Hiển thị kết quả từ 1 đến 4 / 4
    Like
    0

Bạn có từng sử dụng phần mềm diệt virus của Việt Nam không?

"Bạn có từng sử dụng phần mềm diệt virus của Việt Nam không?", với câu hỏi này thì chắc đa số các bạn sẽ trả lời có với 2 cái tên nổi tiếng đó là D32 và BKAV. Cách đây cũng không lâu lắm, một phần mềm diệt virus mới của Việt Nam đã xuất hiện, đó là CMC Internet Security.

Mình biết đến phần mềm này qua ... ba của mình . Ba mình giới thiệu rồi bảo cài thử vì nó khá tốt. Từ đó mình đã sử dụng CMS Internet Security một thời gian trên Windows cho đến khi chuyển qua sử dụng Linux trên máy của mình và máy tính của ba mình cũng dùng CMS luôn.

CMC Internet Security có khá nhiều điểm mạnh và thích hợp với nhiều loại máy tính, ngay cả các máy tính có máy cấu hình thấp.

CMC nhỏ gọn và không tốn quá nhiều RAM. Khi quét virus thì CMC tốn hết chưa tới 20MB RAM trên máy. Máy nhà mình chỉ có 512MB RAM, CPU 1,6GHZ, nếu dùng Avira hay AVG để quét virus thì máy sẽ chậm và không còn làm gì được nữa, soạn Word cũng bực mình nói chi là vào YAN . CMC chỉ đòi hỏi máy sử dụng CPU Pentium II trở lên, RAM tối thiểu 64MB và ổ cứng còn trống ít nhất 40MB .

CMC có chức năng cập nhật trực tuyến và tự động cập nhật 5 phút 1 lần. Nếu bạn dùng BKAV Home thì bạn phải lên website và tải phiên bản mới, bạn chỉ có thể cập nhật trực tuyến nếu dùng BKAV Pro thôi.

Ngoài ra CMC còn có nhiều tính năng hữu ích khác như quét khi duyệt web, mở email, mở tập tin...

Khả năng diệt virus của CMC Security cũng tương đối tốt, tất nhiên không thể sánh với Kaspersky AntiVirus hay Norton AntiVirus, ... nhưng cũng đủ để sử dụng cho máy tính gia đình và văn phòng.

Hiện tại MegaVNN đang có dịch vụ MegaSecurity, một trong các sản phẩm của MegaSecurity là CMC Internet Security. Mọi thông tin chi tiết các bạn có thể tham khảo tại website của MegaSecurity là http://megasecurity.vn.

Hy vọng mọi người sẽ hài lòng với CMC Internet Security, một sản phẩm của Việt Nam .
    Quote Quote

Like
    0
    Quảng cáo trá hình. Nản

Like
    0
    haizzz ... CMC mình cũng có bản quyền .. dùng chưa được 1 tuần .. Có virus .. CMC nó làm ẩn hết các file của mình ... Ko làm hiện lên được .. đang bực minh đây

Like
    0
    Avira là nhất rùi ( bản Free thôi), thử hỏi CMC đòi cấu hình yếu quá thì có chịu nổi virus ko nào, tớ đã dùng CMC và thất bại 2 lần với nó, trong khi đó củng lần ấy nhưng tớ cài avira vào là phát hiện được ngay. Tốt nhất cài CMC cho yên tâm thôi chứ khả năng chống virus ko cao, đây là qua sử dụng chứ không phải tớ chê cái nào cả. Máy bác yếu quá thì đừng cài anti virus làm gì hoặc cài thì cái bản Avira Free thôi, sao máy yếu mà đòi hỏi ghê qua. cứ ghost là được rùi

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết