Trang 1 / 3 123 LastLast
Hiển thị kết quả từ 1 đến 10 / 22
    Like
    0

Nên sử dụng ADSL của bên nào?

Em mới ra trường làm việc cho một công ty truyền thông, do yêu cầu công việc cần nối mạng làm việc thêm tại nhà. Em là nữ nên không am hiểu dịch vụ ADSL lắm. Các anh chị tư vấn cho em nên dùng ADSL của bên nào nhé! Mấy đứa bạn em đứa thì bảo nên dùng FPT, đứa lại nói dùng của VNPT. Mà nên dùng gói cước nào ạ? Em mới ra trường thôi, tư vấn cho em cái nào mà ADSL tốc độ cao, dịch vụ tốt, còn giá mềm mềm chút. Công việc của em liên quan tới lĩnh vực giải trí nhiều. Cấu hình của máy có liên quan tới việc sử dụng gói cước nào không ạ? Máy tính của em cấu hình thế này ah Chipset G31, Intel Celeron E2.4, 1G DDR2, 160G.
    Quote Quote

Like
    0
    Cấu hình như vậy là quá đủ rồi. Mình nên khuyên bạn dùng megavnn của VNPT, mạng rất nhanh,nhưng chỉ dùng cho 1 người được thôi,dùng 2 hay 3 người thì dùng FPT cũng được.

Like
    0
    theo minh viettel la tot nhat

Like
    1
    Nói 1 câu theo quan điểm chủ quan, vì mình dùng FPT (ở HN): nhìn tốc độ mạng/giá muốn đập đầu vào tường lắm

Like
    0
    Quote Được gửi bởi tuanna0385 View Post
    Mang MegaVNN tốc độ hơi chậm nhưng ổn định, mạng viêttl thì dùng lưu lượng là rẻ nhất,mạng FPT tốc độ nhanh nhưng ban đầu khi khách hàng kết nối thời gian này có đứt mạng.Nhưng nếu sử dụng lâu dài thì độ ổn định cao hơn.Với năm này 2010 FPT đề cao chất lượng mạng lên hàng đầu vì thế hiện tượng đứt mạng hiện nay hầu như rất ít.Mình hiện là nhân viên FPT ở Hà Nội,bài này mình cũng viết khách quan chứ không phải là gà nhà đâu.hi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

nếu bạn sử dụng FPT tại hà nội thì có thể gọi cho mình nhé.Minh tên Tuấn ở phòng kinh doanh 3 chi nhánh 4.bạn có thể liên lạc cho mình theo số 098 241 6969
    Nói không phải chứ mình sử dụng FPT được 2 năm. Mạng cách đây 2 năm có thể nói là rất ổn. Nhưng cũng từ đó đến nay mạng chập chờn nhất trong các nhà mạng Việt Nam, còn nhanh á, nhanh như con rùa. Chỉ có cái đóng tiền và cắt net là rất nhanh, đúng hẹn, đúng lịch 100%.

Chân thành khuyên ai lắp net thì VNPT hoặc Viettel mà dùng cho nó lành.

Like
    0
    ôi nói cung thàng nào cũng vậy cả nhưng thằng VNPT thì coi chừng tháng đầu thue bao tron gói mà nó vẫn tính dung lượng nó bắt trả mấy trăn ngàn chảy máu mắt

Like
    0

Tệ thật !

Quote Được gửi bởi vuongvi81 View Post
    ôi nói cung thàng nào cũng vậy cả nhưng thằng VNPT thì coi chừng tháng đầu thue bao tron gói mà nó vẫn tính dung lượng nó bắt trả mấy trăn ngàn chảy máu mắt
    hình như đã giải thích cho bác rùi nhỉ.....mạng nào chả KM từ tháng thứ 2 trở đi !!!

Like
    0
    giớ mạng nào cũng 1 chữ ...cùi mía .
    FPT : trong nước nhanh, quốc tế con rùa thế kỷ . Support lúc đk nhanh gọn lẹ. Lúc gặp sự cố muôn đời ko bao giờ liên lạc đc với tổng đài .
    VNN : tốc độ so với giá tiền quá cao so với viettel và fpt, netnam. bù lại cam kết rõ ràng, tốc độ khá chuẩn . Quốc tế và vn same same nhau . Nhưng support cực kỳ củ chuối vì nhà nước mà .
    Viettel : tốc độ khá, tuy nhiên cũng bị giới hạn download quốc tế nhưng ko nhìu lắm . Cũng hay rớt mạng . Support tạm ổn .
    các mạng khác chưa xài nên ko dám đưa ra đánh giá
    chốt .... Viettel có vẻ khả quan . FPT đối với ai ko có nhu cầu down quốc tế .

Like
    1
    Mình ở Tân bình Tp HCM. Mình đã từng nhảy qua các nhà mạng từ MediaNet -> FPT -> Viettel -> MegaVNN. Mình có một vài ý thế này: ngoài các tùy chọn về gói cước, tốc độ, ... mạng có tốt hay không phụ thuộc vào:
    1. Khu vực mình định lắp đặt: cái này các bạn nên tham khảo những người hàng xóm mình xài mạng nào tốt nhật. Mình xái Viettel ổn định nhất nhưng nó chẳng chịu nâng cáp đường truyền gì cả nên mình qua MegaVNN (chưa có nhận xét vì mới có 3 ngày)
    2. Dịch vụ chăm sóc KH sau này: Mục này mình thấy Viettel tốt nhất, MediaNet chuối nhất (nó không phục vụ ngoài giờ và T7, CN)
    Một số ý kiến để các bạn xem

Like
    0
    Mọi người thấy Viettel thế nào? Đang dùng MegaVNN mà nó chặn web lung tung thấy nản quá, tính đổi xem thế nào.

Trang 1 / 3 123 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết