Trang 1 / 4 1234 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 32
    Like
    0

Rất hay ! cách diệt virut folder.exe

Mặc dù máy tính của mình dùng bkavbpro mà máy vẫn bị nhiếm con virut này ( folder.exe) Tao 1 file cùng tên với thư mục gốc và thêm .exe, Log vào ổ D, E thì thấy file Newfolder.exe. Tình trạng là máy chạy rất chậm, không chạy được 1 số chương trình ( Acad, world, excell thi vẫn chạy được)
    Trước dùng avira ***** thi không vẫn đề j
    Thanks all !
    Quote Quote

Like
    159
    cách diệt và khắc phục xem tại đây
    http://pro9x.com/4zum/showthread.php?t=27726
    Được sửa bởi Jester_ lúc 21:09 ngày 05-03-2010
    rel="nofollow" dizzzz:mad:

Like
    0
    Mình dùng Kaspersky, nó thịt được con víu này đấy

Like
    42
    sau đây là hướng dẫn của cho bạn cách diệt. bài này tự tay mình viết trên blog lâu rồi. bạn cứ y như vậy mà làm.
    1. Nhận biết virus
    - Máy bạn chạy chậm, màn hình sau khi khởi động có hiện tượng chuột cứ hiển thị đồng hồ cát.
    - Chức năng Task Manager bị khóa
    - Khi click vào 1 Folder thì máy xử lý chậm và folder đc mở trên 1 cửa sổ mới.
    - Bạn vào Tool/Folder Option check bỏ check vào ô Hide Extentions for known types. Cái này có chức năng hiển thị đuôi của các tập tin. Sau khi Ok bạn quay lại và nhìn các Folder nó sẽ có đuôi .exe thêm phía sau. Như vậy chắc chắn bị rồi.
    - Để chắc ăn hơn bạn gõ vào hộp thoại Run từ khóa msconfig sau đó ok, chọn tab startup và quan sát có chương trình khởi động nào có tên là Nacl ko/
    2. Tiến hành ( chú ý từng bước vì nếu sai thì virus sẽ lây ngược trở lại)
    - Đầu tiên hãy dùng 1 bộ ghost sạch virus ghost lại máy hoặc có thể setup lại windows.
    - Khởi động máy lần đầu sau khi ghost or setup win bạn ko nên mở bất kỳ 1 folder nào.
    - Tắt chức năng Autoplay của windows : Run/gpedit.msc -> Administrator Templates/System/Turn of Autoplay ( chọn Enable + All Driver)
    - Dùng Usb copy 1 phần mềm virus từ máy khác qua. Mình chọn Avira ( chú ý copy ở máy nào an toàn nhé)
    Cắm USB vào máy , do ta đã tắt tính năng Autoplay nên ko sợ sự lây lan virus từ USB qua nữa.
    - Mở My computer, kick chọn nút cây Folder bên trái ( ko click trực tiếp lên ổ USB nhé), rồi sau đó kick chọn USB ở bên cây thư mục.
    - Setup chương trình virus sau đó tiến hành quét toàn bộ ổ cứng.
    Sau khi quét xong máy bạn sẽ hoàn toàn trống trơn. Đừng lo. Bởi vì cơ chế lây nhiễm của Virus này nó sẽ ẩn đi các folder sau đó tạo ra 1 file có tên trùng với tên Folder nhưng có đuôi là exe nữa. Việc làm hiển thị lên folder của của các bạn ko thể chọn tính năng hiện file ẩn của win đc. Vậy phải làm sao? chẳng lẽ ngồi nhìn bao nhiêu dữ liệu ra đi.
    Đừng lo. Bạn làm tiếp bước sau là sẽ đưa máy của mình trở về trạng thái như lúc chưa từng hề dính Virus.
    - Mở Run, gõ cmd , sau đó gõ tiếp câu lệnh sau trong Dos :
    gõ D: (chuyển về ổ D)
    ATTRIB -s -h /s /d : câu lệnh này có chức năng hiển thị toàn bộ các file ẩn của ổ D
    gõ E: ( chuyển về ổ E)
    gõ tiếp câu lệnh như trên ATT.....
    nếu có các ổ khác thì các bạn gõ lệnh tương tự.
    3. Nâng cao : để xem xét kỹ hơn các bạn có thể dùng thêm HirentBoot để xem trước các Folder ẩn của mình.
    Chú ý : việc diệt Virus, nếu bạn ko hiểu và chưa thông thạo về máy tính, về cơ chế hoạt động và các thành phần của máy tính thì không nên thực hành. Bài viết trên đây do chính tay mình tự viết, các bạn ko nên học vẹt theo, chỉ khi nào bạn thực sự hiểu tất cả các bước thì hãy thực hiện. Tránh để xảy ra sự cố đáng tiếc. Nếu ko tự tin hãy nhờ ai đó giúp đỡ. Chúc vui vẻ !

Like
    0
    Cảm ơn các bác nhé em sẽ thử xem thế nào
    Trước bị em dùng AVG free quét được nhưng hỏng hết chương trình cài bộ setup coi như bỏ
    Nhưng giờ lại vẫn bị

Like
    0
    Dùng Avira free quét sạch

Like
    42
    Quote Được gửi bởi nhvkhunglong View Post
    Cảm ơn các bác nhé em sẽ thử xem thế nào
    Trước bị em dùng AVG free quét được nhưng hỏng hết chương trình cài bộ setup coi như bỏ
    Nhưng giờ lại vẫn bị
    khi bị loại này bạn đừng khởi chạy bất kỳ file nào có đuôi.exe. làm vậy virus sẽ phá hỏng nó hoàn toàn. cứ làm y như mình hướng dẫn. nhờ làm 4,5 lần rồi nên có chút kinh nghiệm nhỏ nhỏ vậy thôi. vui vẻ nhé

Like
    0

Thông tin Theo e thì bác làm như thế này......là ok

Quote Được gửi bởi nhvkhunglong View Post
    Mặc dù máy tính của mình dùng bkavbpro mà máy vẫn bị nhiếm con virut này ( folder.exe) Tao 1 file cùng tên với thư mục gốc và thêm .exe, Log vào ổ D, E thì thấy file Newfolder.exe. Tình trạng là máy chạy rất chậm, không chạy được 1 số chương trình ( Acad, world, excell thi vẫn chạy được)
    Trước dùng avira ***** thi không vẫn đề j
    Thanks all !
    Đầu tiên là cài lại win.......
    Song x
    uôi không cài bất cứ cái jì vào cả(gồm cả không click vào ổ D ,E..vv & vv..)
    VÀ nhớ là chuẩn bị chuẩn bị cho em fần mềm AVIRA nhé.hoặc bác có thể đown tại đây : http://www.mediafire.com/?w5j4jzwybwy
    còn đây là key : http://www.mediafire.com/?y1mz0mfzmgd
    Cài AVIRA lên rồi diệt virut ở ổ D,E...vv song rồi khởi động lại máy
    Cần thiết thì diệt lại lần nữa cho ngon ngẻ...thế là ok
    không còn bóng dáng của forder.exe nữa......

Chúc vui/

Like
    42
    Quote Được gửi bởi tungvt23 View Post
    không cài bất cứ cái jì vào cả(gồm cả không click vào ổ D ,E..vv & vv..)
    _______
    Cài AVIRA lên rồi diệt virut ở ổ D,E...vv song rồi khởi động lại máy

Chúc vui/
    lợi hại . sau khi diệt xong thì ko biết dữ liệu mình ở đâu

Like
    0
    Quote Được gửi bởi Ku Long View Post
    lợi hại . sau khi diệt xong thì ko biết dữ liệu mình ở đâu
    Bác nói thế sai rùi, không phải avira phá đâu mà do dữ liệu của bác đã bị virus làm hỏng, dù làm gì thì nó cũng thế thôi avira chỉ del nó hộ thôi( có nhiều virus nương tay dấu file dữ liệu thật thành hidden nên bác phải cho hiện file ẩn thì sẽ thấy ngay) . Còn riêng em xài avira free từ đó giờ vì nó đã giúp em tẩy chay 2 con virus ( 2 lần) mà lần nào dùng bkavpro, avast, cmc cũng vô hiệu + Có nhiều virus cấm không cho vào trang web diệt virus nhưng may mà nó bỏ qua avira free nên em đã sử được , tốt nhất mấy bác nên tải các bản antivirus về rùighi ra CD để có gì mà cứu hộ
    Sẵn đây nói luôn: Thằng bkavpro gì đâu lỏm hết sức, con virus trơ trơ trên taskmanager thế mà nó mà cả buổi rùi phán không có con virus nào, trong khi avira em vừa cài vào nó đã báo một chùm virus (tuy không diệt được vì virus tới 2 file tương trợ lẫn nhau) sau đó em chạy full scan thì con virus đó bị tóm gọn một lũ . Quả thật Avira Free nhưng cool hết sức , nếu không tin tớ post tấm hình lên sẽ hiểu
    Còn vì sao em không dùng kaspersky vì nó quá nặng, chậm cả hệ thống nên chịu ko nổi nó

Trước khi chạy fullscan: Virus bị del liên tục khiến virus không còn khả năng để làm chậm máy( Number of event : 19968)
    Sau khi chạy fullscan: Virus bị tóm gọn một lũ và del cùng lúc khiến virus không còn khả năng hồi sinh, và sau đó máy đã hoạt động lại bình thường
    Được sửa bởi snoob_clo4 lúc 16:46 ngày 29-01-2010

Trang 1 / 4 1234 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết