Trang 1 / 2 12 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 17
    Like
    0

Các bác chỉ dùm em mua loa nghe nhạc...

Dạo này em toàn về nhà lúc sáng sớm hoặc khuya lơ khuya lắc mới mò về đến nhà, chui vô cái ổ nhỏ nhỏ xinh xinh ấm áp của mình, lăn ra ngủ chỉ muốn nghe nhạc. Chẳng hiểu dạo này em gần đứng tuổi chưa mà lại đổi gu thích nghe nhạc cổ điển... hic hic...

Thích nhất là nằm ngủ quên trong lúc nghe nhạc, mà xài tai nghe ngủ quên thì đau tai quá. Em đang muốn mua một cặp loa, be bé thôi, mà không biết mua loại nào nghe cho hay. Nhỏ nhỏ thôi nha các bác, em đang tính mua cặp loa Bose Companion 2 Series II này nè.

Mà cái đó hổng biết nghe có hay ko? Với lại, chộm nghĩ, ko biết có cái loa nào phát nhạc qua wifi hay sóng Bluetooth đc ko mấy bác? Hehe... phê nằm ườn ra ngủ chỉ việc mở nhạc rồi nghe thôi chứ cũng làm biếng cắm jack.

Em xài Ipod Touch để nghe nhạc. Nguồn nhạc để nghe em nghĩ chất lượng chắc cũng ok, vì em tải trực tiếp từ ITunes.
    Quote Quote

Like
    50
    Bác Victor post lộn chổ rồi nhé !

Loa Bose này thì tui nghe rồi, chất lượng thì khỏi phải lo, vấn đề còn lại là cái nguồn phát phải tốt thôi.

Cái vụ wifi như bác nói thì trước đây tui biết có thiết bị như vậy, đó là một cặp sender + receiver dùng chuẩn AV, còn cái chuẩn jack 3.5 thì tui không biết, bác cứ thử search xem sao.

Nghe nhạc MP3 thì cũng tùy bài, muốn nghe cho sướng thì nghe track thôi , còn muốn convert sang MP3 tốt nhất nên tìm chương trình convert cho thật ngon.

Like
    15
    Quote Được gửi bởi Vĩnh Thắng View Post
    Dạo này em toàn về nhà lúc sáng sớm hoặc khuya lơ khuya lắc mới mò về đến nhà, chui vô cái ổ nhỏ nhỏ xinh xinh ấm áp của mình, lăn ra ngủ chỉ muốn nghe nhạc. Chẳng hiểu dạo này em gần đứng tuổi chưa mà lại đổi gu thích nghe nhạc cổ điển... hic hic...

Thích nhất là nằm ngủ quên trong lúc nghe nhạc, mà xài tai nghe ngủ quên thì đau tai quá. Em đang muốn mua một cặp loa, be bé thôi, mà không biết mua loại nào nghe cho hay. Nhỏ nhỏ thôi nha các bác, em đang tính mua cặp loa Bose Companion 2 Series II này nè.

Mà cái đó hổng biết nghe có hay ko? Với lại, chộm nghĩ, ko biết có cái loa nào phát nhạc qua wifi hay sóng Bluetooth đc ko mấy bác? Hehe... phê nằm ườn ra ngủ chỉ việc mở nhạc rồi nghe thôi chứ cũng làm biếng cắm jack.

Em xài Ipod Touch để nghe nhạc. Nguồn nhạc để nghe em nghĩ chất lượng chắc cũng ok, vì em tải trực tiếp từ ITunes.
    Bác cho biết ngân sách của bác bi nhiêu thì anh em mới tư vấn được.

Like
    20
    Không biết là ngưồn nhạc từ dâu ra (máy PC?, MP3 Player? Cd player?).
    Nghe nhạc thì chỉ cần ra Stereo là chẩn nhất.
    Gọn và hay nhất là dùng một cái MP3 player với một cái Headset (loại trùm cả tai) cho êm tai.
    Nghe nhạc để ngủ thì Headset là gọn nhất và âm thanh hay nhất.

Cái cặp Bose hình trên thì tạm gọi là OK nhưng không thể hay được.
    Muốn nghe âm thanh hay thì dùng loại Loa có Ampli "Active" như loại này:

Coi nó không ra gì nhưng âm thanh nó rất ấm.
    Không thể tưởng tượng là tôi dùng để practice cho dàn trống điện của tôi rất là thỏai mái.

Like
    283
    về loa bác hỏi bác thuongshoo kìa.

Like
    0
    có thể kiếm mấy cái dàn mini của Nhật, có ngõ AUX OUT cho máy tính luôn
    cặp loa của bác TOM giá bao nhiêu vậy?

Like
    136
    nghe nhạc cổ điển thì hình như dần chuyển sang già rồi!
    tui nghĩ anh vĩnh thắng chắc là hầu bao thoải mái! Vô Nhật Tảo, vô tiệm lớn mà mua 1 cặp onkyo hay gì đó giá cỡ 5 chai về mà nghe! Amply thì mua ở chỗ đó luôn! Nhạc thì nghe lossless đi! Vô hdvietnam có nhiều lắm!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tui đang xài cái card SQ210A, chíp DAC AKM số 1 hiện nay. Khè khè!

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tui nghĩ cái sq210A cũng rẻ! nếu mới nghe thì mua được. còn việc chơi riêng đầu CD thì chưa chơi được
    Được sửa bởi thuongshoo lúc 13:09 ngày 04-01-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    2,418
    Hàng Alexis hình như ở VN không có bán, họa chăng nhờ ai mua ở bển đem về thôi. Ở VN người ta chuộng Bose hơn vì nó làm loa nịnh tai người nghe, Alexis chỉ dân phòng thu thích xài thôi nhưng cũng chỉ để trong phòng làm monitor chứ ca sỹ mà nghe cũng chê nữa.

Chú Thắng than vãn là chụp headphone nghe nhạc mà ngủ quên thì đau tai lắm, bác TOM lại xúi chú ấy dùng

Like
    529
    @Gà: Lấy vợ đi, tối cổ hát cho nghe. Êm tai lắm lắm

Like
    20
    Mình đang nói về loa nhỏ nghe vừa đủ ban đêm để ngủ chớ đâu có nói loại loa mạnh nghe cho home stereo system.

Còn nói về headset thì có loại ngăn âm thanh (noise canceling) và có vành chụp trùm toàn bộ lổ tai rất êm. Mang vào không bị tiếng ồn bên ngoài như kèn xe hơi, tiếng động cơ, và nhất là tiếng ngáy của người khác (bà xả!) và rất êm và bảo đãm không có đau tai.

Trang 1 / 2 12 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết