fpt và cần thông tin tham khảo thông tin về dịch vụ. Có thể liên lạc tại;
    Phòng kinh doanh ADSL và FTTH ( cáp quang) FPT Telecom South
    Gặp: Mr Hợi
    Mobile: 0975.27.47.27;
    Nick Yahoo: vanhoifpt
    Mail: vanhoifpt@gmail.com

Đọc thêm http://thanhphohochiminhcity.jaovat....h-iid-90440510
    Được sửa bởi hoangln lúc 22:52 ngày 04-05-2010

Like
    0
    Các a NV FPT cho e hỏi nhé. Nếu mà gọi yc kiểm tra lại băng thông đường truyền thì trong bao lâu mới được khắc phục ??? Cảm ơn các a nhiều.

Trang 6 / 18 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết