Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 11 đến 20 / 21
    Like
    0
    mình thấy lời khuyên của bạn Dennis Bergkamp là hợp với mình nhất ^^, thanks nhiều. Có ngày mình học liên tục liên tục mà không thấy mệt, có lúc học 5 phút lại chán ^^. Có lẽ phải xem xét lại thời gian 1 chút.
    Mình thích CNTT nên không có ý định chuyển ngành gì hết, với lại theo mình nếu làm lâu dài thì ranh giới giữa 2 ngành sẽ khó phân biệt lắm.
    Cảm ơn các bạn đã giúp đỡ, lên diễn đàn làm 1 topic cũng thấy thú vị, ghi ra và ngồi suy nghĩ khách quan 1 tí tự nhiên thấy đỡ quá.

Like
    68
    hx! em cũng đang trong tình trạng này!
    chân em cũng có tật,sức khỏe cũng không tốt lắm!
    lúc thi vào cntt của khtn vì thấy nó hợp với sức khỏe của mình! năm nhất vào cũng chăm chỉ học tập, quyết tâm lắm!
    năm 2 lên thành phố, thui thủi 1 mình, chả có bạn mấy, nhiều lúc lười lười là nghỉ học chơi game, giờ năm 3 rồi, nghỉ học nhiều hơn đi học! giờ gỡ ra chẳng được! cũng đang trong quá trình cai game, nhưng k thể nào mà tập trung học dc, cũng giống như bạn này, đọc 5p là chán, mặc dù có thể đọc đủ thứ linh tinh trên internet!
    k biết phải làm sao

Like
    0
    Quote Được gửi bởi docco_csb_88 View Post
    hx! em cũng đang trong tình trạng này!
    chân em cũng có tật,sức khỏe cũng không tốt lắm!
    lúc thi vào cntt của khtn vì thấy nó hợp với sức khỏe của mình! năm nhất vào cũng chăm chỉ học tập, quyết tâm lắm!
    năm 2 lên thành phố, thui thủi 1 mình, chả có bạn mấy, nhiều lúc lười lười là nghỉ học chơi game, giờ năm 3 rồi, nghỉ học nhiều hơn đi học! giờ gỡ ra chẳng được! cũng đang trong quá trình cai game, nhưng k thể nào mà tập trung học dc, cũng giống như bạn này, đọc 5p là chán, mặc dù có thể đọc đủ thứ linh tinh trên internet!
    k biết phải làm sao
    vậy là bạn khác mình rồi, thỉnh thoảng mình mới lười như vậy. Mà mình để ý thấy, tầm 2-3 tháng là lại tới chu kỳ lười, mỗi lần xuất hiện "bệnh" này là phải mất khoảng 1 tuần để có lại đà học cũ. Riêng lần này đến 3 tuần mà vẫn cứ vật vã, học ít chơi nhiều, nên mình lo, lên diễn đàn lập topic.
    Bạn thì bị bệnh lười từ đầu năm 2 đến năm 3 thì khó chữa à nha.

Like
    68
    à! nhân tiện! anh tống nghiện cho em cơ hội làm quen(biết anh ở 4rum cũng lâu rồi^^)! em ở đối diện nhà sách nguyễn văn cừ (nguyễn văn cừ giao An dương vương)!
    nếu có dịp, uống cafe or nc với em 1 buổi nha! sdt 01223505060

Like
    583
    Quote Được gửi bởi docco_csb_88 View Post
    à! nhân tiện! anh tống nghiện cho em cơ hội làm quen(biết anh ở 4rum cũng lâu rồi^^)! em ở đối diện nhà sách nguyễn văn cừ (nguyễn văn cừ giao An dương vương)!
    nếu có dịp, uống cafe or nc với em 1 buổi nha! sdt 01223505060
    Cảm ơn bạn đã... chịu quen với mình

Mình không dám hứa trước sẽ gặp bạn vào hôm nào, nhưng khẳng định là sẽ có một buổi "tào lao" với bạn trong tương lai thật gần... cỡ năm sau
    ___ W ___

Like
    0
    chài, còn 2 bữa nữa mà dùng "năm sau" nghe xa vời quá =))

Tui rất nể bác Tống vì nghị lực của bác. Thân.

Like
    0
    éo ơi, sao bác này giống em thế, cảm thấy nản đời quá trời, không biết mình sống trên đời làm gì?

Like
    0
    Quote Được gửi bởi duykhuong-it View Post
    éo ơi, sao bác này giống em thế, cảm thấy nản đời quá trời, không biết mình sống trên đời làm gì?
    Trầm cảm rồi ......java course online
    Được sửa bởi gettingstar lúc 16:18 ngày 09-01-2013

Like
    247

Thông tin

Quote Được gửi bởi qwezeus View Post
    vậy là bạn khác mình rồi, thỉnh thoảng mình mới lười như vậy. Mà mình để ý thấy, tầm 2-3 tháng là lại tới chu kỳ lười, mỗi lần xuất hiện "bệnh" này là phải mất khoảng 1 tuần để có lại đà học cũ. Riêng lần này đến 3 tuần mà vẫn cứ vật vã, học ít chơi nhiều, nên mình lo, lên diễn đàn lập topic.
    Bạn thì bị bệnh lười từ đầu năm 2 đến năm 3 thì khó chữa à nha.
    tôi nhớ 1 cuốn sách về lòng kiên nhẫn trong đó tôi đã học được 1 chân lý tôi rất tâm đắc, khá thú vị như thế này
    . Giống như vạn vật con người cũng phải trải qua các giai đoạn trong cuộc đời mình - như các mùa trong năm Mùa xuân là mùa của triển vọng mới, khi mọi thứ đều thú vị và vui tươi. Mùa hè là mùa của sự khai hoa và kết trái, khi bạn đang hứa hẹn tràn đầy sinh lực và sức sáng tạo. Mùa thu là mùa của sự thoái trào, khi bạn đang bắt đầu mất dần sự hứng thú. Và mùa đông là mùa của sự bất mãn, khi bạn cảm thấy trống rỗng và trở nên nghi ngờ mọi giá trị cuộc sống.

Và tôi nghĩ qwezeus đang trong giai đoạn của mùa thu sang đông đây. Anh bạn tạm nghĩ ngơi một khoảng riêng cho mình. Chắc chắn mùa đông đến rồi cũng sẽ qua thôi, trong lúc này tạm dẹp những chán ngắt mà hãy chăm sóc cho mình một tí nhé..xuân sắp tới mà hehe một điều là bạn có thấy cái nick của tui hok lúc nào cũng học là "bi học tin học" nhưng tôi xì pam nhìu hơn là học
    Tự nhiên ta phải dựng cái bản ngã của mình để chấp vào ấy.

Like
    0

Giận dữ !

chán wa'
    vietfun7[.]com - Trang chia sẻ truyện tranh, Manga

Trang 2 / 3 FirstFirst 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết