Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 10
    Like
    0

Lỗi khi cài đặt sql 2005 nhờ cao thủ giúp

Tình hình là mua đia hay dowload trên mạng file iso về mổi lần cài thì nó báo lỗi hết mà k hiểu nguyên nhân search trên google với từ khóa lỗi thì cho rất nhiều kết quả nhưng k thấy cách khắc phục nào hết đành nhờ cao thủ trong này ra tay tương trợ may ra có con đường sống sót lỗi em nó đây
    Quote Quote

Like
    0
    Bạn thử thay source khác xem sao!!

Like
    0
    mình thay rồi bạn làm mấy lần đều bị lỗi như thế
    Nhân tiện cho mình hỏi cài SQL bằng file iso đùng power iso bung ra rùi cài thui phải k

Like
    0
    Quote Được gửi bởi xsamxungx View Post
    Tình hình là mua đia hay dowload trên mạng file iso về mổi lần cài thì nó báo lỗi hết mà k hiểu nguyên nhân search trên google với từ khóa lỗi thì cho rất nhiều kết quả nhưng k thấy cách khắc phục nào hết đành nhờ cao thủ trong này ra tay tương trợ may ra có con đường sống sót lỗi em nó đây
    trước khi cài sql2005 phải cài Windows Installer 3.1
    lần sau lập tiêu đề cho bình thường 1 chút nói như vậy thì không phải cao thủ không đc xem sao hic tớ đâu phải cao thủ

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tqp View Post
    trước khi cài sql2005 phải cài Windows Installer 3.1
    lần sau lập tiêu đề cho bình thường 1 chút nói như vậy thì không phải cao thủ không đc xem sao hic tớ đâu phải cao thủ
    bạn nói vậy sai rùi biết wa rùi thì gọi là cao thủ cao thủ thì tùy vào mỗi người thôi chẳng hạn người này biết hơn tui 1 tí củng gọi là cao thủ rùi mặc dù ra ngoài người này chưa chắc hơn người oke men

Like
    0
    ơ, mấy bạn này spam quá, khi cài đặt thì máy bị tắt hoặc bạn đóng setup nên cài lại là bị lỗi liền, dù có xóa đi cài lại vẫn bị lỗi.
    Cách đơn giản nhất là cài lại win và cẩn trọng khi cài vì bị lỗi thì gỡ bỏ và cài lại rất khó.
    Windows Installer 3.1 thì khi mới băt đầu cài đã đĩa đã có sẵn rồi mà

Like
    0
    Quote Được gửi bởi h2t3071 View Post
    ơ, mấy bạn này spam quá, khi cài đặt thì máy bị tắt hoặc bạn đóng setup nên cài lại là bị lỗi liền, dù có xóa đi cài lại vẫn bị lỗi.
    Cách đơn giản nhất là cài lại win và cẩn trọng khi cài vì bị lỗi thì gỡ bỏ và cài lại rất khó.
    Windows Installer 3.1 thì khi mới băt đầu cài đã đĩa đã có sẵn rồi mà
    gỡ ra dễ lắm bạn dùng pm nó gỡ luôn trong regedit luôn khỏi lo mình thảo gỡ hằng rằm mà

Like
    1
    hệ điều hành bạn dùng là gì? bản sql bạn dùng là gì?. Mình dùng win server 2003 và sql 2005 enterprise xài trên máy ảo rất ổn.

Like
    0
    Xp sp2 và slq 2006 develop editor tại lúc trước cài được mà h cài win lại nó báo lỗi thôi

Like
    0
    Theo như Message error trong hình, thì nó báo là bạn không có quyền ghi file vào thư mục cài đặt, và nó khuyên bạn kiểm tra lại quyền truy cập vào thư mục đó. Vấn đề này thường xảy ra đối với ổ cứng để phần vùng NTFS, bạn kiểm tra lại xem tài khoản của bạn có quyền trên thư mục bạn định cài và thư mục Program Files xem.

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết