Trang 6 / 12 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast
Hiển thị kết quả từ 51 đến 60 / 116
    Like
    0
    Bà con đừng hoảng, VN mình vào WTO rồi, sớm muộn gì cũng phải mở cửa hết thôi. Sắp đến thời hạn mở cửa viễn thông cho các doanh nghiệp nước ngoài triển khai hạ tầng tại VN rồi. Nhiều lắm là 2 năm, ít nhất là 1 năm nữa thôi.

Nói thiệt, lúc đó thì đừng có mơ tui xài FPT, VNPT hay Viettel, của nước ngoài mắc hơn xíu cũng được, miễn là chất lượng nó ok, dịch vụ nó tận tình chứ ko chơi cái kiểu bắt khách hàng "cầm tiền mà phải đi xin xỏ" như bọn ISP cùi bắp của VN.

Like
    7
    Quote Được gửi bởi Soul Killer View Post
    - Đã gọi là công nghệ thì sẽ có mặt tích cực và mặt hạn chế! Nó phụ thuộc vào: ai sử dụng nó, và sử dụng như thế nào.
    - "Chẳng hiểu cái Facebook và social network nhiều người học được gì ở đó. hay chỉ là nơi để 8 cho hết time." -> Nhiều cty tìm đc rất nhiều tiền từ mạng XH này ấy chứ. Như thế thì những cty này sẽ đỡ bị phá sản, ko phải sa thải nhân viên, ng` ta có việc làm, và ko phải là 1 gánh nặng cho xã hội. Cách nhận xét của bạn dường như với bạn, social networking chỉ giới hạn trong face-to-face, email, hay instant messenger; và bạn cũng chỉ nhìn thấy đc 1 khía cạnh của 1 hệ thống thông tin mà thôi.
    - Còn mặt tích cực của FB thì đây: Facebook dạy cho bạn biết thế nào gọi là tự mình quản lý thông tin cá nhân của mình (PRIVACY). Mỗi thông tin bạn đưa lên thì sẽ đc nhiều ng` đọc; vì vậy, bạn phải biết lựa chọn nên đưa những gì lên.- VN mở cửa hòa nhập vào thế giới thì phải để cho cá nhân tự mình tiếp thu và chọn lọc thông tin; chứ ko phải để cho ng` khác chỉ đạo mình. Có như vậy ý thức con ng` và khả năng tư duy mới phát triển đc.
    FACEBOOK không dạy điều đó. Nhiều người vẫn cố gắng đưa càng nhiều thông tin và ảnh mình lên càng tốt ==> Đó là vấn nạn của FB (cũng như các mạng XH khác) và nhiều kẻ lợi dụng điều này (ở nước ngoài thì nhiếu, còn VN thì kh6ong biết có mấy cái vụ lợi dụng đó chưa)

Còn về XH hiện tại có thể chưa tốt nhưng nó là real chứ không ảo. Bất cứ những gì bạn làm thì bạn phải chịu trách nhiệm về điều đó. Trong khi trên FB bạn có thể nói tục, làm điều xấu mà chẳng hề ai biết bạn là ai và phải chịu trách nhiệm gì cả. Cũng giống như những người da bi bệnh mất cảm giác không hề biết đau, cứ thử đâm vào mình đến khi mất máu nhiều và chết.

FB có thể là nơi để chia sẽ cảm xúc, nhưng không phải đến mức hóa rồ vì nó như thế. Hãy chỉ ra cho tui bạn làm được gì trên FB ngoài việc chơi game và 8, show ảnh coi!! (không nói đến bộ phận ít ỏi người viết chương trình kiếm sống trên FB)

Tôi cũng có friends thân cũng vài chục người trên đó và trên 3k Friends trong list (98% là girl).

Tui không phải tín đồ anti FB. Nhưng tui thấy những mặt không tích cực của social network. Nhiều người tốn quá nhiều time trên cái mạng ảo đó, trong khi ngoài đời lại không chịu tiếp xúc với người khác. Nó còn nguy hiểm hơn là game online vì không ai nhận ra mình bị nghiện và XH cũng không lên án mạng XH là xấu.

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vantantr View Post
    FACEBOOK không dạy điều đó. Nhiều người vẫn cố gắng đưa càng nhiều thông tin và ảnh mình lên càng tốt ==> Đó là vấn nạn của FB (cũng như các mạng XH khác) và nhiều kẻ lợi dụng điều này (ở nước ngoài thì nhiếu, còn VN thì kh6ong biết có mấy cái vụ lợi dụng đó chưa)

Còn về XH hiện tại có thể chưa tốt nhưng nó là real chứ không ảo. Bất cứ những gì bạn làm thì bạn phải chịu trách nhiệm về điều đó. Trong khi trên FB bạn có thể nói tục, làm điều xấu mà chẳng hề ai biết bạn là ai và phải chịu trách nhiệm gì cả. Cũng giống như những người da bi bệnh mất cảm giác không hề biết đau, cứ thử đâm vào mình đến khi mất máu nhiều và chết.

FB có thể là nơi để chia sẽ cảm xúc, nhưng không phải đến mức hóa rồ vì nó như thế. Hãy chỉ ra cho tui bạn làm được gì trên FB ngoài việc chơi game và 8, show ảnh coi!! (không nói đến bộ phận ít ỏi người viết chương trình kiếm sống trên FB)

Tôi cũng có friends thân cũng vài chục người trên đó và trên 3k Friends trong list (98% là girl).

Tui không phải tín đồ anti FB. Nhưng tui thấy những mặt không tích cực của social network. Nhiều người tốn quá nhiều time trên cái mạng ảo đó, trong khi ngoài đời lại không chịu tiếp xúc với người khác. Nó còn nguy hiểm hơn là game online vì không ai nhận ra mình bị nghiện và XH cũng không lên án mạng XH là xấu.
    Nói theo ý bạn, vậy thì bạn nghĩ sao khi bộ trưởng bộ truyền thông lại đăng đàn tuyên bố mạnh mẽ là sẽ phát triển mạng xã hội VN để tuyên chiến với các mạng xã hội của Mỹ?

Chắc là chính phủ muốn tạo ra tình trạng:
    Nhiều người tốn quá nhiều time trên cái mạng ảo đó, trong khi ngoài đời lại không chịu tiếp xúc với người khác. Nó còn nguy hiểm hơn là game online vì không ai nhận ra mình bị nghiện và XH cũng không lên án mạng XH là xấu.
    Đúng ko?

Like
    7
    Cái gì không đúng thì nói ra thôi. Tui cũng chẳng ưa gì vài bác ở trên đó.

Tui cũng chẳng ủng hộ gì cái mạng XH do chính phủ phát triển...Dư tiền quá. trong khi đi bắt dân nghèo cùng chi trả BHXH. Nản mấy "bác" ấy, ngồi không không biết làm gì suy nghĩ làm chuyện gì đó cho thiên hạ nháo nhào chơi.

Like
    0
    Ok, chuyện ủng hộ mạng XH hay không thì tùy thuộc vào quan điểm của mỗi người, nhưng trước mắt phải công nhận là nó hợp pháp trên toàn thể thế giới loài người.

Còn thì mình nghĩ cái thớt này chủ yếu bàn về các phát ngôn và quyết tâm thực hiện của "người ta" của bạn teenblog mà thôi.

Like
    0
    Không quản lý được thì cấm!
    Một cách làm hiệu quả và thường xuyên!

Like
    0
    Quote Được gửi bởi vantantr View Post

- Chính vì bạn có thể post gì cũng đc cho nên phải biết cẩn thận quản lý thông tin cá nhân. Phải chăng đó là điều FB gián tiếp dạy cho bạn. Bạn thử hỏi trên thế giới, có bao nhiêu ng` nghĩ tới việc sự riêng tư của mình? VN là 1 nước XHCN, culture theo tính cộng đồng, nhưng ko có nghĩa là đời tư của con ng` bị xâm phạm. Có lẽ với bạn từ trc tới nay hoàn toàn ko hề có chữ PRIVACY cho nên không thể biết hết những khía cạnh liên quan tới đó. Đây là 1 topic quan trọng và đang đc chú ý hàng đầu khi thiết lập bất kỳ 1 hệ thống thông tin nào.

- "Ở VN ko biết có mấy vụ lợi dụng đó chưa" -> Nếu thời trẻ vô ý để lên mạng XH những bức hình, hay đăng thông tin. Sau này nếu trở thành ng` có địa vị trong XH thì bạn nghĩ những thông tin đó đáng giá cỡ nào? (cụ thể là lớp trẻ hiện nay; ai biết đc 10-20 năm nữa là những doanh nhân hay ng` nổi tiếng thì sao?)

- Để mình trích dẫn cho bạn 1 đoạn của Cornell University. Bạn sẽ thấy ng` ta nhìn nhận ra sao:
    "Facebook, like much of the Internet, is a great innovation! It offers you an opportunity to interact with an extraordinarily expansive universe of new people. You can sculpt your on-line identity and learn more about how the Internet and its various programs work to create new relationships and communities. For the entrepreneurially minded, it might be an introduction into business as you think of how to "market" yourself. Individuals with particular social identities or hobbies, say as a Christian gay person or someone who likes a narrow range of military on-line games, can use it to find friends with common interests. Facebook is a cool tool.

People make the technology, not only in the fundamental sense of discovery and invention, but also in the sense that they make it happen and that they contour it in ways that reflect our basic humanity. Our basic humanity is for better or for worse, however. It is vulnerable to context, circumstance and interpretation. And so it is important to remember that Facebook is malleable and creates as many obligations as it does opportunities for expression"
    Source: http://www.cit.cornell.edu/policies/...g/facebook.cfm

- Sao bạn cứ nghĩ lên FB để 8 và chơi game mãi thế! Bạn có dùng tới những connections để tìm những ng` bạn cũ ko; bạn có dùng đến những tấm thiệp điện tử gửi cho nhau vào dịp lễ ko; bạn có muốn đc nhiều ng` chia sẻ khi post 1 cảm xúc đặc biệt nào đó ko...? Hay tất cả bạn làm chỉ là vào "8" và "ngắm" 98% list của bạn?

- "XH cũng không lên án mạng XH là xấu" -> chỉ một mình bạn nghĩ thế -> Bạn nghĩ mình khá hơn tất cả mọi người trong XH khi lên án điều này?

Mình ko thích khi internet bị quản lý, cấm đoán. Dân ta còn nghèo, sao ko làm nhiều điều khác cho bớt nghèo, mà lại đi cấm mấy websites. Ko lẽ làm như thế thì "dân giàu" lên hay sao?

Like
    59
    Kể cũng bựa... hok đưa ra giải pháp nào tốt hơn là chặn sao.
    Hồi trc lên fb thấy có banner quảng cáo kêu gọi thả Nguyễn Thành Trung. Cóc bít nó là thèng nào. Kích vô thấy liên quan đến chính trị. Mịa cái bọn phản động chỉ phá anh em sài internet thoai. Toàn đăng mấy thông tin đó lên làm mấy ổng nhớn ở vn ổng ghét thế là ae nghỉ sài internet gòy

Like
    0
    Cái gì cũng có 2 mặt của nó, mặt tốt và mặt xấu. Mạng xã hôi cũng không ngoại lệ.

Mạt tốt của MXH:
    - loan tải thông tin, từ những thông tin đơn giản để được chia sẻ như hôm nay "tự nhiên tôi buồn" đến những thông tin quan trọng như "Bào con ơi thăng x nó bị tai nạn, hiện đăng ở bênh viên Y".
    - Thư giãn: Giải trí sau một ngày làm việt căng thẳng.
    - Cảm xúc: Bạn nghĩ sao khi bạn phát biểu một ý kiến mà có nhiều người đón nhận và chia sẻ. Bạn phải bỏ tiền ở XH thực để có được cảm xúc, như đến rạp phim, ca nhạc, sân khấu .v.v nhưng chắc chắn với một số người sẽ không có cảm xúc bằng MXH nhìn vào số lượng truy cập vào facebook bạn sẽ thấy điều đó.
    ....

Mặt xấu mà không xấu: Cũng như bạn nghiện phim thì bạn bỏ học. Bạn nghiện facebook cũng vạy bạn bỏ qua những công việc liên quan tới cơm áo gạo tiền. Nhưng lỗi ở đây là do bạn chứ không phải do phim hay hoặc là do mạng xã hội hấp dẫn.

Tiếp thu những thông tin sai trái: Cũng như ngoài xã hội thật, có rất nhiều thông tin được loan tải trong facebook có những thông tin lẹch lạc, như bạn ở trên đã nói bạn là người biết suy nghĩ thì bạn phải biết chắt lọc thông tin, tiếp thu những thông tin hữu ích và bỏ qua những thông tin lệch lạc. Có thể là lợi dung FB để tuyền truyên nhưng Người ta chỉ sợ lộ những thông tin trung thực chứ người ta không sợ lộ thông tin bịa đặt
    ....

Con dao trong tay kẻ cướp thì nguy hiểm lắm. Nhưng có ai cấm dùng dao đâu?

Like
    0
    nhà quản lý giỏi là nhà quản lý biết quản nhưng phải có...lý nếu không chuyển sang làm nhà quản ...tượng(voi), cái gì không quản lý được thì cấm hóa ra thành nhà quản...cùn.

Trang 6 / 12 FirstFirst ... 345678911 ... LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết