View Poll Results: Bạn có tự hào là dân CNTT chuyên nghiệp

Voters
90. You may not vote on this poll
  • Tự hào

66 73.33%
  • Ý kiến khác

24 26.67%
Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast
Hiển thị kết quả từ 21 đến 30 / 46
    Like
    0
    Quote Được gửi bởi samurai_1012 View Post
    Em nè cũng dân IT nhưng chưa có việc làm,có tự hào ko mấy bác,chán ngắt,bác nòa ở hà nội có việc gj cho em làm với
    Đang tuyển người nhưng đọc được câu này thì : có lẽ bạn không phù hợp với công ty mình rồi.Công ty mình không tuyển những kẻ chỉ biết than vãn như thế này.

Like
    1
    Ai bao CNTT la ngheo chu lai

Like
    0
    mình học đại học ra đây mcsa,mcse,ccna,quản trị web,quản trị linux, thiết kế ht.... mà lương có 3 chai ( mới vô chỉ co 2 tr5)

thật tình là cái gì công ty cũng bắt làm như 1 thằng cu ly ( sữa máy in , nạp mực, sữa máy tính , các phầm mềm văn phòng,quản trị web, backup cơ dữ dũ liệu.... đủ thứ nhìu khi công ty thiếu người đi nhận hàng , hợp đồng này nọ mình cũng phải đi

Hiện giờ dại học cntt, quản trị mạng ra trường rất nhìu và cũng thất nghiệp khá nhìu ( ở sg cạnh tranh nhau gay gắt nũa chứ ) nhìu người làm mà công việc ít làm mặt bằng lương cạnh tranh wa

Ko biết mình có sai lầm học cntt hay ko ? hay do mình đi ko đúng hướng chứ học 1 đống chứng chỉ quản trị mạng quá tốn kém mà đi làm lương ko tương xứng 1 tý nào , đầu tư nhìu mà tuổi thọ nghề thấp

Like
    0
    E tự hào mình theo cNtt dù trình độ con gà nhưng em vẫn rất tự hào, vì có CNTT bạn có thể đánh sập 1 Công ty bằng cách tung tin vịt trên mạng, ác không? )

Like
    2
    Em đang học cũng chưa biết thế nào nữa, nhưng nếu k0 học cntt thì cũng chả biết học gì cả

Like
    0
    cái j` cũng có người thành công,có người thất bại,
    em là 1 trong số những người ko thấy đc tương lai (

Like
    0
    vay ha ban mr_cuchuoi01
    minh thi khac ban do tuy dang sap muon theo nghe nay tuy co nhiu nguoi chê nó nhưng khó khăn vất vả mình cung quyết tam theo đuổi . noi thật voi may anh nhà e cũng có điều kiện mà e cũng có thể đc ong già cho vao làm một chỗ luong gần 1500$ mot thang ke ca tiền tết là 900$ nhưng e không thích đấy chứ CNTT tuy ít tiền nhưng e nghĩ e đã vấp ngã trên con đường lựa chọn su nghiệp nhưng qua đó e biết dc đồng tiền kiếm ra rất khó .Cac anh cac e nao thích nghề gì thì đi nghề đó thể là mãn nguyện rồi. nhung e van thich CNTT

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ban mr_cuchuoi va cac ban ah tuy thay tuong lai mu mịt chưa chắc hẵn vậy đâu . có vấp ngã và thấy tuong lai mu mịt thì hãy cố gắng tìm một con đường khác mà đi .CHUC CAC BAN THANH CONG

CNTT hien nay dc báo chí nhắc đến rất nhìu .MINH MONG TUONG LAI VA HIEN TAI dien dan của chúng ta sẽ có nhìu người ủng hộ và tham gia .,VA CA NGÀNH CNTT luôn luôn phát triển trong và ngoài nước

anh em vào bình luận đi
    Được sửa bởi khanhvp7777 lúc 00:13 ngày 02-02-2010 Reason: Bổ sung bài viết

Like
    0
    Tự hào thì cứ việc tự hào, tự sướng. Các ông lớn ở trên khôn ở chỗ rất biết dựa hơi và hô hào. Hậu quả đề án này đề án kia, tiền vào túi ào ào. Vậy mà anh em làm IT thì chẳng được kích thích. Nếu cậu nào có hiểu biết thì cứ nhìn qua bên Hàn Quốc xem họ kích thích IT, điện ảnh như thế nào. Họ hay ở chỗ biết tạo ra cầu, trong khi ở cái đất con rồng cháu lạc này thì chỉ biết tiêu tiền.

Like
    0
    sao ít người lên tham gia quá vậy =_=

Like
    0
    IT cũng được 5 năm rồi nhở, tự hào vì tự học mà nên ^^
    Có ai muốn học Lập Trình Web không nhỉ, đang tuyển học trò ở tp.HCM

Trang 3 / 5 FirstFirst 12345 LastLast

Bookmarks

Quy định

• Bạn không thể tạo chủ đề mới
  • Bạn không thể trả lời bài viết