Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 11
    Like
    0

Học Điện tử - Viễn thông làm gì !

Chúc mọi người có một tuần làm việc đầy thành công !
    Em hiện đang là sinh viên năm thứ 2 chuyên ngành ĐTVT . Hiện đang học và có hướng sẽ theo ngành này nhưng hiẹn tại em vẫn chưa hiểu rõ về ngành này lắm . Cụ thể sau này em sẽ ra làm gì và có thể làm cái gì . Mong các bác có kinh nghiẹm về mảng này chia sẻ cho em chút để em còn biết đường . TKS !
    Quote Quote

Like
    0
    Ôi chao ơi . Bác này vui tính gúm .
    Các Bro có bác nào chi sẻ giúp em với .

Like
    0
    mai mốt về kéo dây cáp điện thoại chẳng hạn

Like
    0
    her . Học ra về đy kéO caP' saO .

Like
    1
    her . Học ra về đy kéO caP' saO .
    tất nhiên là ko fải kéo cáp, vào làm cho EVN, quản lý đám trung cấp đi kéo cáp, cưng ngồi chơi xơi nước, tháng 3tr )

Còn ko thì vào rênêsas, còn mấy cty viễn thông như viettel, mobi, vina hả? Thôi trừ khi em có quen biết nha, còn ko thì hoặc là ko vào được vì những bài test trời ơi đất hỡi, hoặc là vào và làm như chó nếu cưng pass được vòng test. Đám cocc đầu đất sẽ quản lý cái thành quả của cưng.
    Mà đợt rồi viettel có đề nghi tăng thêm số vào các thuê bao di động, nghe buồn nôn thật, chả có nước nào trên thế giới lại đi thay đổi số kiểu đó cả, biết bao nhiêu người làm ăn, bao nhiêu người có số đẹp, bao nhiêu người gắn bó với con số nhiều khi là kỷ niệm sâu sắc của họ? THêm 1 con số, nhà mạng ko mất, chỉ có người dân chịu thiệt
    Đó là chưa nói các chú còn muốn khống chế giá sàn, nghĩa là sẽ ko có sim hay thẻ cào giá rẻ, và cũng có nghĩa là 3 anh cả muốn thao túng cả cái việt nam này.

Like
    0
    Chỉ trừ khi bác là con ông cháu cha hoặc học cực giỏi thì mới mơ vào Viettel, mobi, Vina, không thì thành thợ sửa chữa đường dây điện thoại

Like
    0
    Mình đã học ĐTVT ở BKTPHCM, và mình cũng đã học về CNTT mình có nhận xét như thế này:
    Học điện tử viễn thông thì khó, có thể nói là khó hơn CNTT vì khoảng cách từ lý thuyết đến thực tế là khá xa. Trong quá trình học nếu bạn không năng động trang bị cho mình kiến thức thực tế thì khi ra trường khả năng xin được việc làm đúng chuyên ngành là rất thấp, nếu không thì lương cũng bèo bọt. Nếu bạn đã theo ngành ĐTVT thì mình khuyên bạn nên "chiến đấu" tới cùng học thật giỏi mới có cơ may kiếm được công việc thu nhập cao.
    Mình thấy nhiều bạn trong quá trình học toàn lo học đối phó chỉ mong sao thi qua được môn đó, thi xong coi như không còn chút gì trong đầu cả, học hết 5 năm mà không xác định nổi các cực của một con tranistor, đến khi ra trường thấy cái gì mình cũng yếu không tự tin thậm chí có người còn nói chương trình dạy của nhà trường chưa tốt. Tuy nhiên trước khi nói đến chương trình dạy của nhà trường mình cũng nên xem lại mình.

Like
    1
    thực sự là cái ngành ĐTVT học thì khó mà ra làm thì ít khi áp dụng lắm, nói chớ cần chi biết cách đọc điện trở vừa lâu vừa fải căng mắt ra nhìn coi nó "cam" hay "đỏ" =)), có cái máy đo chính xác luôn, biết sai số luôn, nhanh gọn, thực tế.
    Học ở trường tốt thì cũng... tốt, nhưng mà confirm lại luôn là học nhiều thì ra trường cũng vứt hết ráo. Ai phản đối nà? )

Like
    0
    vô viettel leo cột điện kéo cáp lương cũng 4,5 chai ^_6
    chứ ngồi văn phòng 7,8 chai/tháng chắc ko có cơ hội quá ^_^ vị trí này ko thấy tuyển dụng , nếu có các chú ấy cũng chia phần nhau hết rùi

Like
    18
    Quote Được gửi bởi peter_tran View Post
    Chúc mọi người có một tuần làm việc đầy thành công !
    Em hiện đang là sinh viên năm thứ 2 chuyên ngành ĐTVT . Hiện đang học và có hướng sẽ theo ngành này nhưng hiẹn tại em vẫn chưa hiểu rõ về ngành này lắm . Cụ thể sau này em sẽ ra làm gì và có thể làm cái gì . Mong các bác có kinh nghiẹm về mảng này chia sẻ cho em chút để em còn biết đường . TKS !
    Nghề gì cũng vậy, có tương lai hay không phụ thuộc vào bạn.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết