Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Xin giúp mình về một số thắc mắc quanh asp.net

Mình chuẩn bị nghiên cứu asp.net, các bạn cho mình hỏi: Vậy asp.net sử dụng ngôn ngữ nào để viết mã, có phải sử dụng asp cổ điển để viết trên nền .net framework không? Mình chưa từng va chạm bất kỳ một ngôn ngữ lập trình nào nên có hỏi những câu hỏi ngu ngơ, mong các bạn tận tình góp ý. Bạn nào biết có thể trả lời hộ mình luôn .net framework là gì? Dùng để làm gì để mình có thể hiểu rõ hơn và dễ dàng tiếp cận hơn với asp.net. Xin cám ơn các bạn !
    Quote Quote

Like
    0
    Quote Được gửi bởi newmem90 View Post
    Mình chuẩn bị nghiên cứu asp.net, các bạn cho mình hỏi: Vậy asp.net sử dụng ngôn ngữ nào để viết mã, có phải sử dụng asp cổ điển để viết trên nền .net framework không? Mình chưa từng va chạm bất kỳ một ngôn ngữ lập trình nào nên có hỏi những câu hỏi ngu ngơ, mong các bạn tận tình góp ý. Bạn nào biết có thể trả lời hộ mình luôn .net framework là gì? Dùng để làm gì để mình có thể hiểu rõ hơn và dễ dàng tiếp cận hơn với asp.net. Xin cám ơn các bạn !
    Trước khi học asp.net bạn nên học VB or C#.
    Làm web trước đó bạn cần biết thêm nhiều ngôn ngữ khác như : HTML,Javascript,CSS.

Like
    0
    uhm học ASP.net cũng khá khó đó, bầy giờ chủ yếu mình thấy họ kéo thả để thiết kế, và viết chủ yếu trên C#, nên muốn học tốt môn này chác bạn phải có căn bản về C#, và SQL...
    Chúc bạn thành công!

Like
    0
    Bạn muốn học tốt asp.net thì nên có nền tản về các môn sau: (C# hoặc VB.NET, HTML, CSS)

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết